Nhờ các thím hỗ trợ tư vấn e 1 chút về căn hộ chung cư

ilahero

Reaction score
0
bác có 2 tỷ rồi thì vay thêm 1 tỷ, quá nhiều sự lựa chọn, hiện sunrise riveside, the sun avenue của novaland...richmond của Hưng Thịnh... đều có giá khoảng 3-3,2 tỷ, nhà bàn giao còn mới, vào ở ngay, chủ đầu tư uy tín

VuThang1368

Reaction score
0
duckkn9 said:
Mình chưa thấy ai mua cc bị tiêu sản cả :byebye: giá cc tính theo giá đường của dự án đó, nên giá đát lên thì giá cc cung lên theo
Bác cứ hỏi ông nào mua chung cư cách đây tầm 5-10 năm xem. Nay bán được bao nhiêu và đã rót bao nhiêu tiền vào ngôi nhà đó

goldenboy07

Reaction score
0
wan0124 said:
e năm nay cũng 30 31 rồi cũng cày trật mặt ở cái đất sg này, hiện giờ thì vẫn đang ở trọ, cũng để dành được 1 ít ~2t. nên năm nay có mạnh dạn quen 1 cô bé nay cũng có ý muốn xây dựng gia đình. Định mua 1 căn hộ cho có chỗ trú mưa nắng. :chaymau:

đến giai đoạn tìm căn hộ mới thấy mệt =[[ nào về giá thì 2t quá ít ỏi nếu nói đủ thì cũng ko đủ mà thiếu thì cũng là thiếu nhiều =[[ rồi nào là về pháp lý, sổ hồng, phí mua bán chuyển nhượng .... :chaymau:

hiện tình hình tài chính của e thì cũng khá chán lương cứng thì 8.5tr 1 tháng lậu thì nếu bán mạng cày tiếp thì tổng thu 15-50tr nhưng khá bất ổn và có tháng vẫn bị âm @@ gia đình thì còn mỗi ba nhưng cũng ko thể trợ giúp kinh tế gì đc.

e đăng lên đây hy vọng có thím nào đã từng trải qua giai đoạn này cho e xin vài lời chỉ đường với ạ
Thím ở Đà Nẵng thì hộp em nhé, em vừa bán chung cư lại làm bên ngân hàng nên em hỗ trợ thím hết mình :beauty:

PhatTrienNongThon

Reaction score
0
duckkn9 said:
Hiểu cảm giác của bác thớt, mình cũng đã từng mất cả năm tìm chung cư với budget 2 tỏi. cuối cùng chốt căn 68m2 Novaland Nhà Bè, 2t4, đang xây, 8 tháng mới nhận nhà. ở dc 8th h lên 2t8 :D.

Lời khuyên:
1. Vì bác ko có kinh nghiệm nên chọn bọn chủ đầu tư uy tín tý: novaland, hưng thịnh, nam long, khang điền, đất phương nam.
2. 2 tỷ ở ngay thì ko thể mua của bọn kể trên đươc, hãy tìm dự án xây dc 70-80%, trong khoảng thời gian đợi nhận nhà (6th - 1 năm) có thể tiết kiệm thêm hoặc vay NH
Năm 2020 or 2021 có dự án nào mới của mấy CĐT này ko nhỉ? Chứ mua sang lại hợp đồng cũng bị ăn chênh lệch rồi :stick:. Em quan tâm TĐ, Q2, Q9 ạ

wan0124

Reaction score
0
duckkn9 said:
Hiểu cảm giác của bác thớt, mình cũng đã từng mất cả năm tìm chung cư với budget 2 tỏi. cuối cùng chốt căn 68m2 Novaland Nhà Bè, 2t4, đang xây, 8 tháng mới nhận nhà. ở dc 8th h lên 2t8 :D.

Lời khuyên:
1. Vì bác ko có kinh nghiệm nên chọn bọn chủ đầu tư uy tín tý: novaland, hưng thịnh, nam long, khang điền, đất phương nam.
2. 2 tỷ ở ngay thì ko thể mua của bọn kể trên đươc, hãy tìm dự án xây dc 70-80%, trong khoảng thời gian đợi nhận nhà (6th - 1 năm) có thể tiết kiệm thêm hoặc vay NH
vụ sổ sách thì có lên được sổ hồng ko bác @@ e đọc thấy nhiều chung cư ko cấp đc sổ do vấn để pháp lý ác :pudency:

mr.ares

Reaction score
0
Quê cha đất tổ mà ở. 2 tỷ gửi ngân hàng, như bên Vinhome ông anh em cho thuê 10tr 1 tháng cứ ở vậy, mua đồ, bác mua cái gì ? tủ lạnh đẹp, các thứ sau này đi dỡ được hết. biết đâu bác lại làm dc quả to mua hẳn

wan0124

Reaction score
0
mr.ares said:
Quê cha đất tổ mà ở. 2 tỷ gửi ngân hàng, như bên Vinhome ông anh em cho thuê 10tr 1 tháng cứ ở vậy, mua đồ, bác mua cái gì ? tủ lạnh đẹp, các thứ sau này đi dỡ được hết. biết đâu bác lại làm dc quả to mua hẳn
công việc của e lại hơi đặc thù @@ xa tphcm hay hn thì đói ngay sếp ạ =[[ e tính ổn định để cưới vợ chứ ko e đã rải đi đầu tư rồi thím =[[ khổ thế chứ @@ chưa ổn định ko dám lấy vợ :sosad:

pnh-llq

Reaction score
0
Mua cc cũ qua chung cư cửu long gần pvđ vs ng xí. Thấy chất lượng cũng dc đó, có sổ sau này mua bán dễ

lovena1

Reaction score
0
Em đang ở 1 căn Era Town q7, giá mua mấy năm trước tầm 2t-2,5t. Nội thất các thứ ổn, phòng ốc ở thoải mái ko gọi là xuống cấp được (dù nghe nhiều người bảo vậy). Hành lang, lối thoát hiểm, bãi đổ xe thoải mái rộng rãi. Ở dưới chung cư quán ăn quán nước nhiều, có gs25, circle K và Vinmart. Khá ưng :D

conan1907

Reaction score
0
Bác dành dụm dc 2 tỷ cũng nhiều, bản thân mình thích thuê chung cư ở và mua đất ngoại thành để dành, sau đó xây phòng cho thuê nếu có thêm tiền. Mình hạn chế mua sắm đồ nên thường chuyển nhà sau 1 hay 2 năm gì đó! Dạo này đọc nhiều thớt mà bi quan, giá nhà nội thành kiểu này thì cày ngày cày đêm mới mua nổi.