Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

ArterNis

Reaction score
5
Vào mấy thớt này người nghèo như mình thấy tủi thân quá

Ko lẽ đi cướp ngân hàng, kiếm thêm chút đỉnh cho bằng vs thiên hạ

duymanh777

Reaction score
0
Tôi cũng có tiền để mua được ip mấy chục củ nhưng nghĩ ko cần thiết nên toàn mua điện thoại xách tay mỹ giá rẻ bằng 1/4 :shame::shame:

blue_sky666

Reaction score
0
sakuza.199x said:
haha. tất nhiên roài bác. đang mơ ước con audi Q2 vì thấy nhỏ gọn mà ko biết mùa quýt năm nào mới mua nổi. ước mơ vẫn xa vời. dự năm nay đi thi bằng lái trước chứ tính đi học bằng lâu rồi mà bận với lười. haizz.
Mỗi tháng để dành dc 30 thì sau 5 năm chắc là mua dc

Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp

Kuroschwarz123

Reaction score
1
tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
Bình thường mà thím, con bạn tôi chạy GLC 250 mà vẫn xài iPhone 6 từ lúc nó mới ra đến giờ này.

albatron

Reaction score
0
tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
Tôi làm 1 tháng 60tr mà k dám mua đt 30tr, mua cái 10tr dùng là được rồi, cần gì tới 30tr, để tiền làm việc khác cần hơn

Shezz 1703

Reaction score
1
chỗ tao bảo vệ công trình nó xài iphone Xs, lương tháng 5tr
còn tao giám sát chỉ dám xài con xiaomi ghẻ, đeo thêm cái chống sốc lỡ bực bội chọi cũng ko chết : -_- -_-

Gửi từ Xiaomi Redmi K20 Pro bằng vozFApp

Choi Seung Hyun

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Thanh niên kia quen toàn đại gia nước ngoài nên ko biết nhà giàu ở vn họ dùng cái gì là đúng rồi
Nói với nó bằng thừa thôi fen

Với đội giàu có thì cái đt nó chỉ để nghe gọi thôi. Thời gian người ta còn bận kiếm tiền, bận đánh golf, bận đi massage... chứ có phải ai cũng suốt ngày cắm mặt vào fb và app này nọ đâu. Những người giàu thì thường sẽ có thư ký, email hay task bla bla thư kí nó lo rồi nên cũng chẳng cần thiết phải dùng smartphone làm gì.
Đó là chưa kể các ông giàu có thì tuổi cũng cứng rồi, nhiều ng ko quen dùng smartphone nữa nên dùng con vertu là hợp lý.
Cái thường có thư ký,thì tôi kể chuyện cho anh nghe.

Tôi quen biết khá nhiều thằng từ 1k tỷ,vài trăm tỷ,vài chục tỷ thể loại nào cũng có.Chỉ đúng gặp 2 người có thằng culi đi theo.1 người khá nổi tiếng,là quyết còi,culi là sơn,ai làm flc có thể biết.Thứ 2 là ông chủ hiệu nhựa,thương hiệu gì thì chịu,tôi đéo nhớ nổi,chỉ nhớ nhà ở le ngô cát,có chiếc maybach với chiếc porsche biển số cực vip,có thằng culi xài vertu.

Còn lại hầu như ai cũng xài mát phôn,và hầu như đều là ai phôn.

Nếu trước đây tầm ip5s thì bảo ngại dùng thì tôi thấy đúng,còn từ 6 đổ lên dễ xài với thông dụng rồi,ai cũng xài thôi.

Người ta học kiếm cả trăm cả ngàn tỏi được,thì thời gian bỏ ra học xài 1 cái vật dụng hàng ngày dễ dàng lắm.

coi

Reaction score
2
thằng bạn cấp 3 của mình mới làm 1 cái hs bên vp 40 củ góp con SH để khoe, check thử cmt thấy đang nợ hơn 70 củ =))

vandathl

Reaction score
0
mrdl2010 said:
Lai muon chung to minh ngu ma. Chac moi google ra. Vertu da pha san nam 2017, liquidate het tai san roi va van no 229 trieu do. Cai link tren chi la no luc cuoi cung cua vertu vao thi truong trung quoc co gang kiem them 1 ti de tra cai no kia va chi xuat hien rat ngan cach day 2 nam.Bay h cha ai muon dung dien thoai nhu vertu. He dieu hanh yeu ram yeu. Bay h nguoi giau se mua iphone hoac samsung roi nho third party de trang suc len. Dung la cang ngu thi cang muon chung to ma
vertu phá sản ko đồng nghĩa với việc người ta ko chơi nữa bạn nhé. Bạn ko thấy người ta chơi ko có nghĩa là nó ko tồn tại. Vertu dù ko sản xuất nhưng người chơi vẫn rất nhiều và những cửa hàng luxury bán cũng ko phải thiếu. Giá rẻ như dòng S bây giờ cũng tầm 250tr vẫn đắt như tôm tươi bạn nhé. Bạn so sánh vertu và iPhone mod khung viền như so sánh omega, Rolex với apple watch vậy. Đôi điều với bạn, ko nên mở mồm ra chửi người khác ngu thế. Nếu bạn có nhu cầu thì inbox đi café mình dẫn bạn đi và chỉ cho bạn những chỗ bán và 1 vài người dùng cái "cục gạch" đó xem họ đẳng cấp ở mức nào nhé

Sent from Windows Device using Vozforums Universal

vandathl

Reaction score
0
@ mrdl2010Vertu là một chi nhánh của Nokia. Để rõ nguyên nhân sụp đổ của 1 công ty thì bạn phải rành cả vấn đề tài chính của bản thân nó và của cả công ty mẹ nữa. Hơn nữa với sự bùng nổ của smartphone thì dần dần người giàu họ cũng bị chuyển hướng sang các sản phẩm tiện dụng hơn. Bản thân omega và rolex cũng bị ảnh hưởng phần nào bởi cơn bão smartwatch cơ mà. Những đồ đó thường mang ý nghĩa trang sức hơn là tính năng nên ít ai quan tâm đến việc ram và màn hình như bạn đề cập lắm. Ko nên phủ nhận nó là một tượng đài và thường chỉ dành cho giới thượng lưu. Và giới thượng lưu giờ vẫn dung vertu rất nhiều bạn ạ. Nếu bạn đếm đc 10 người ở Việt Nam mod iPhone kim cương thì mình sẽ mời bạn 1 chầu nhậu, ngược lại mình có thể kể cho bạn 20 người dung vertu mà mình biết mặc dù mình ko có mấy cái project như bạn ^^

Sent from Windows Device using Vozforums Universal