[Nhờ tư vấn / tâm sự] Chuyện buồn gia đình: Ly hôn sau khi kết hôn 8 năm, 2 con

xongphim

Reaction score
0
còn gì nữa mà tư vấn. Bạn sai ngay từ khi lấy cô ấy rồi. À nhầm, sai từ khi làm cô ấy có bầu rồi. Vui chơi cũng phải nghĩ đến kết quả (mình không muốn dùng từ hậu quả) chứ. Cô ấy hiện tại không yêu bạn mà cũng không có khả năng thay đổi đâu. Bạn thương con thì trao đổi với cô ấy để bạn nuôi cả 2 đứa, chịu khó một tí vậy.

hero_mat_ro

Reaction score
2
Tóm tắt: vợ tính đàn ông và chồng hơi nữ tính.
Tôi chỉ thấy tội đứa lớn. Sau này nó sẽ luôn mang mặc cảm khi nghĩ về cha mẹ nó.

Dks.2014

Reaction score
0
Đậu má đọc hơn nửa xong kéo xuống thấy dài vcl ra, tình tiết đều đều chậm chậm stress đéo chịu được.
Đang ăn bánh chưng mất cả ngon.
Thớt thuộc kiểu nhu nhược, con cu làm mù con mắt, đàn ông đàn ang học giỏi mà bản lĩnh kém, không dạy được vợ.
T đây đẻ 1 đứa xong ai cungz giục đẻ đứa nữa mà hai vc bàn nát nước ra đéo dám vội vã.
Thớt đẻ đứa đầu gần toang cmnr mà còn tằng tằng đứa nữa. Còn đổ cho vợ nói “không sao đâu”. Có sao hay k phải do mình chứ, đéo có tiền mua bao cao su à.
Nói tóm lại là ly hôn đi, sớm bớt đau khổ, với lại đi cắt tóc bảo thằng thợ đục bớt cái sừng đi

via vozForums for iPhone

dothanhha000

Reaction score
0
Trước khi quyết định ly hôn thì 2 vk ck nên ly thân trước để xem cuộc sống ko có nhau sẽ như thế nào. Ví dụ thực tế luôn cho dễ: Con bạn mình năm ngoái nghi ck ngoại tình nằng nặc đòi ly dị, sau mình khuyên nên ly thân trước đã mỗi đứa sống 1 nhà (nhà vk ck này thì giàu lắm nhà ko thiếu nên ko phải đi thuê) thằng con 2 tuổi ở với mẹ. Đến tết ông bà nhà ck gọi 2 đứa về rủ đi Mộc Châu, tuần trước đã thấy con bé post bài : Hơn cả yêu của thằng Phúc kèm cái ảnh mặn nồng r:byebye:
Nói chung là tình cảm con người khó đoán, nên cho nhau thời gian chứ đừng vội quyết tội bọn nhỏ

mountain90

Reaction score
0
Đó là lý do mà tôi vẫn khuyên các anh bạn của tôi, đừng lấy vợ bằng tuổi hoặc hơn tuổi. Vì trong mắt nó, mình chỉ như 1 thằng bạn, tiếng nói không có nhiều trọng lượng!

newken

Reaction score
0
Đúng là thớt sai ngay từ đầu cmnr. Cưới khi còn quá trẻ:sweat:

Gửi từ Vùng đất của King tộc bằng vozFApp

nmd

Reaction score
0
Dài quá mình đọc không nổi. Nhưng cũng cảm thấy bạn khổ thật. Mà ai có gia đình cũng đều thế. Mỗi nhà mỗi cảnh. Bạn phải tự quyết định thôi chứ mọi người cũng không thay bạn được.

Cuucodoc

Reaction score
0
thử tìm hiểu xem mình trong mắt vợ thế nào chưa ông?

shivakl

Reaction score
0
Con này thì bỏ đi chứ tình cảm cái gì nữa. Mà hỏi thật a xét nghiệm adn mấy đứa con chưa =)
A bảo 8 năm mà hết 3 năm nó đi du học rồi thì tình cảm đâu ra, nó còn ko có mặt trong đám cưới thì nó lấy gì tôn trọng cái tình cảm đó. Đã thế còn vứt con cho ông bà nuôi từ nhỏ thì lấy gì có trách nhiệm gia đình hay tình cảm với con cái. Phụ nữ mà đến con còn ko có trách nhiệm thì thôi bỏ đi mà làm người. Nó cưới a cho có danh phận vì lỡ dính bầu thôi, mà bản chất cái danh phận đó nó cũng ko quan tâm nên cuộc hôn nhân này có ý nghĩa gì với nó.