Những câu nói, đoạn text buồn nhất mà bạn từng đọc

Vero19999

Reaction score
0
Những câu nói, đoạn text buồn nhất mà bạn từng đọc ?

---

=> tin nhắn Vietcombank hàng tháng

tuanle_ptit

Reaction score
0
anh giữ lại chiếc vòng, tặng cho người sẽ thay em chăm sóc, yêu thương anh nhé..!

tuanle_ptit

Reaction score
0
anh giữ lại chiếc vòng, tặng cho người sẽ thay em chăm sóc, yêu thương anh nhé..!

elnino_149

Reaction score
0
Lúc còn trẻ, thường ko mấy ai cảm nhận được sự hiện diện của bố mẹ xung quanh mình, vì nó là điều hiển nhiên. Chỉ khi ngoài 30, ra đời đủ lâu, nếm trải đủ thế nào là người dưng nước lã, mới thấy kinh hãi về 1 ngày ko còn xa nữa, sáng thức dậy ko còn bố mẹ. Ko còn bánh mì treo sẵn đầu xe. Bữa tối ko sẵn có, sập át ko có ai sửa, bát tự rửa, quần áo tự giặt. Hết tiền ko có ai để xin. Mình ta với ngôi nhà trống, ko có hai người già nằm đó như đã từng mấy chục năm qua. Còn ai quan tâm đến ta nữa ko ? Anh, chị ? Vợ con, bạn bè ? Nhân sinh là phù du, nhưng bố mẹ là thực, khi bố mẹ ko còn, nó là siêu thực, là thăm thẳm. Vũ trụ điên rồ, đạo lý nào, tôn giáo nào, đạo đức nào bắt ta phải chịu đựng chuyện này ?!!

Buồn vl

kangtakang

Reaction score
0
sống nhạt chả có kỉ niệm gì, đường công việc học hành thì cũng gọi là thành công, nhưng đường nhân sinh tình cảm thì là con số 0, như cái máy
đọc những thớt như này nhiều lúc thấy sống uổng

potay185

Reaction score
0
kangtakang said:
sống nhạt chả có kỉ niệm gì, đường công việc học hành thì cũng gọi là thành công, nhưng đường nhân sinh tình cảm thì là con số 0, như cái máy :sosad: đọc những thớt như này nhiều lúc thấy sống uổng :sosad:
chỉ là những trải nghiệm thôi :"> sống liều mạng ra ngoài vùng an toàn thì fen sẽ có đầy cảm nhận
nhiều khi nó cũng ko hay ho gì đâu :sosad:

potay185

Reaction score
0
kangtakang said:
sống nhạt chả có kỉ niệm gì, đường công việc học hành thì cũng gọi là thành công, nhưng đường nhân sinh tình cảm thì là con số 0, như cái máy :sosad: đọc những thớt như này nhiều lúc thấy sống uổng :sosad:
chỉ là những trải nghiệm thôi :"> sống liều mạng ra ngoài vùng an toàn thì fen sẽ có đầy cảm nhận
nhiều khi nó cũng ko hay ho gì đâu :sosad:

holytieuduy

Reaction score
0
holytieuduy said:
Anh là điều tuyêt vời nhất mà em có trong năm 2019
Đọc xong khóc như mai :((
Forsy said:
" và giờ là 2020" nghe xong khóc hơn mưa:sosad:
Đó là câu mà đêm giao thừa em ấy chúc mình đấy. Mình phụ em ấy. Và chia tay cách đây 1 tháng. Mình đi chơi giao thừa đã đời về 1h sáng, mở điện thoại lên đọc được tin nhắn của em ấy. Một mình trùm mền khóc như chưa hề được khóc.

Ngày xưa cứ nghĩ chỉ cần yêu nhau thật lòng, và yêu đủ nhiều, thì sẽ không có chuyện gì có thể chia cách tình yêu. Nhưng giờ mới hiểu :sosad:

holytieuduy

Reaction score
0
holytieuduy said:
Anh là điều tuyêt vời nhất mà em có trong năm 2019
Đọc xong khóc như mai :((
Forsy said:
" và giờ là 2020" nghe xong khóc hơn mưa:sosad:
Đó là câu mà đêm giao thừa em ấy chúc mình đấy. Mình phụ em ấy. Và chia tay cách đây 1 tháng. Mình đi chơi giao thừa đã đời về 1h sáng, mở điện thoại lên đọc được tin nhắn của em ấy. Một mình trùm mền khóc như chưa hề được khóc.

Ngày xưa cứ nghĩ chỉ cần yêu nhau thật lòng, và yêu đủ nhiều, thì sẽ không có chuyện gì có thể chia cách tình yêu. Nhưng giờ mới hiểu :sosad: