Nhờ các thím hỗ trợ tư vấn e 1 chút về căn hộ chung cư

wan0124

Reaction score
0
e năm nay cũng 30 31 rồi cũng cày trật mặt ở cái đất sg này, hiện giờ thì vẫn đang ở trọ, cũng để dành được 1 ít ~2t. nên năm nay có mạnh dạn quen 1 cô bé nay cũng có ý muốn xây dựng gia đình. Định mua 1 căn hộ cho có chỗ trú mưa nắng. :chaymau:

đến giai đoạn tìm căn hộ mới thấy mệt =[[ nào về giá thì 2t quá ít ỏi nếu nói đủ thì cũng ko đủ mà thiếu thì cũng là thiếu nhiều =[[ rồi nào là về pháp lý, sổ hồng, phí mua bán chuyển nhượng .... :chaymau:

hiện tình hình tài chính của e thì cũng khá chán lương cứng thì 8.5tr 1 tháng lậu thì nếu bán mạng cày tiếp thì tổng thu 15-50tr nhưng khá bất ổn và có tháng vẫn bị âm @@ gia đình thì còn mỗi ba nhưng cũng ko thể trợ giúp kinh tế gì đc.

e đăng lên đây hy vọng có thím nào đã từng trải qua giai đoạn này cho e xin vài lời chỉ đường với ạ

thangfrank

Reaction score
0
Mua lại CC đã bàn giao đc vài năm đi bạn
Ưu điểm:
Có nhà ở ngay
Giá mềm hơn
Pháp lý rõ ràng
Cc có vấn đề gì thì cũng lòi ra hết rồi

Nhược điểm:
Ở k sướng = cc mới, nhưng chấp nhận đc thôi với tầm tài chính 2 tỷ. Ngoài ra tránh đc 1 đống rủi ro k biết trước là ok r

wan0124

Reaction score
0
thangfrank said:
Mua lại CC đã bàn giao đc vài năm đi bạn
Ưu điểm:
Có nhà ở ngay
Giá mềm hơn
Pháp lý rõ ràng
Cc có vấn đề gì thì cũng lòi ra hết rồi

Nhược điểm:
Ở k sướng = cc mới, nhưng chấp nhận đc thôi với tầm tài chính 2 tỷ. Ngoài ra tránh đc 1 đống rủi ro k biết trước là ok r
e có đi vài căn mà kiểu chả biết nói như nào luôn ấy bác =[[ xuống cấp nhiều, chung cư cũ vô ra như đi chợ, bảo vệ thì cũng chả quan tâm lắm, chưa kể thường kèm nội thất cũ bán tăng cũng 1 đống vào giá =[[

tâm lý e kiểu 2t thì đúng với nhiều ng nhỏ nhoi thật nhưng với e thì nó kiểu như là tất cả mồ hôi nước mắt e cày bao năm luôn giờ kiểu bỏ ra mua căn tàn tàn kiểu nó cay đắng thế nào á bác =[[ gọi là kiểu tiền ít mà đòi hít lol thơm cũng chả sai với e

boyugly01

Reaction score
0
Có thể mua cc mới trả góp, chứ bỏ luôn cục 2 tỷ kia xong thì lấy gì lót lưng ?

giaky.

Reaction score
0
:surrender: lương 8.5tr sao để được 2 tỏi vậy :sosad:

wan0124

Reaction score
0
tieulong_001v2 said:
Thím ở khu vực nào?
e thì làm ở lê đức thọ gò vấp và lê quang định bình thạnh thím 4 ngày ở gv 3 ngày ở bt

boyugly01 said:
Có thể mua cc mới trả góp, chứ bỏ luôn cục 2 tỷ kia xong thì lấy gì lót lưng ?
e cũng đang suy nghĩ đến nhưng do công việc của e lương cũng còi và bấp bênh quá nên cũng lăn tăn nhiều quá thím, kiểu e tính làm 1 phát về 0 luôn rồi cày lại cho khỏe, chứ mỗi tháng ôm cái gánh nặng kinh tế thì sợ tinh thần bị áp lực nặng quá ấy thím :pudency:

nguyenductin

Reaction score
0
wan0124 said:
e năm nay cũng 30 31 rồi cũng cày trật mặt ở cái đất sg này, hiện giờ thì vẫn đang ở trọ, cũng để dành được 1 ít ~2t. nên năm nay có mạnh dạn quen 1 cô bé nay cũng có ý muốn xây dựng gia đình. Định mua 1 căn hộ cho có chỗ trú mưa nắng. :chaymau:

đến giai đoạn tìm căn hộ mới thấy mệt =[[ nào về giá thì 2t quá ít ỏi nếu nói đủ thì cũng ko đủ mà thiếu thì cũng là thiếu nhiều =[[ rồi nào là về pháp lý, sổ hồng, phí mua bán chuyển nhượng .... :chaymau:

hiện tình hình tài chính của e thì cũng khá chán lương cứng thì 8.5tr 1 tháng lậu thì nếu bán mạng cày tiếp thì tổng thu 15-50tr nhưng khá bất ổn và có tháng vẫn bị âm @@ gia đình thì còn mỗi ba nhưng cũng ko thể trợ giúp kinh tế gì đc.

e đăng lên đây hy vọng có thím nào đã từng trải qua giai đoạn này cho e xin vài lời chỉ đường với ạ
Bác cày cuốc cũng giỏi thật, 30t mà tự cày dc 2 tỉ cũng ko phải dạng xoàng đâu. Mình không rành về nhà đất lắm nhưng cũng có tìm hiểu nhiều nơi, nếu là mình thì mình cũng muốn có cái nhà khang trang tí, mình sẽ ráng vay thêm tầm 1 tỉ nữa, phân khúc đó thì cũng có khá nhiều lựa chọn ngon trong nội thành rồi, bác lấy vợ nữa thì 2 vợ chồng ráng làm mà trả. Tất nhiên là đi vay sẽ có rủi ro với dự định con cái sẽ khó khăn hơn.

wan0124

Reaction score
0
giaky. said:
:surrender: lương 8.5tr sao để được 2 tỏi vậy :sosad:
đó là lương cứng cty thôi bác e làm thêm ngoài nữa