ToBe_or_NotToBe

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Thím hay vậy. Dùng clone stamp hay gì vậy thím?
Mà có nhược điểm là hình bị tối so với hình ban đầu thím ạ. Em nhắc nhẹ, có gì ko phải thím bỏ quá :byebye:
Clone stamp rất mạnh nhưng là tool cơ bản thôi thím, cái này kết hợp giữa clone và kỹ thuật Frequency Separation trong chỉnh sửa ảnh hậu kỳ, sau đó là tách shadow và light bằng kỹ thuật Luminance Masks ghép texture 1 bức tường mới vào, còn hình thì 9 người 10 ý, chính 1 bức hình hôm nay mình chỉnh màu xong hôm sau mình nhìn lại còn thấy xấu phải chỉnh lại mà:sexy:

tengikhongbiet said:
Nói điêu làm ki ki nhé :gach:

Gửi từ Samsung SM-N935F bằng vozFApp
kênh dạy PTS cho người mới tiếng việt giờ mình thấy nhiều nhưng họ dạy không sâu vào những thứ căn bản, và nguyên lý hoạt động của PS. những thứ cơ bản rất quan trọng, khi hiểu thì bác xem tuts trên mạng chỉ cần xem mấy cái speed tuts qua loa cũng hiểu đựoc người ta làm gì:beauty:

bratglum

Reaction score
0
fRxyz said:
Đại khái là ông chụp nhiều ảnh cùng góc máy. Xong rồi để các tấm ảnh đè lên nhau. Chỗ nào có người thì cắt nó đi để lòi cái lỗ sẽ hiện ảnh phía sau lên ko có người.
Tôi hiểu là vậy mà ko biết làm :sosad:

via vozForums for iPhone
người anh em dùng công cụ mask và brush làm là được

I'mT

Reaction score
0
Cái này mình cũng hay làm cho gái,mà thường là tự vẽ lại
Ảnh bác kia xóa người xong đưa mình hậu kì lại 20' là đẹp ngay,để mờ mờ chán quá

Cho'

Reaction score
3
Ko thấy ảnh gốc để test thử nhể

quachtuongvl1

Reaction score
0
ToBe_or_NotToBe said:
Clone stamp rất mạnh nhưng là tool cơ bản thôi thím, cái này kết hợp giữa clone và kỹ thuật Frequency Separation trong chỉnh sửa ảnh hậu kỳ, sau đó là tách shadow và light bằng kỹ thuật Luminance Masks ghép texture 1 bức tường mới vào, còn hình thì 9 người 10 ý, chính 1 bức hình hôm nay mình chỉnh màu xong hôm sau mình nhìn lại còn thấy xấu phải chỉnh lại mà:sexy:

kênh dạy PTS cho người mới tiếng việt giờ mình thấy nhiều nhưng họ dạy không sâu vào những thứ căn bản, và nguyên lý hoạt động của PS. những thứ cơ bản rất quan trọng, khi hiểu thì bác xem tuts trên mạng chỉ cần xem mấy cái speed tuts qua loa cũng hiểu đựoc người ta làm gì:beauty:
Bác nói nhiều kiến thức vãi, để em lưu quote này lại thẩm từ từ.:beauty:

ToBe_or_NotToBe

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Bác nói nhiều kiến thức vãi, để em lưu quote này lại thẩm từ từ.:beauty:
ở đây có bài viết mình thấy chi tiết nhất về cái Frequency Separation. tóm gọn lại là nó phân tách tấm hình thành 2 phần 1 phần là color, 1 phần là texture để mình xử lý riêng ra, khắc phục nhược điểm của Clone tool bị sai lệch về ánh sáng bị mờ, lệch ánh sáng, lệch màu ngay chỗ clone:byebye:
https://fstoppers.com/post-productio...technique-8699

Biologist

Reaction score
0
ToBe_or_NotToBe said:
ông nào clone chán quá, nhìn nó mờ mờ kỳ kỳ, đợi cuối tháng rảnh tui làm 1 cái seri dạy Photoshop free cho vozer, kinh nghiệm 10 năm dùng PTS
hóng nhé :adore::adore:

quachtuongvl1

Reaction score
0
ToBe_or_NotToBe said:
ở đây có bài viết mình thấy chi tiết nhất về cái Frequency Separation. tóm gọn lại là nó phân tách tấm hình thành 2 phần 1 phần là color, 1 phần là texture để mình xử lý riêng ra, khắc phục nhược điểm của Clone tool bị sai lệch về ánh sáng bị mờ, lệch ánh sáng, lệch màu ngay chỗ clone:byebye:
https://fstoppers.com/post-productio...technique-8699
Cám ơn bác đã chia sẻ :byebye: