[Nhờ tư vấn / tâm sự] Chuyện buồn gia đình: Ly hôn sau khi kết hôn 8 năm, 2 con

congtuocmat89

Reaction score
0
Bài dài lần đầu tiên đọc hết. Chia sẻ với ông thớt. Lúc yêu nhau, rồi đến lấy nhau, rồi có con nó khác lắm. Tôi may hơn là cái chọn vợ quê nên nó cũng chịu khó lo cho gia đình với con cái.

via vozForums for iPhone

sp627

Reaction score
0
MUforever said:
1 con ng như thế thì chỉ tóm gọn ở 2 ý chính, : ko có tích sự gì và ko có lý do gì để giữ lại dù chỉ 1 ngày.
_ Tính nết ko có điểm gì chung, quan điểm sống cũng khác biệt
_ Vụng về, vô tâm, thiếu tôn trọng với chồng và gia đình chồng
_ Không quan tâm, ko biết chăm sóc con cái
_ Tình cảm vợ chồng ko lấy gì làm thắm thiêt

Ng ta chỉ xem xét, níu giữ khi còn vớt vát đc 1 thứ trong những thứ trên, còn đã ko đc cái gì thì ko cần phải bàn nhiều, ly dị, ko cần phải qua bước ly thân vì chỉ tốn thời gian vô ích
Nếu cậu còn lấn cấn cái vế " con có mẹ" thì ly hôn mẹ của các con cậu vẫn ở đó chứ có chết đâu. cái người ta cần là 1 người mẹ tử tế, hết lòng vì chồng con, còn loại mẹ dở ông dở thằng thì thôi, hãy để con của cậu cho những ng thực sự lo cho chúng. Giờ mẹ của chúng nó cũng gần như là hình thức rồi còn gì
Với kinh nghiệm cá nhân của tôi, 1 khi quan điểm sống đã trái ngược nhau hoàn toàn thì 2 người chỉ có thể sống đc với nhau nếu có 1 người chịu nhịn 1000%, ko bao giờ ý kiến ý cò, đại khái sống như ngọn cỏ mọc ven đường, như cây tầm gửi, chú nhắm chú sống như vậy đc đến hết đời không
Bác này nói đúng nè, vợ chồng bác quan điểm sống trái ngược nhau thì chỉ có thể sống được khi một trong hai chấp nhận hi sinh thôi.

Em thấy vợ bác đang cố níu kéo lại tuổi thanh xuân đã mất khi có thai thôi. Nếu bác có thể nói cho vợ bác hiểu (10% thành công) thì có thể níu kéo cuộc hôn nhân này. Nếu không thì nên mạnh dạn tiến lên, sống mà cả 2 đều đau khổ thì nên giải thoát cho nhau. :sosad::sosad:

Ba vợ của bác thấy được điểm này nên mới dẫn vợ bác đi phá thai. Nhưng khi ông đồng ý thì chắc ông hy vọng mình suy nghĩ sai.

vinh91

Reaction score
1
mỗi người mỗi cảnh thôi thớt.những chuyện thế này thì cũng khó mà ai tư vấn chính xác được:stick:
nhà thì kinh tế kém, nhà thì 2 vc đi làm lương lậu đều ổn.như thớt thì 2 vc lương thưởng cũng cao, chịu khó cày cuốc kiếm tiền thì việc nhà tất nhiên ko thể lo chu toàn được
h mà bảo 1 người nghỉ hoặc làm ít đi thì sao được nhưng con cái dễ bị bỏ bê.nói chung thớt cũng khổ mà vợ thớt hồi sinh đứa đầu 1 mình ở bên nước ngoài lại đẻ mổ nó khổ sở lắm.nói thì có bs chăm lo nhưng ko có chồng, người thân bên cạnh cũng tủi thân nữa. chắc từ đó tính nết vợ thớt thay đổi
có lẽ như ông j trên tư vấn: chuyện sex 2 vc thế nào, cái đấy có khi lại quan trọng trong thời điểm hiện tại.thử đi du lịch xa xa 2 vc xem sao

mr.ares

Reaction score
0
Ở Hà Nội cần ng uống r thì alo em nhé Thím

Gửi thím bài hát "Hơn cả yêu" , tình cảm là thứ nhất thời, tình yêu là mãi mãi.
Hy vọng sẽ hàn gắn và yêu nhau, tuy em không biết bằng cách nào. :beauty:

Yeu Chi Hang Xom

Reaction score
0
Anh thớt phải dòng cảm xúc nên viết dài quá , tóm tắt lại như #3 là đủ rồi . em chưa vợ con nên chả biết comment giề được chỉ vào học hỏi cái kinh nghiệm để sau này ứng xử thôi . Chúc 2 vk ck thớt sớm làm lành lại :pudency::pudency::pudency:

nmphu96

Reaction score
0
không biết nói gì!!!
Chúc hai vợ chồng nhìn nhận lại, có hướng đi chung...:go::go::go:

Alpacino00

Reaction score
0
Cưới con đàn bà ương đã khổ, vợ ông lại còn học cao, du học nữa thì ca này khó. Em thì em không khuyên bác li hôn, vì đọc tâm sự của bác em nể “tính chịu đựng” của bác vì 2 đứa nhỏ. Bồi dưỡng tình cảm thì cần có sự tương tác mà con vợ bác nó sống trên mây, bây giờ thì chỉ có kéo nó về mặt đất.
Bác cho nó chuỗi combo không nhà, thất nghiệp, không con, tạm thời ly thân. Rồi đến lúc nó không còn chỗ dựa nữa thì bác lại chào đón nó

Pede Mien Que

Reaction score
0
Em đọc thấy bác thớt cũng thuộc dạng người thiên về tình cảm, có lẽ do vậy mà em thấy bác hơi yếu đuối, có thể vợ bác cũng nghĩ vậy

TGvoz

Reaction score
0
anh nên bảo vợ anh lên voz. vợ anh rồ mỹ anh thì rồ nga, vốn dĩ cả 2 sinh ra là ở 2 thái cực rồi nhưng lúc đó sẽ có nhiều vấn đề để cùng thảo luận với nhau hơn

mrlukluk2018

Reaction score
1
3 Năm du học, ko có time bên con thì tâm lý sẽ khác, ít có cảm giác gần gũi con, ít quan tâm ts con, thay vào đó vẫn có cái suy nghĩ độc thân, lo sự nghiệp, và cái cái vă hóa bên đó ảnh hưởng ít nhiều tới vợ bác... thậm chí còn có ý định cắm sừng.....haizzz. có vẻ vợ bác vẫn chưa dứt bỏ cái suy nghĩ độc thân sướng hơn, chưa chấp nhận gánh chuyện gia đình con cái, hoặc vì 1 người thứ 3 nào đó bác ko biết. :pudency::pudency::pudency: