[Nhờ Tư Vấn]Máy Giặt Lồng Ngang từ 7.5kg đến 8.5kg

BeeWitch

Reaction score
0
Jedi Knight said:
Dòng này mình có xài đời trước nó mất 6 năm, lúc đó máy có 7kg. Nếu kê cân bằng và sàn không trơn, nước và cát ko lọt vào chân máy thì ko rung lắm. Nhưng vì là dòng rẻ nên dàn khung và phuộc có tuổi thọ của nó, xác định dùng tầm 5 năm đổ lại.

Mình xài chừng 3 năm là dàn khung, phuộc bắt đầu rão, ồn và rung hơn lúc mới nhiều (hiển nhiên)!

Và đừng kê lên kệ để máy giặt là tốt nhất, nếu ko để nơi ầm ướt hay sàn nước! Kiếm chỗ nào khô ráo thăng bằng, để thẳng xuống sàn cho đỡ rung!

Và lưu ý là 7.5kg là tải trọng đồ ướt chứ ko phải đồ khô nhé! Nhiều người ép máy quá tải vì hiểu sai!
Cái tải đồ ướt là bác sai rồi, đồ ướt nó ngậm nước đâu có quan trọng gì.

Công suất nó tính dựa theo độ ngậm nước trung bình vd như 7.5kg là danh cho đồ cô tông chẳng hạn, nếu đồ có nhiều ni lông thì khác mà đồ bông dầy thì khác ...

The Sentinel

Reaction score
1
BeeWitch said:
Cái tải đồ ướt là bác sai rồi, đồ ướt nó ngậm nước đâu có quan trọng gì.

Công suất nó tính dựa theo độ ngậm nước trung bình vd như 7.5kg là danh cho đồ cô tông chẳng hạn, nếu đồ có nhiều ni lông thì khác mà đồ bông dầy thì khác ...
Theo HDSD bên dưới thì càng đồ cotton càng giặt được nhiều mà bác :D
Em chưa hiểu nó tính như thế nào nữa :surrender:

//Nhân tiện, bọn này nó dịch sang tiếng Việt quá là củ chuối :surrender::surrender::surrender: :lmao::lmao::lmao:

yamahatri

Reaction score
0
Candy tiếp nhé, nó là ngon bổ rẻ rồi

Còn ko thì là LG, né thằng Elec ra

Còn quần áo ngậm nước, cách tính kg tối đa từng máy giặt, hầu như ng Việt mình ko ai quan tâm - nó có sẵn trong hdsd rồi, các bác nên đọc để biết, nhất là khi sử dụng máy sấy (cần hơn máy giặt)

regnickvif33(v2.0)

Reaction score
0
Số kg thì các hãng ghi là tính theo đồ khô và dùng cho vải thuần cotton là chính. Thông thường khi giặt, theo kinh nghiệm của mình thì mình phân loại đồ đậm màu khi giặt có thể ra màu thành nhóm riêng để giặt, đồ sáng màu khi giặt không bị ra màu có thể kết hợp với đồ trắng để giặt. 2 loại đồ trên thì không hoàn toàn là thuần cotton nên dùng vào số kg của máy để cho đồ thường sẽ không chuẩn. Theo hướng dẫn của nv kỹ thuật hãng LG thì thông thường chỉ cho 80% khối lượng giặt của máy, cũng cần chú ý đến dung tích lồng - để 3/4 lồng hoặc gần đầy (không nhét cho chật cứng đồ), thì khi giặt sẽ giúp máy chạy ổn định và giặt sạch hơn.

regnickvif33(v2.0)

Reaction score
0
kao_mdjie_bbdiehard said:
Cả mẻ giặt bác ơi :shame:

Gửi từ HTC One bằng vozFApp
Nếu vậy là do máy rồi bạn, máy electrolux cửa trước cũ xài 10 năm của mình quần áo giặt xong không phẳng như ủi dc nhưng cũng chỉ nhăn vừa phải thôi, ngay cả con toshiba cửa trên đời tống của ông cậu mình cũng vậy. Mà mẻ giặt của bạn là đồ thông thường hay mặc hay đồ dễ nhăn và tránh giặt máy. Nếu đồ thông thường thì đúng là máy, còn đồ dễ nhăn, tránh giặt máy thì phải coi lại cách giặt.

ttung94

Reaction score
0
Đợt rồi em làm con LG FC1408 dùng khá ổn, vắt 1400 thì hơi kêu một chút nhưng không sao, căn bản em toàn để vắt 1000 :sogood:

The Sentinel

Reaction score
1
The Sentinel said:
Tiện ké topic luôn,

Em cũng đang ngắm con này, bác nào có kinh nghiệm xem thử giúp em với, em thấy giá tầm 8tr, mà có chỗ bán 6.5tr à :sweat: có vấn đề gì không nhỉ? - model này sx từ 2016.
Em thì không cần inverter làm j cho máy giặt cả :D

Electrolux 8 kg EWF12843

Loại máy giặt
Cửa trước

Lồng giặt
Lồng ngang

Khối lượng giặt
8 Kg

Tốc độ quay vắt
1200 vòng/phút

Lượng nước tiêu thụ chuẩn
Khoảng 50 lít một lần giặt thường

Hiệu suất sử dụng điện
40 Wh/kg

Inverter
Không

Kiểu động cơ
Truyền động dây Curoa
Cập nhật con hàng này,

- Độ sạch: Ổn, cổ áo vẫn phải chà trước mới sạch được, mình không khoái giặt nước nóng vì: 1 là tốn điện, 2 là nếu đi kèm mấy đồ màu, nước nóng nó ra màu kinh hoàng (vì đồ trắng ít, mà để đủ 1 lần chắc cả tháng mới giặt được)
Chức năng giặt mình để chế độ coton hay mix giặt theo mình khá là nghèo nàn, nó chỉ có đưa đồ lên và để rớt xuống, chứ không có đập như là chế độ giặt ga giường.

- Độ ồn: Trước mình thấy ổn - nếu đồ bị lệch kêu khá to.
Bữa CN rảnh xem lại cái đếmáy thì do thợ nó không có thu nhỏ lại, nó để to quá, chân của máy giặt không nằm đúng chân của đế nên rung. Mình tháo lại kê đúng, giờ chạy vắt chỉ kêu e e e thôi :D

- Ngoài lề: Không có lưu chế độ mình giặt trước, mỗi lần bật máy nó đều trả về mặc định, rất là ngu học và gây ức chế cho người sử dụng.

minhchau0309

Reaction score
1
tìm con LG như con FC1408 giặt cũng đc rồi bác, né ELEC vs SS ra kêu như máy cày khi vắt nhé

regnickvif33(v2.0)

Reaction score
0
The Sentinel said:
Cập nhật con hàng này,

- Độ sạch: Ổn, cổ áo vẫn phải chà trước mới sạch được, mình không khoái giặt nước nóng vì: 1 là tốn điện, 2 là nếu đi kèm mấy đồ màu, nước nóng nó ra màu kinh hoàng (vì đồ trắng ít, mà để đủ 1 lần chắc cả tháng mới giặt được)
Chức năng giặt mình để chế độ coton hay mix giặt theo mình khá là nghèo nàn, nó chỉ có đưa đồ lên và để rớt xuống, chứ không có đập như là chế độ giặt ga giường.

- Độ ồn: Trước mình thấy ổn - nếu đồ bị lệch kêu khá to.
Bữa CN rảnh xem lại cái đếmáy thì do thợ nó không có thu nhỏ lại, nó để to quá, chân của máy giặt không nằm đúng chân của đế nên rung. Mình tháo lại kê đúng, giờ chạy vắt chỉ kêu e e e thôi :D
- Ngoài lề: Không có lưu chế độ mình giặt trước, mỗi lần bật máy nó đều trả về mặc định, rất là ngu học và gây ức chế cho người sử dụng.
Electrolux 8 kg EWF12843 up lên cho anh em voz có nhu cầu mua máy giặt tầm 8 kg giá hợp lý có thêm lựa chọn chuẩn.