Những câu nói, đoạn text buồn nhất mà bạn từng đọc

NguoiyeucuNTT

Reaction score
0
elnino_149 said:
Lúc còn trẻ, thường ko mấy ai cảm nhận được sự hiện diện của bố mẹ xung quanh mình, vì nó là điều hiển nhiên. Chỉ khi ngoài 30, ra đời đủ lâu, nếm trải đủ thế nào là người dưng nước lã, mới thấy kinh hãi về 1 ngày ko còn xa nữa, sáng thức dậy ko còn bố mẹ. Ko còn bánh mì treo sẵn đầu xe. Bữa tối ko sẵn có, sập át ko có ai sửa, bát tự rửa, quần áo tự giặt. Hết tiền ko có ai để xin. Mình ta với ngôi nhà trống, ko có hai người già nằm đó như đã từng mấy chục năm qua. Còn ai quan tâm đến ta nữa ko ? Anh, chị ? Vợ con, bạn bè ? Nhân sinh là phù du, nhưng bố mẹ là thực, khi bố mẹ ko còn, nó là siêu thực, là thăm thẳm. Vũ trụ điên rồ, đạo lý nào, tôn giáo nào, đạo đức nào bắt ta phải chịu đựng chuyện này ?!!
Buồn vl

vcl thím này

MERTAO

Reaction score
0
Cô ấy nói tôi, thích mùa hạ
Tặng cô tất cả, cả trời hoa
Chỉ tiếc rằng hoa, hoa ko nở
Để người dang dỡ, lỡ thanh xuân...

diesmiling2810

Reaction score
0
Người dùng bận!
Tất cả cuộc gọi dành cho cô ấy nhận lại chỉ là ntn

via vozForums for iPhone

hayuki

Reaction score
1
Không thế đong đếm được luôn :sad:
Kiểu câu này đau lòng thật, nhưng khi nhớ đến câu kia thì câu trước đó không si nhê gì cả :sad:

123123123123123

Reaction score
0
chymchua said:
Người ta nói tuổi trẻ là thứ đẹp đẽ nhất trong đời người. À thì... Chẳng biết nữa. Tuổi trẻ của tôi được tạo nên bởi một chuỗi những sai lầm bồng bột, những thất bại do chính bản thân mình dựng lên. Để rồi giờ đây, khi nhìn quanh không có lấy một ai để bản thân có thể phô bày những nỗi niềm mình chôn giấu. Một tình bạn hào sảng nhất, hay một tình yêu tận chân tâm? Cả hai thứ tôi đã từng có, nhưng rồi cũng bập bềnh trôi. Chọn cuộc sống thật vô tư, hay tuân theo luật lệ từ xưa cũ? Phiền lòng quá. Nhưng suy cho cùng, khi mất đi một thứ gì, con người ta mới nhận ra dù muốn hay không, bản thân vẫn phải mạnh mẽ để chấp nhận với sự thay đổi đó. Ừ thì sai lầm đấy, nhưng làm thằng đàn ông không được đánh mất lòng tự tôn. Đành rằng có đơn côi, nhưng không được vất bỏ đi cái tôi kiêu ngạo nhất. Cho dẫu tuổi xuân trôi, hay còn mãi đôi mươi ấy. Tôi vẫn kiêu hãnh mà cô đơn, kiêu hãnh mà làm người.

via vozForums for iPhone
:sosad:

Gửi bằng vozFApp

vithieugja

Reaction score
0
Công việc quá nhàm chán. Đầu óc rảnh nên lại suy nghĩ về những gì đã qua.