Nhờ cao nhân bắt bệnh 1080 ko load khi chơi pubg

didaibao

Reaction score
0
Linh Linh <3 said:
Fps còn thua cả 1060 mình đang dùng nữa, mà setting mình để còn cao hơn bạn, R5 1600X, những cái thím để high thì mình để ultra, còn lại cũng low như thế. Fps trung bình của mình trên 100
Như thím trên nói ấy, thử fix cái memory standby đi xem có hết ko, vì có 2 game mình chơi bị rõ nhất là PUBG và BF1, sau khi fix thì mượt như mua máy mới vậy :D
Dùng cái file StandbyEmptyList gì ấy :D nhớ là làm theo hướng dẫn để nó tự chạy sau 5p và set infinite để nó tự chạy suốt đời. Làm nhưng việc gì đó như bt, như lướt web, xem video, cho cache trong mục memory ở task manager nó lên cao (tầm vài GB) rồi để ý sau 5p có giảm xuống vài trăm mb ko ? Nếu giảm thì bạn đã làm tương đối đúng :)
Nếu ko làm đc thì tối mình hướng dẫn

Sent using vozFApp
mấy game nặng khác như the witcher 3, mhw ... vẫn ổn duy chỉ mỗi ô pubg dạo gần đây bị vậy. ko biết là do game hay do driver nhưng chắc là do game

Linh Linh &lt;3

Reaction score
0
didaibao said:
mấy game nặng khác như the witcher 3, mhw ... vẫn ổn duy chỉ mỗi ô pubg dạo gần đây bị vậy. ko biết là do game hay do driver nhưng chắc là do game
2 game mình kể thì nó nặng heavy cache lắm, cái TW3 ăn thua mẹ gì. Còn PUBG mình chơi hàng ngày đây, chả bị sao hết sau khi đã fix.
Cái lỗi Memory Standby này bị 2 năm nay rồi mà Nvidia nó vẫn ko fix triệt để đc (Staff Nvidia đã confirm).
Fix kiểu này dở cái là cứ 5 phút nó clear mẹ cache, nhiều khi lướt web nó còn ko đc mượt nữa. Lúc đầu tưởng do windows, sau khi lướt 1 vòng forum Nvidia thì đã xác định là do Nvidia, còn card AMD thì ko bị

didaibao

Reaction score
0
Linh Linh <3 said:
2 game mình kể thì nó nặng heavy cache lắm, cái TW3 ăn thua mẹ gì. Còn PUBG mình chơi hàng ngày đây, chả bị sao hết sau khi đã fix.
Cái lỗi Memory Standby này bị 2 năm nay rồi mà Nvidia nó vẫn ko fix triệt để đc (Staff Nvidia đã confirm).
Fix kiểu này dở cái là cứ 5 phút nó clear mẹ cache, nhiều khi lướt web nó còn ko đc mượt nữa. Lúc đầu tưởng do windows, sau khi lướt 1 vòng forum Nvidia thì đã xác định là do Nvidia, còn card AMD thì ko bị
thế thì thôi thím à
chịu khó sống chung vs lũ đợi nó fix dần vậy, đằng nào game h cũng nát nên cũng chả chơi mấy

thien04

Reaction score
0
didaibao said:
uppppppp phát tìm cao nhân

game khác vẫn bt :
đang xài màn gì, setting thì cứ max AA Texture còn nhiêu verylow hết dàn dưới sign thay con 1080ti cho con 1080 hồi trước chơi trên res 3440x1440 chạy ầm ầm có sao đâu ta, mà fps lúc nào cũng 100 trở lên nữa chứ, nhìn cái fps kia thì thấy có gì đó sai sai rồi :surrender:

didaibao

Reaction score
0
thien04 said:
đang xài màn gì, setting thì cứ max AA Texture còn nhiêu verylow hết dàn dưới sign thay con 1080ti cho con 1080 hồi trước chơi trên res 3440x1440 chạy ầm ầm có sao đâu ta, mà fps lúc nào cũng 100 trở lên nữa chứ, nhìn cái fps kia thì thấy có gì đó sai sai rồi :surrender:
màn 1080p 144hz thôi bác :( biết là nó sai mà ko biết sai chỗ nào

thien04

Reaction score
0
didaibao said:
Ảnh màn 1080p 144hz thôi bác :( biết là nó sai mà ko biết sai chỗ nào
Bạn thử kéo setting cao lên nữa đi, 1080 thì với res 2560x1440 vẫn 144hz ngon lành mà, cứ kéo AA, texture, effects lên ultra thử xem có cải thiện k
Gửi từ Samsung S8 bằng vozFApp

didaibao

Reaction score
0
thien04 said:
Bạn thử kéo setting cao lên nữa đi, 1080 thì với res 2560x1440 vẫn 144hz ngon lành mà, cứ kéo AA, texture, effects lên ultra thử xem có cải thiện k

thử hết rồi bác, e kéo maximum performance trong control panel mà cũng thế, ko ăn thua

thien04

Reaction score
0
didaibao said:
thử hết rồi bác, e kéo maximum performance trong control panel mà cũng thế, ko ăn thua
Thử bật fast sync lên xem oke k, còn k đc nữa chắc đổi màn 1440p 144hz thôi:stick:

didaibao

Reaction score
0
thien04 said:
Thử bật fast sync lên xem oke k, còn k đc nữa chắc đổi màn 1440p 144hz thôi:stick:

trước h e ko vọc vạch gì nó vẫn bt, tầm 2 tháng trở lại đây mới bị. (sau cái update 22 thì phải). e nghĩ ko phải do mấy cái adaptive sync đâu :(