Nhờ các cao thủ về game streamer và youtuber chỉ giáo

chaubangchu

Reaction score
0
dtieubinh said:
Ông Cakho thích thì stream, ko thích thì nghỉ, stream cho vui nên cứ stream vài ba tháng xong lặn 1 2 năm mới xuất hiện lại thì chả thế. Nếu lão stream thường xuyên thì giờ phải 500k 1m là sub là bình thường, vì kênh đó 100k sub từ lúc bọn ở VN đc có 1 2 mống stream game thôi :go:

Đến mức 100k sub mà còn éo quan tâm đến việc cái nút bạc của ổng đang ở đâu, ytb có gửi hay ko :go:
Oh, vậy chắc tui phải qua tham khảo kênh ổng, chứ thấy nhiều người khen quá nè. :beauty:

chaubangchu

Reaction score
0
bomcon123456 said:
Mấy kênh làm game chỉ 100k sub đã là thành công rồi. Bạn làm kênh game offline tiếng Việt lại càng ít người xem hơn

1 videos chỉ tầm 10k views đã là hay rồi.
Ôi, mơ ước hiện tại chỉ có thế thôi đấy :byebye:

dtieubinh

Reaction score
0
chaubangchu said:
Oh, vậy chắc tui phải qua tham khảo kênh ổng, chứ thấy nhiều người khen quá nè. :beauty:
Mình nhầm nhé, 100k sub từ năm ngoái, nhưng đa số content kéo sub cho hắn là Video hắn stream từ trước :chaymau: Vì stream thất thường bỏ mẹ :surrender:

Maybes4

Reaction score
0
Với góc nhìn là một người xem thì tôi thấy video ông khá nhạt dù giọng nói ổn.

Theo tui nghĩ ông nên làm những video về phân tích game(nên là kinh dị,game lạ,mới ra) giải thích cốt truyện hay hướng dẫn trick các kiểu và nên nói nhiều hơn.

Sau khi xay dựng dc 1 fanbase kha khá thì bắt đầu streaming những game fan yêu cầu.Như thế chắc tăng sub ổn

Ahura

Reaction score
0
làm dạng walkthrough nó chỉ hot khi gặp game nào đang hot người ta chơi nhiều cần hướng dẫn thì mới vào utube kiếm để coi

còn những game đã cũ rồi chả ai ngồi rảnh đi coi walkthrough làm gì, chả hứng thú gì

giờ làm game cũ thì xem game nào vẫn có người chơi tương đối(dựa vào gg trend, steam stats...) thì bạn nghĩ xem những người vẫn đang chơi thì họ chơi game có phải là cày đi cày lại nội dung cũ hay là họ chơi trên các bản mod??? hà hà, key là đây rồi, làm về mod game như hướng dẫn mod, show mod đồ hoạ, chơi các bản mod như nào...

như witcher vừa rồi hot rần rần trở lại có 1 kênh nó làm chỉ đơn giản làm 1 video show mod đồ hoạ, 3 tuần thôi đạt 800k view, tất nhiên là kênh cũng có lượng sub cao sẵn rồi nhưng việc bắt đc trend cũng như hiểu người coi muốn coi thứ gì mới là điều quyết định

athanh8807

Reaction score
0
Theo ý mình thì thế này: nên làm vì đam mê và sở thích là chính, chứ đừng vì sub, view hay tiền. Đưa nhiệt huyết của mình vào trong đó, từ từ mọi thứ tốt đẹp sẽ tự đến; còn nếu ko thì sẽ rất dễ nản và ko đạt đc kết quả tốt

vudinhsy0

Reaction score
0
cakhosolo sub ổng là do content từ việc làm clip chứ sau này mới bỏ ra stream, đc vài tháng vừa stream vừa làm content thì lại lặn vì bận, giờ ổng kêu chỉ stream vì ko có tg làm clip, với ổng stream chủ yếu là thích gì chơi nấy chứ ko nghe ai bảo, nói chung là khá thích kiểu sống này, background cũng đơn giản, chả trau chuốt vuốt ve gì. đúng chất giản dị

via vozForums for iPhone