batanlp

Reaction score
0
binhga_bepga said:
Vãi bác ko đeo đai luôn hả. E mới bị đc 1 tuần giờ đi đứng nằm khó khăn vkl

via vozForums for iPhone
à không, tháng đầu cũng đeo đai như ai thôi :v. Hết tháng cởi ra bthg. Nhưng giờ cảm giác tay yếu. Lại bị ngay tay phải, chơi thể thao (mình đánh tennis) thì trước quần 5,6 set liền ko sao, giờ 1 set mà căng là rêm cả tay (mói cực kỳ).
Tuần đầu thì đi ngủ thôi rôi, cựa quây 1 chút là nó đau

binhga_bepga

Reaction score
0
batanlp said:
à không, tháng đầu cũng đeo đai như ai thôi :v. Hết tháng cởi ra bthg. Nhưng giờ cảm giác tay yếu. Lại bị ngay tay phải, chơi thể thao (mình đánh tennis) thì trước quần 5,6 set liền ko sao, giờ 1 set mà căng là rêm cả tay (mói cực kỳ).
Tuần đầu thì đi ngủ thôi rôi, cựa quây 1 chút là nó đau
Bác bị bên thuận thì thốn rồi. E bị bên trái. Chbi đi tái khám ko biết có chụp xquang ko. Bs hôm đó ấn mạnh tay thốn quá. Giờ nhắc tái khám sợ nó mạnh tay thì :gach:

via vozForums for iPhone

duy205711

Reaction score
0
Hoa Tigon45 said:
Trước lúc bị gãy thì bác gym được mấy năm rồi bác ? Và tổng cộng lại đến giờ thì tập được mấy năm rồi ? :D
trước lúc gãy chơi gym được hơn 3 năm, sau 1 năm đeo đai vẫn còn chơi tới giờ, mà ko như trước nữa fen ơi, down cường độ xuống nhiều :adore:

Hoa Tigon45

Reaction score
0
duy205711 said:
trước lúc gãy chơi gym được hơn 3 năm, sau 1 năm đeo đai vẫn còn chơi tới giờ, mà ko như trước nữa fen ơi, down cường độ xuống nhiều :adore:
3 năm thì chắc to, săn chắc lắm rồi. :stick:

pql1234

Reaction score
1
Mổ tháo vít được năm rồi mà cảm giác yếu đi lắm, coi như phế

ZzNoKia_1280Zz

Reaction score
1
akayy said:
Em bị ngã xe máy đập vai xuống trước, chụp X quang thì ko di lệch bác sĩ cho cái áo số 8 mặc. Hôm nay là đc 3 tuần rồi, mà có hiện tượng cử động mạnh nhẹ gì là nghe tiếng tạch tạch chỗ xương bị gãy nhưng ko đau ạ :sosad::sosad: Đôi khi thở mạnh cũng kêu tạch cái :stick:. Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi bao lâu thì xương liền cử động bình thường ạ.
Gãy ngày 21/8/2019, đi bệnh viện bác sĩ bảo không cần mổ, chỉ cần đeo đai số 8 là được, không cử động tay phải (gãy bên phải), treo tay lên luôn. Lúc này mới thấy mệt, không chạy xe được, đi tắm cũng xài 1 tay, bất tiện vô cùng. Ngày 02/10/2019, đi chụp hình lại, bác sĩ bảo vẫn không cần mổ, laị về, nhưng cảm thấy bất tiện kinh khủng. Ngày 18/10/2019, nhập viện tại bệnh viện chấn thương chỉnh hình thành phố, sáng 19 mổ, bắt nẹp cộng thêm 6 con vít, ngày 20 xuất viện luôn. Tổng chi phí hết 23tr, bao gồm 5tr tiền mổ ưu tiên. Bảo hiểm chi hơn 30% một chút do đi trái tuyến, hẹn 12 đến 18 tháng nữa sẽ tháo vít.

cocacola77

Reaction score
0
Nói chung cái này nếu chụp hình mà chỉ thấy rạn nứt nhẹ thì đeo cái đai kia thì ok. Chứ xem phim chụp mà kiểu gãy, vỡ or xương sấp lên thì nên mổ luôn cho nhẹ. Mổ thì chi phí nhiều, thốn hơn, nhưng sau lành đẹp thẳng, hồi phục 90% so với bình thường. Còn bị nặng mà đeo đai kia phải cẩn thận, ko thì tái khám vài lần sau cũng phải mổ mà đeo cái đai ấy khó chịu vkl, nhưng cái gông. :pudency:.
p/s: 1 ng bị bên phải, đã mổ bắn 8 vít và tháo ra cho hay. :stick:

sangcv0916

Reaction score
0
Bị gãy cách đây cũng gần 4 năm rồi. Giờ vẫn chưa tháo ốc vít ra. Cảm giác mình như IRON MAN vậy. Kk

via vozForums for iPhone

vietanhnd92

Reaction score
0
Các bác mổ xương đòn bác sĩ có tư vấn xài hãng nào không. Em bên vật tư y tế đây. Nẹp xương đòn cùi bắp chắc vài trăm ngàn 1 cái quá. Mà chi phí lên 2 mấy củ thì hơi chát thật