Nhờ vả Cách chống nóng cho tường hướng Tây

t4nbjen

Reaction score
0
Em định chống nóng cho tường hướng Tây bằng cách đi 2 thanh sắt hộp ốp vào tường rồi bắn tốn lên đấy. Nắng sẽ chiếu trực tiếp lên tôn thay vì nung nóng tường như hiện tại các bác xem thế có hợp lý không và còn cách nào giá thành rẻ và hiệu quả hơn không em cảm ơn :adore:

HongChoVui_Ver16

Reaction score
0
t4nbjen said:
Em định chống nóng cho tường hướng Tây bằng cách đi 2 thanh sắt hộp ốp vào tường rồi bắn tốn lên đấy. Nắng sẽ chiếu trực tiếp lên tôn thay vì nung nóng tường như hiện tại các bác xem thế có hợp lý không và còn cách nào giá thành rẻ và hiệu quả hơn không em cảm ơn :adore:
như của thím là rẻ nhất rồi , bổ sung thêm ở giữa tường và tôn một lớp xốp nữa :byebye:

Jon Snow Oc Cho

Reaction score
0
Ko. Nắng hun tôn r hun tường. Có nhiều cách lấm: Bắn sắt r mua vải thủy tinh vào ốp. Mua xốp có bạt cách nhiệt + ốp tôn cách nhiệt Trồng sung thằng lằn bám tường

Sent from Xiaomi Redmi 5 Plus using vozFApp

phhung

Reaction score
0
t4nbjen said:
Tầm bậy tầm bạ kg à. Làm thế chỉ phí tiền thôi chú.
1: tường 3 lớp nếu có đủ rộng, 2 lớp gạch, ở giữa chèn bông cách nhiệt hay mút xốp.
2: gạch beton nhẹ nếu thích hiện đại, nhưng lưu ý chỉ nên làm từ tầng 2 trở lên.
3: sơn chống nóng cao cấp, vd jotun extreme ngoài trời.
4: phủ cây xanh dạng dây leo, nhưng dễ bị thấm do rễ cây phá tường.

Có thể chọn 1 trong 4 phương án, hoặc pa1 kết hợp với 3. Cam kết 12h trưa sờ tường Tây vẫn lạnh ngắt .

yb123

Reaction score
0
t4nbjen said:
Vẫn nóng. Sao ko trồng cây cho neo vào đấy nhỉ

t4nbjen

Reaction score
0
Nhà mình xây xong hết rồi tường gạch 1 giờ tìm cách khắc phục thôi

phhung

Reaction score
0
t4nbjen said:
Nhà mình xây xong hết rồi tường gạch 1 giờ tìm cách khắc phục thôi
Dùng phương án 4, nếu dư tiền và thích độc đáo, có thể làm hệ dây nhựa cao cấp hoặc inox làm khung, và trồng dây leo bám vào khung dây , vừa đẹp vừa độc vừa lạ.
Hoặc dư tiền hơn nữa làm hệ tường đứng là siêu đẹp, suốt ngày gái đến tự sướng luôn

t4nbjen

Reaction score
0
phhung said:
Dùng phương án 4, nếu dư tiền và thích độc đáo, có thể làm hệ dây nhựa cao cấp hoặc inox làm khung, và trồng dây leo bám vào khung dây , vừa đẹp vừa độc vừa lạ.
Hoặc dư tiền hơn nữa làm hệ tường đứng là siêu đẹp, suốt ngày gái đến tự sướng luôn
Có thể làm như cách em nhưng thay tôn bằng tôn cách nhiệt được không

phhung

Reaction score
0
t4nbjen said:
Có thể làm như cách em nhưng thay tôn bằng tôn cách nhiệt được không
Được, loại tôn 3 lớp, lớp giữa là PU ấy. Nhưng thẩm mỹ lại khó đạt, chưa kể thợ quèn khó xử lý khoảng không giữa tường và tôn, dễ nấm mốc, ẩm thấp.

super.binhthuong

Reaction score
0
Trước có xem ông nào mua 2 loại hoá chất về pha rồi đổ thành xốp cách nhiệt. Các bác cho hỏi 2 chất đó là gì? Tự làm có dễ không? Có rẻ hơn mua ko? Và cách làm ntn ạ?

Gửi bằng vozFApp