[Nhớ lại] Trò chơi khiến các thím nhớ nhất

suzy4ever

Reaction score
0
veinard113 said:
Ghost online, có thím nào nhớ trò này không, e nhớ chơi lần đầu bản VN năm 2007 sau đó thì đóng cửa. Rồi cũng tìm hiểu chơi sv bên Thái rồi bên Hàn, hồi đó tầm 2012 VN người chơi cũng đông lắm.
Sau đó thì ít dần và giờ chắc chỉ còn vài người, cả một bầu trời kỉ niệm :sosad:

Gửi bằng vozFApp
Tui. Hồi đó chơi phái đeo bao tay. Có skill đấm về phía trước có xẹt điện.
Sau đó chuyển qua phái kiếm, có skill chém 1 cái lướt lên chém cái nữa.
Hồi đó chơi ko có tiền nạp. Chẳng bao giờ mua đồ shop. Nhớ là có cái hồ lô hay cái hộp phong ấn cấp 3 hay sao ấy. Cứ tích đầy về ép đồ.
Trò này đánh quái khó kinh.

via vozForums for iPad

batcandoi

Reaction score
0
Kinh qua 70% các trò kể trên nhưng kí ức tuổi thơ là prince on DOS

Cocojambo89

Reaction score
0
tenoroboebaroque said:
Nam thím ạ, Đồng Nai. :beauty:
Thím ở huyện nào?
Mình cũng dân Đồng Nai và tuổi nhỏ cũng từng máu game Mustapha, từng nhịn ăn để dành tiền mua xu chơi rồi bị ba mẹ lơi về đập cho ko biết bnhiu lần :pudency:

Holystar

Reaction score
0
shi2510 said:
Hồi mình chơi, ông chủ quán net cũng chơi chung luôn, nên la banh nóc cũng không lo :shame:

Còn vụ như bác mình cũng có gặp ở tiệm gần nhà, hậu quả tiệm ế 1 thời gian :sexy:

Còn 1vụ, nhưng ở tiệm net khác. Thằng đó khách quen nhưng nợ chủ quán cũng nhiều, bữa đó nó chơi gì tự nhiên hú lên bị thằng chủ pát đầu, tự đó nó biến mất cùng đống nợ mấy trăm ngàn luôn :byebye:
HL hồi đó cả quán chơi, lèo tèo vài ông chế hay star, bia cởi đồ. Mình nhớ nhất 2 quả highlight, ông anh hàng xóm của mình thủ nhà cảnh Italy cầm 32 giết 6, cả quán vỗ tay reo hò. Mình thì cầm 46 ko tâm vs 4 xuyên tường 2 thủ nhà cướp, quán cũng vỗ tay.

tenoroboebaroque

Reaction score
0
Cocojambo89 said:
Thím ở huyện nào?
Mình cũng dân Đồng Nai và tuổi nhỏ cũng từng máu game Mustapha, từng nhịn ăn để dành tiền mua xu chơi rồi bị ba mẹ lơi về đập cho ko biết bnhiu lần :pudency:
Hố Nai, Trảng Bom nha, gần kho K860 bên phường Long Bình ấy. :sexy:

dethick20

Reaction score
0
Ra2, lần đầu tiên chơi game trên pc cũng là nó, lần đó chưa biết cách chọn map và không biết cách chơi bị máy chế độ easy có bom nguyên tử nó hành như con, không biết mất bao nhiêu tiền và thơi gian mình mới chống được map 7 nhà burtal, trong khi đám bạn cùng lớp chuyển qua chơi game online hết rồi mình vẫn chơi con này. Đến khi lớp rộ nên phong trào chơi con đường tơ lụa mình mới đổi sang chơi, thỉnh thoảng vẫn vào chơi lại ra2 để ôn lại kỷ niệm :pudency:

Cocojambo89

Reaction score
0
tenoroboebaroque said:
Hố Nai, Trảng Bom nha, gần kho K860 bên phường Long Bình ấy. :sexy:
À đây cũng dân TrBomb nhưng xuôi về phía Giang Điền cơ. Hy vọng có ngày ae cafe giao lưu :byebye:

veinard113

Reaction score
0
suzy4ever said:
Tui. Hồi đó chơi phái đeo bao tay. Có skill đấm về phía trước có xẹt điện.
Sau đó chuyển qua phái kiếm, có skill chém 1 cái lướt lên chém cái nữa.
Hồi đó chơi ko có tiền nạp. Chẳng bao giờ mua đồ shop. Nhớ là có cái hồ lô hay cái hộp phong ấn cấp 3 hay sao ấy. Cứ tích đầy về ép đồ.
Trò này đánh quái khó kinh.

via [URitunesapplecom/app/id1269155623"]vozForums[/url] for iPad
Hồi lâu rồi cộng đồng Việt chơi sv bên Hàn Quốc cũng đông lắm,dù không biết tiếng nhưng chơi vẫn phê, game giờ khác xưa lắm rồi. Bản quốc tế ra từ năm 2013 lâu lâu thấy vẫn chưa sập :byebye:

Gửi bằng vozFApp

shi2510

Reaction score
0
Holystar said:
HL hồi đó cả quán chơi, lèo tèo vài ông chế hay star, bia cởi đồ. Mình nhớ nhất 2 quả highlight, ông anh hàng xóm của mình thủ nhà cảnh Italy cầm 32 giết 6, cả quán vỗ tay reo hò. Mình thì cầm 46 ko tâm vs 4 xuyên tường 2 thủ nhà cướp, quán cũng vỗ tay.
Hâm mộ :adore:
Mình chả bao giờ làm được như vậy, toàn là chết sớm rồi làm cái camera cho team :sosad: