[Nhờ tư vấn / tâm sự] Chuyện buồn gia đình: Ly hôn sau khi kết hôn 8 năm, 2 con

Sign Devil

Reaction score
0
Muốn thoát cảnh này thì ông thớt mới là người phải thay đổi, cứng rắn và quyết đoán lên, dell mẹ tính như đàn bà, đàn ông mà nhẫn nhục thì thành mẹ nó đàn bà rồi, bọn đàn bà nó ko thích thế.
Việc đầu tiên và cần thiết nhất để níu kéo cuộc tình này là về nhốt con vợ vào hiếp dâm 7 ngày 7 đêm, coi nó như nô lệ thì may ra cứu được

Con vợ tôi dell bao giờ dám bật, bởi vì lúc nào nó phát khóc thì tôi mới tha, láo 1 câu tôi dập cho nát ***

comrang_123

Reaction score
0
winly9x said:
Em lại phải đang nhập trên công ty để trả lời bác.
Giới thiệu 1 chút. mình cũng sinh năm 91 và có 1 gia đình nhỏ với 2 bé nên khá đồng cảm với thớt.
Đầu tiên tớ giới thiệu thớt 1 cuốn sách để đọc. tớ đảm bảo đọc xong vợ chồng sẽ khá nên nhiều. Tiêu đề " Hài Hước 1 chút, thế giới sẽ khác đi"
Vấn đề của thớt là thế là cuộc sống hôn nhân không có màu hường nữa mà toàn lời chỉ trích của Bố mẹ thớt dành cho cô ấy. Cô ấy được đi du học, có lỗi tư duy phóng khoáng. Ông lên đọc sách nhiều hơn để suy nghĩ rộng ra. Và hay xa khỏi vòng tay bố mẹ đi. Thuê 1 căn nhà và thuê luôn 1 người giúp việc. Cần tạo ra cho 2 vk ck không khí cởi mở hơn. Hay đi chơi với nhau hơn. Hãy thử cho nhau cơ hội đi.
bạn này tư vấn ok này
vợ mình 91 lương lậu các kiểu vào tầm 4-5 chục củ 1 tháng , mình 15 củ thôi, trc m cũng hay tự ti vì kiếm ít tiền hơn vợ, nhưng nghĩ theo chiều hướng tích cực thì vợ mình cũng hỗ trợ cho mình nhiều trong cuộc sống . vợ mình vụng bếp núc lắm nhưng đc cái yêu con và sống thoáng. chi tiêu mua sắm cũng nhiều nên ko tiết kiệm đc mấy . vợ chồng ko tránh khỏi những lúc bất đồng quan điểm đâu. nếu bí bách quá thì tạm ly thân bạn nhé. suy nghĩ cho con bạn ạ.

comrang_123

Reaction score
0
vanduc0409 said:
Vk bác ko có trách nhiệm với con 1 phần cũng do xa cách con quá lâu khi mới ra đời ở nước ngoài nên ko có sự gắn bó.
Đẻ mổ nên không phải chịu đựng cái đau đẻ mà người ta nói là vượt cạn. Đâm ra ko thấy quý trọng
Còn ham chơi và vẫn nghĩ con cái là trách nhiệm của bên nội chứ ko phải trách nhiệm của cả 2
Giữa 2 ng phụ nữ với nhau,ngta so sánh ai hơn ai thì ngta chỉ so sánh cách dạy con cũng chăm lo gia đình chứ cũng chả quan tâm học vấn 2 ng phụ nữ với nhau nhiều lắm đâu. Nên việc vk thớt ko yêu con và có trách nhiệm đến gia đình thì ko xứng làm vợ rồi
Muốn con tốt, yêu thương bố mẹ thì trước tên người mẹ phải yêu thương và dành tất cả cho con cái đã :sosad::sosad::sosad:. Còn đây thì ngược lại, haizz. Con cái mà đéo quan tâm thì đ' hiểu là thể loại gì nữa.

Khuyên: Nên quyết đoán, ly thân, cứng rắn 1 lần cho nó hiểu. Ko hiểu đc thì đành ly hôn thôi. Bác ko cứng 1 lần thì nó sẽ mãi mãi ko hiểu đc đâu. Đừng như 1 số ông khuyên trên là chỉ ngồi nói chuyện với vợ vì bác đã nói hết nước hết cái trong 8 năm qua rồi đó thôi. Cứng 1 lần đi bác
Và nhất là bác phải có cái gì đó của riêng bác để lỡ có xảy ra chuyện gì thì vẫn có ít tiền tiết kiệm ko là mất sạch đấy
bạn nhầm nhé
vợ mình đẻ mổ đây, đẻ mổ hại hơn đẻ thường rất nhiều, đẻ xong cả năm trời đau nhức tay chân, lưng cổ các kiểu, vợ t bảo sức khỏe giảm đi 70% đấy
mà về việc yêu con thì bạn nhầm rồi. đẻ kiểu gì cũng là rứt thịt đẻ ra. đẻ mổ còn bị rạch 7-8 lớp da thịt, đau đớn lắm. mà vợ mình lúc bầu thì bảo là đấy em đẻ con ra còn đâu a chăm hết. mà đẻ ra rồi em ý còn chăm và thương con lắm, tuy nấu ăn vụng nhưng chịu khó mua đồ này đồ kia cho con, thấy cái gì hay hay cũng vác về cho con , đợt con vào viện ốm , vợ m ôm con khóc cả đêm .

vanduc0409

Reaction score
0
comrang_123 said:
bạn nhầm nhé
vợ mình đẻ mổ đây, đẻ mổ hại hơn đẻ thường rất nhiều, đẻ xong cả năm trời đau nhức tay chân, lưng cổ các kiểu, vợ t bảo sức khỏe giảm đi 70% đấy
mà về việc yêu con thì bạn nhầm rồi. đẻ kiểu gì cũng là rứt thịt đẻ ra. đẻ mổ còn bị rạch 7-8 lớp da thịt, đau đớn lắm. mà vợ mình lúc bầu thì bảo là đấy em đẻ con ra còn đâu a chăm hết. mà đẻ ra rồi em ý còn chăm và thương con lắm, tuy nấu ăn vụng nhưng chịu khó mua đồ này đồ kia cho con, thấy cái gì hay hay cũng vác về cho con , đợt con vào viện ốm , vợ m ôm con khóc cả đêm .
Uhm bạn. Mình cũng nghĩ thế thôi
Nói chung quan trọng nhất là mẹ phải yêu con hết mực thì cái khoản vụng bếp núc hay kém cái này cái kia sẽ ko là vấn đề. Vì ng mẹ đó sẽ nhìn con, cố gắng hết sức vì con rồi cũng sẽ khá dần lên thôi.
Chứ mẹ mà ko yêu con mới là vấn đề.

F.bomner

Reaction score
1
Ca này thì toang cmnr chứ tư vấn cái con c** gì nữa giờ.

Cái chính là bản thân mày cho dù cũng có gố gắng đấy nhưng thể hiện ra vẫn là một thằng loser, nhu nhược, bất tài nên bất kỳ ai cũng có thể khinh mày được, từ con vợ, ba mẹ đến cả bà giúp việc. Giờ may ra mày trúng Vietlot thì mới thay đổi được cách đánh giá của người khác về mày.

Mà cái giống đàn bà, nó đã khinh thường mày thì no hope rồi, chia tay sớm bớt đau khổ. Con vợ mày nếu đúng như kể thì cũng là loại ích kỷ, hãm lờ, ảo tưởng. Loại đấy nuôi trong nhà thì chỉ nặng đầu hơn chứ đéo được mẹ gì, không tiếc.

Tốt nhất cứ ly hôn, thương con thì nói với con vợ để mày nhận về nuôi tất không cần chu cấp, như mày kể thì con vợ mày nó còn mừng đấy, ráng cày cuốc mà nuôi con. Đó là kết cuộc tốt nhất cho mày rồi. :go:

duy205711

Reaction score
0
đàn ông hay chồng nhịn vợ là đúng, tuy nhiên có 1 số kèo phải chắc chắn nằm trên :) trưa 17/2 ko biết sao rồi

victor97

Reaction score
0
Thương yêu, nhịn chăm lo cho vợ không vấn đề. Nhưng bố láo, láo nháo là phải cứng quạt cho ngay chứ để thế này toang cmnr. Mình cũng là thằng cực thương vợ, nói rõ vs vợ ngay từ ngày đầu những cái không thể, ví dụ như mình tối kỵ
1. Không tôn trọng mình, bố mẹ, người trong nhà (kiểu hỗn láo... là ăn đập)
2. Lăng nhăng ngoại tình (1 lần 1 là ra đi mãi mãi éo có khóc lóc lỗi lầm)
3. Tiền bạc cũng cần rõ ràng
Nói túm lại là bác nhu nhược quá, để leo cmn lên đầu quen rồi nên chịu. ĐỪNG BAO GIỜ NGHĨ PHẢI LÀM NGƯỜI KHÁC HẠNH PHÚC MÌNH MỚI HẠNH PHÚC, MÌNH ÉO TỰ THƯƠNG MÌNH AI THƯƠNG. Có vợ mà như không có thì thôi cho về nơi sản xuất, thích đi cho đi luôn càng giữ thì càng đè lên đầu đấy :D

RauMuongXaoToi

Reaction score
0
Sign Devil said:
Muốn thoát cảnh này thì ông thớt mới là người phải thay đổi, cứng rắn và quyết đoán lên, dell mẹ tính như đàn bà, đàn ông mà nhẫn nhục thì thành mẹ nó đàn bà rồi, bọn đàn bà nó ko thích thế.
Việc đầu tiên và cần thiết nhất để níu kéo cuộc tình này là về nhốt con vợ vào hiếp dâm 7 ngày 7 đêm, coi nó như nô lệ thì may ra cứu được

Con vợ tôi dell bao giờ dám bật, bởi vì lúc nào nó phát khóc thì tôi mới tha, láo 1 câu tôi dập cho nát ***
Đúng cmnr.
Đang tính chat.

Ông thớt nhu nhược quá nên con vợ nó tưởng nó ngon.
Giờ cứ ly thân đi, người nuôi 1 đứa. Nếu nó nhớ mình thì hàn gắn từ từ, kiểu như yêu lại. Còn cỡ mà từ nó đến nhà nó đều khinh mình thì thôi xác định hết duyên.

guitarman

Reaction score
1
F.bomner said:
Ca này thì toang cmnr chứ tư vấn cái con c** gì nữa giờ.

Cái chính là bản thân mày cho dù cũng có gố gắng đấy nhưng thể hiện ra vẫn là một thằng loser, nhu nhược, bất tài nên bất kỳ ai cũng có thể khinh mày được, từ con vợ, ba mẹ đến cả bà giúp việc. Giờ may ra mày trúng Vietlot thì mới thay đổi được cách đánh giá của người khác về mày.

Mà cái giống đàn bà, nó đã khinh thường mày thì no hope rồi, chia tay sớm bớt đau khổ. Con vợ mày nếu đúng như kể thì cũng là loại ích kỷ, hãm lờ, ảo tưởng. Loại đấy nuôi trong nhà thì chỉ nặng đầu hơn chứ đéo được mẹ gì, không tiếc.

Tốt nhất cứ ly hôn, thương con thì nói với con vợ để mày nhận về nuôi tất không cần chu cấp, như mày kể thì con vợ mày nó còn mừng đấy, ráng cày cuốc mà nuôi con. Đó là kết cuộc tốt nhất cho mày rồi. :go:
bạn nv nam này không bất tài nhu nhược nha, bạn ấy sống tính cảm, cố gắng, nhẫn nhìn, hy sinh. bà vợ thì hơi vô tâm, tính trẻ con. Đôi nay có nhược điểm là không có tính toán, ỉ lại trông con vào cho ông bà chăm sóc.chẳng hiểu đôi này tối đi làm về hoặc có dành thời gian cho nhau để tâm sự lên kế hoạch ra nữa không ấy. toàn thấy kiểu hành động bồng bột trẻ con ấy

m4a1261

Reaction score
0
Không thấy nói đến gia đình nhà vợ nhiều. Bố vợ không tác động gì sao ?

Gửi từ HMD Global TA-1021 bằng vozFApp