Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

anhthichganhta

Reaction score
0
Ra đường giờ éo biết chết lúc nào, hưởng thụ được cái gì thì hưởng thôi
Đi cày chết mẹ để dành chết mẹ rồi chẳng may tạch cái thì cũng có mang được tiền theo đâu.

vanhuy 1984

Reaction score
0
Mua ĐT còn đỡ, ông mà gặp thằng cháu tôi bỏ 40 mấy củ mua 2 đôi giày thì ông sót tới cỡ nào.

Đang định bỏ 60 mấy củ mua con xe gsx bandit đi dạo phố uông cafe mà cảm thấy tiết tiết nên chưa quyết được.

Còn nó chơi 40 mấy củ mua 2 đôi giày để lót chân, vải tuổi trẻ.

Nha Tien Tri

Reaction score
1
Đừng dạy người khác xài tiền.
Và Đừng dạy người khác xài tiền.
Nếu đã dạy người khác cách xài tiền tức là đang chứng tỏ mình giỏi? Thế đã giàu chưa? Nếu chưa thì chính bản thân mình đã giỏi đâu? Đã không giỏi thì dạy được ai?

annl

Reaction score
0
Thì tài sản mấy đứa mua điện thoại nó x3 tài sản của bạn. Nên bạn mua 7 triệu nó mua 21 triệu thôi. Dễ hiểu mà.

huankhubg

Reaction score
0
Nhắc nhớ có ông bạn già, ổng có niềm đam mê bất tận với thiết bị công nghệ (gọi là thẩm du với thiết bị công nghệ). Đt ip ra thì ổng phải có liền (giá gấp 2 cũng đc). Máy chụp hình nào mới nhất, đắt nhất, len nào xịn nhất, model mới nhất chưa phân phối chính thức ở vn đã thấy bên nhà ổng. Cơ mà ông ko có đi làm, lấy tiền thằng con để chơi thiết bị. Thằng con ổng thì chặc lưỡi thôi kệ, ổng ko cờ bạc gái gú là đc.
Mình qua chơi thấy dàn thiết bị thì cũng thèm , nhưng cũng éo dám mượn, lỡ mất đền ốm mỏ

vuacanlong

Reaction score
1
1 cái điện thoại $1000 tất nhiên xài khác bọt hơn điện thoại 7 củ VNĐ rồi fence :*

kid_of_myth

Reaction score
1
tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
1 tháng em ăn uống, đổ xăng, đi học, công tác, nuôi cá cảnh các thứ tầm 15tr mà tính mua cái vsmart active làm đt nghe gọi còn thấy xót tiền đây. :sosad:

kid_of_myth

Reaction score
1
Adolf Hitler-VietVersion said:
Mua note9 bóc tem 20 củ trong 1 nốt nhạc, giờ bỏ 30 củ ra mua con laptop mà tính lên tính xuống :sosad: rõ ràng laptop cần thiết hơn cho mình:sosad: đéo hiểu
Mới bay mất con lúa mì 640xl giá trị tầm 500k mà tiếc ngẩn ngơ sdây bác. :sosad: bao nhiêu là dữ liệu với hình ảnh không backup được với google, lại ỷ y không cop qua máy tính.

hunghxist

Reaction score
0
Không so sánh vậy đc bác ơi, có người này người nọ mà.