batanlp

Reaction score
0
akayy said:
Em bị ngã xe máy đập vai xuống trước, chụp X quang thì ko di lệch bác sĩ cho cái áo số 8 mặc. Hôm nay là đc 3 tuần rồi, mà có hiện tượng cử động mạnh nhẹ gì là nghe tiếng tạch tạch chỗ xương bị gãy nhưng ko đau ạ :sosad::sosad: Đôi khi thở mạnh cũng kêu tạch cái :stick:. Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi bao lâu thì xương liền cử động bình thường ạ.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp
Lâu lắm men, bị trước Tết hơn 2 tháng. Ko phải mặc cái áo sô 8 nhưng
- Cảm giác tay yếu thấy rõ
- Chơi thể thao là cảm giác mỏi tay vcl
- Nằm ngủ nghiên vai bị gãy vẫn thốn =))

Cố 2 tháng nữa coi hết không

Maxsetting

Member
Reaction score
2
Công nhận có 4 bánh ra ngoài đường cũng đỡ và sướng thiệt. Xe máy chạy đụng 1 cái hên thì trầy chảy máu, nặng thì chui vào gầm xe container :sweat::sweat:

huydaika13

Reaction score
1
Nhớ hồi năm lớp 7 có thằng bạn đi xe đạp bị ngã gãy xương đòn, về nhà bảo bà mẹ là ngủ lăn té xuống giường nên gãy xương :sure:

duy205711

Reaction score
0
trước mình có chơi motoGP, đợt chơi trên đại nam đú theo con hayabusa kết quả lố cua quá, đợt đó chạy cũng hơn trăm, lúc té có bộ giáp full người với full face nên chỉ thấy đau nhẹ thôi :"> tầm 20p sau nó bắt đầu ê ê, cử động nhẹ một chút là đau nhức lắm :sosad: lên chấn thương chỉnh hình thì bị gãy xương đòn vai, về uống thuốc với đeo cái đai tầm gần nữa năm mới hồi phục, rồi nữa năm sau mới chơi tạ lại được, tuy nhiên vai giờ cảm nhận yếu hơn trước một chút rồi
mai fen nhớ uống thuốc, thay băng đều đặn để ko nhiễm trùng nhé, mang cái đai :lol: đó nó nóng với lột da gê lắm, chọn loại đai tốt mà mang ko nó khó chịu vl lắm tin tôi đi :surrender: được thì ở phòng lạnh cho phẻ, phải nhờ ng tắm thôi chứ cái này tắm 1 mình vẫn được mà khổ dâm lắm :stick: được thì vào bv chấn thương chỉnh hình hoặc chuyên về xương khám chứ vào mấy cái đa khoa chán vl, mình bị vậy mà thằng đa khoa ở thủ đức nó chụp hình bảo là chấn thương sụn thôi ko sao :surrender::surrender: mà thớt còn trẻ nếu ko nặng quá thì xương lành lại thôi, có điều yếu hơn trước

can1dongten

Active Member
Reaction score
0
nó trật thôi chứ gãy thì ở đó mà cmt dc? gãy xương lại còn cử động ko đau?. Thôi đừng lo lắng. Tôi bị căng cơ vai nghỉ 2 tháng hết. Ông chắc 1 năm.

binhga_bepga

Reaction score
0
batanlp said:
Lâu lắm men, bị trước Tết hơn 2 tháng. Ko phải mặc cái áo sô 8 nhưng
- Cảm giác tay yếu thấy rõ
- Chơi thể thao là cảm giác mỏi tay vcl
- Nằm ngủ nghiên vai bị gãy vẫn thốn =))

Cố 2 tháng nữa coi hết không
Vãi bác ko đeo đai luôn hả. E mới bị đc 1 tuần giờ đi đứng nằm khó khăn vkl

via vozForums for iPhone

Juan Pablo Aimar

Reaction score
0
Nhớ hồi học năm 3 đi uống rượu về đâm vào bùng binh gãy xương đòn luôn. Kết quả là phải mổ lắp đinh vào. Sau 6 tháng quay lại rút đinh. Lúc mổ lắp đinh thì đéo biết gì nhưng lúc tháo đinh ra thì thốn vkl, Lão bác sĩ chỉ gây mê vai rồi lấy cái kìm nó kéo ra :stick::stick::stick:

Hoa Tigon45

Reaction score
0
duy205711 said:
trước mình có chơi motoGP, đợt chơi trên đại nam đú theo con hayabusa kết quả lố cua quá, đợt đó chạy cũng hơn trăm, lúc té có bộ giáp full người với full face nên chỉ thấy đau nhẹ thôi :"> tầm 20p sau nó bắt đầu ê ê, cử động nhẹ một chút là đau nhức lắm :sosad: lên chấn thương chỉnh hình thì bị gãy xương đòn vai, về uống thuốc với đeo cái đai tầm gần nữa năm mới hồi phục, rồi nữa năm sau mới chơi tạ lại được, tuy nhiên vai giờ cảm nhận yếu hơn trước một chút rồi. mai fen nhớ uống thuốc, thay băng đều đặn để ko nhiễm trùng nhé, mang cái đai :lol: đó nó nóng với lột da gê lắm, chọn loại đai tốt mà mang ko nó khó chịu vl lắm tin tôi đi :surrender: được thì ở phòng lạnh cho phẻ, phải nhờ ng tắm thôi chứ cái này tắm 1 mình vẫn được mà khổ dâm lắm :stick: được thì vào bv chấn thương chỉnh hình hoặc chuyên về xương khám chứ vào mấy cái đa khoa chán vl, mình bị vậy mà thằng đa khoa ở thủ đức nó chụp hình bảo là chấn thương sụn thôi ko sao :surrender::surrender: mà thớt còn trẻ nếu ko nặng quá thì xương lành lại thôi, có điều yếu hơn trước
Trước lúc bị gãy thì bác gym được mấy năm rồi bác ? Và tổng cộng lại đến giờ thì tập được mấy năm rồi ? :D

Hoa Tigon45

Reaction score
0
Juan Pablo Aimar said:
Nhớ hồi học năm 3 đi uống rượu về đâm vào bùng binh gãy xương đòn luôn. Kết quả là phải mổ lắp đinh vào. Sau 6 tháng quay lại rút đinh. Lúc mổ lắp đinh thì đéo biết gì nhưng lúc tháo đinh ra thì thốn vkl, Lão bác sĩ chỉ gây mê vai rồi lấy cái kìm nó kéo ra :stick::stick::stick:
Thốn là nhìn bs kéo nó đau thốn thật hay chỉ cảm giác mình rợn người thôi ? :surrender:

smerdante

Reaction score
0
Yên tâm gãy xương đòn sau này cùng lắm xấu về thẩm mỹ thôi,chứ chức năng thì vẫn ok.Thớt bị gãy đoạn nào (1/3 ngoài,giữa hay trong) ?