Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

bachden1

Reaction score
1
Thớt cứ kệ chúng nó đi, đừng coi chúng nó giàu, vào f33 xem Qua kìa. Qua mới giàu, còn mấy cái điện thoại 30tr không phải là giàu.

PhuThanCuaBan

Reaction score
0

tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
Binh thường
Nói thực tế có 3 ngân hàng lương tb trên 30m (teck, vcb, mb). Thế nên là mua 1 con đt cx chỉ bằng tháng lương :beauty:

tuandat2609

Reaction score
0
Mình thì ko thích đổi đt, thấy dùng ổn định còn phục vụ đc nhu cầu thì vẫn dùng bình thường mặc dù đủ khả năng đổi đt mới mấy chục củ

Reaction score
1
Thời tôi thu nhập 20,30 triệu thì đắn đo, giờ lương tháng hơn trăm nên thích cây nào thì búng tay là có,thấy bình thường,vui vẻ là được.

mountain90

Reaction score
0
Mình bỏ vài chục triệu đi du lịch đơn giản như không. Mà mua điện thoại trên 10tr thì thấy xót vô cùng.
Thực tế toàn dùng máy lướt chứ chưa mua máy nào mới quá 10tr.

Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp

Xcing2

Reaction score
1
huankhubg said:
Nhắc nhớ có ông bạn già, ổng có niềm đam mê bất tận với thiết bị công nghệ (gọi là thẩm du với thiết bị công nghệ). Đt ip ra thì ổng phải có liền (giá gấp 2 cũng đc). Máy chụp hình nào mới nhất, đắt nhất, len nào xịn nhất, model mới nhất chưa phân phối chính thức ở vn đã thấy bên nhà ổng. Cơ mà ông ko có đi làm, lấy tiền thằng con để chơi thiết bị. Thằng con ổng thì chặc lưỡi thôi kệ, ổng ko cờ bạc gái gú là đc.
Mình qua chơi thấy dàn thiết bị thì cũng thèm , nhưng cũng éo dám mượn, lỡ mất đền ốm mỏ
Mình cũng chả cờ bạc gì. Ước gì có thằng con như vậy:beauty:

wesleynguyen

Reaction score
1
Chưa đến thu nhập 1 tháng thì cứ múc thôi mai fen, trừ khi đang trả nợ hay gom góp làm gì trong ngắn hạn chứ ko thì bỏ 20 30 tr mua cái mình thích là bình thường :chaymau:

via vozForums for iPhone

RomRom

Reaction score
0
Tôi mua đồ gia dụng ko tiếc tiền, ko mua thì thôi chứ mua toàn chơi hàng top ko (phân khúc người thường thôi) mà tiếc tiền cái đt vãi :sosad:.
Con tôi nó còn kêu tôi đéo biết hưởng thụ :sosad: