Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

160cm

Reaction score
0
tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
Nó mua xe hơi còn ko tiết cái đt đã là gì

Khoahamthang

Reaction score
0
31-03-2018 said:
có nhiều đứa tháng làm 10 củ nhưng bỏ ra 3 tháng để mua đt 30 củ cho oai với đời đó :gach:
Như t mấy năm trc cũng thế, ra ip6 phát lên đời từ ip4 mua luôn ip6 bản 64gb. Cầm trên tay con đt của 1 trong những hãng nổi nhất thế giới khi vừa ra đời cảm thấy chảnh vl :gach::gach:
Nhưng sau đó thì lớn dần, và dùng cái ip6 đó tới tận bây giờ. Chưa có nhu cầu đổi điện thoại. Đơn giản bgio đt chỉ để nghe, gọi, check zalo, thỉnh thoảng mail tý.
Còn chủ yếu làm việc đã có laptop và ipad :beauty:
Thím đang nói mình à :sosad:
Lương 8tr mua dt 24tr :sosad::sosad:

Gửi từ Samsung SM-G975F bằng vozFApp

Another[gachdit]day

Reaction score
0
Mới mua con xs max cũ hôm qua đây, hết tầm 17tr, con dt thứ 3 mình mua từ lúc lên đại học năm 2012, con đầu tiên là con nokia window phone 6 củ mấy, con thứ 2 là htc butterfly 2, con thứ 3 là con j7 prime ( cty cấp cho xài ) sau đi đường bị giật mất thì mua con ss j2 3 củ xài tới giờ mới dám đổi, căn bản tiền mình làm ra thì muốn xài sao thì xài, thấy đáng thì thôi, ông có cho tiền tụi nó mua dt đâu mà cứ than lên than xuống mãi thế, kệ cm tụi nó đi. Tiền mình làm ra, mình thích thì mình mua, miễn sao thấy đáng thì thôi.

Gửi từ Samsung SM-J250F bằng vozFApp

anh shin

Reaction score
0
Mua đt 20 30 củ mà bị chửi ngu à. Đúng là có những anh mồm thì nói nhưng nhìn vào đó thìm thèm thuồng. Hoặc là cũng ao ước, giá như 10 củ thì cũng quất đó. Ngon thế cơ mà, nhưng mà đồ ngon lại đòi rẻ thì đào đâu ra.

BCBT

Reaction score
0
làm ra được thì sài được thôi :)
quan trọng ko khoe khoang là đc

mrkai2316

Reaction score
0
Quan tâm mẹ gì hả các fen, mình có bao nhiêu thì tự đi mà cân đối thôi, sống đúng với bản thân chứ đừng nhìn xã hội làm gì. Có con em trên fb hôm trước mới khoe mua đồ hiệu hết 50 củ, hôm vlt người yêu nó tặng thêm mấy chục củ đồ hiệu gucci, lv các kiểu nữa, cuộc sống ez vl :lol:

sakuza.199x

Reaction score
0
làm theo năng lực và hưởng theo nhu cầu nên mình chỉ chi 1 tháng lương để mua điện thoại và 1,5-2 tháng để mua xe... máy hehe

than thoai bac au

Reaction score
0
RomRom said:
Tôi mua đồ gia dụng ko tiếc tiền, ko mua thì thôi chứ mua toàn chơi hàng top ko (phân khúc người thường thôi) mà tiếc tiền cái đt vãi :sosad:.
Con tôi nó còn kêu tôi đéo biết hưởng thụ :sosad:
bắt đc 1 vozer già như trái cà đây :gach:

blue_sky666

Reaction score
0
sakuza.199x said:
làm theo năng lực và hưởng theo nhu cầu nên mình chỉ chi 1 tháng lương để mua điện thoại và 1,5-2 tháng để mua xe... máy hehe
Hehe :shame::shame::shame: để tiền mà ăn fen, 1 tháng lương mua hết rồi lấy gì tiêu và đóng điện nước cafe xăng xe :shame:

Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp

shineelss

Reaction score
0
tavanthu said:
Híc đúng thật fen à =.= mình cho dù cố đến mức nào cũng không thể sống được cuộc sống thượng lưu
Xét về mặt tâm lý thì người ta sẵn sàng chi mạnh tay cho món đồ mà mình thích hoặc cảm thấy có giá trị, chưa xét về thu nhập, ví dụ người chơi âm thanh có thể mua cái tai nghe trên 10 tr, tôi với bạn nghĩ chắc người ta điên, nên đừng nhìn người ta mua cái đt rồi lại tự ti bản thân làm gì.