quachtuongvl1

Reaction score
0
Fake_IP said:
Dốt, ảnh lỗi kiểu này thì chụp thêm một tấm ở góc lỗi không có bà ấy là về làm lại rất khoẻ.
Còn clone khó mà dễ lộ.
em không phải dân công nghệ, những gì thím nói với em ko khác gì 10011101010110111100

Captain_US

Reaction score
0
Fake_IP said:
Dốt, ảnh lỗi kiểu này thì chụp thêm một tấm ở góc lỗi không có bà ấy là về làm lại rất khoẻ.
Còn clone khó mà dễ lộ.
Chụp rồi làm thế nào bác nhỉ, mình biết chút ít paint.net với pts chứ k rành ý tưởng

Fake_IP

Reaction score
0
Captain_US said:
Chụp rồi làm thế nào bác nhỉ, mình biết chút ít paint.net với pts chứ k rành ý tưởng
Cách này áp dụng chụp phong cảnh ở nơi đông khách du lịch, đó là cắm chân máy, khoá thông số rồi chụp nhiều tấm.
Khách người ta luôn di chuyển nên các vị trí trên cảnh sẽ thu được khác nhau, đến một số lượn ảnh nào đó là ta thu được toàn bộ số không gian cảnh rồi.
Về chồng các tấm ảnh lên nhau, vị trí này tấm trên có người, tấm dưới không có thì xoá một lỗ ở tấm trên là ta có được ảnh phong cảnh xịn 99% không một bóng người.

quachtuongvl1

Reaction score
0
Fake_IP said:
Cách này áp dụng chụp phong cảnh ở nơi đông khách du lịch, đó là cắm chân máy, khoá thông số rồi chụp nhiều tấm.
Khách người ta luôn di chuyển nên các vị trí trên cảnh sẽ thu được khác nhau, đến một số lượn ảnh nào đó là ta thu được toàn bộ số không gian cảnh rồi.
Về chồng các tấm ảnh lên nhau, vị trí này tấm trên có người, tấm dưới không có thì xoá một lỗ ở tấm trên là ta có được ảnh phong cảnh xịn 99% không một bóng người.
Sao nghe nó phức tạp vãi thế bác. Chắc bác là thợ à?

fRxyz

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Sao nghe nó phức tạp vãi thế bác. Chắc bác là thợ à?
Đại khái là ông chụp nhiều ảnh cùng góc máy. Xong rồi để các tấm ảnh đè lên nhau. Chỗ nào có người thì cắt nó đi để lòi cái lỗ sẽ hiện ảnh phía sau lên ko có người.
Tôi hiểu là vậy mà ko biết làm :sosad:
via vozForums for iPhone