Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

Serapia

Reaction score
0
Tôi thu nhập chả cao nhưng mua con đt tử tế dùng 3 năm thấy k vấn đề gì, nó giúp mình nhiều việc mà.
Quan trọng là k đú theo công nghệ, năm đổi ip 1 lần mà thu nhập k theo kịp thì chuẩn đú :go:

vandathl

Reaction score
0
Đôi khi phải trải qua sự hoang phí thì mới thấy ý nghĩa của việc tiết kiệm. Những người từng trải đều phải trải qua các cung bậc này. Khi khó khăn, nhìn lại cuộc sống trước kia mình mới thấy cần phải làm gì. Đôi khi quá tiết kiệm cũng ko phải tốt vì bạn sẽ ko hiểu biết cảm giác của sự hoang phí, cảm giác được sở hữu món đồ đắt tiền là gì. Sự hoang phí trong những hoàn cảnh nhất định đôi khi lại là cách mang cơ hội đến cho chúng ta như việc chăm chút cho vẻ ngoài hào nhoáng và kiến thức vốn có sẽ cho ta cảm giác tự tin hơn và dễ nhận được sự chú ý của người khác đặc biệt trong công việc... Do vậy cũng ko nên quá thắc mắc tại sao có người tiết kiệm hay có người có vẻ hoang phí. Cuộc sống thì nên cân bằng mọi việc là tốt nhất

Sent from Windows Device using Vozforums Universal

Decu

Reaction score
1
Mình có con bạn làm bank, OCB mới chuyển qua SHB, lương thì cũng chỉ loanh quan con số 7tr. Tháng đầu tiên mới đi làm bank, nó vay tiền mua cái iphone 8 mới ra lúc đó 28tr, về mượn tiền họ hàng các kiểu xin mua cái Sh Mode cũng 70tr hay sao ý. Đi du lịch các kiểu thì cứ mỗi lần là mượn mình 5tr, 10tr, thường là hẹn một tháng sau trả nhưng mà toàn phải đợi nửa năm, có khi tới tết lãnh thưởng mới trả. Tháng nào cũng k đủ tiền tiêu, điện thoại thì cứ đổi liên tục, hết tiền thì về "mượn" bố mẹ xài tạm, sau trả sau.

Nó sống vui vẻ thoải mái, tháng hai tháng lại đi du lịch một lần, chả phải lo nghĩ j, đi ăn đi chơi với giai thì được bao, mà k cần ai lo hộ nó đâu, nếu tổng tài sản gia đình nó tính ra cũng phải chục tỷ, mà nhà có hai chị em, em nó thì lấy chồng đẻ con rồi. Nó đang bảo mình tính bảo ông bà bô bán hết đi, gom lại gửi ngân hàng, tháng lấy mấy chục triệu ăn với đi du lịch, nó thì ra ngoài mở lớp yoga dạy cho vui.

Graooo

Reaction score
0
thằng anh họ làm thợ học việc lương 4 củ mua con xe pkl trả góp 75 củ :go::go::go:

via vozForums for iPhone

momtarorz No.01

Reaction score
0
Decu said:
Mình có con bạn làm bank, OCB mới chuyển qua SHB, lương thì cũng chỉ loanh quan con số 7tr. Tháng đầu tiên mới đi làm bank, nó vay tiền mua cái iphone 8 mới ra lúc đó 28tr, về mượn tiền họ hàng các kiểu xin mua cái Sh Mode cũng 70tr hay sao ý. Đi du lịch các kiểu thì cứ mỗi lần là mượn mình 5tr, 10tr, thường là hẹn một tháng sau trả nhưng mà toàn phải đợi nửa năm, có khi tới tết lãnh thưởng mới trả. Tháng nào cũng k đủ tiền tiêu, điện thoại thì cứ đổi liên tục, hết tiền thì về "mượn" bố mẹ xài tạm, sau trả sau.

Nó sống vui vẻ thoải mái, tháng hai tháng lại đi du lịch một lần, chả phải lo nghĩ j, đi ăn đi chơi với giai thì được bao, mà k cần ai lo hộ nó đâu, nếu tổng tài sản gia đình nó tính ra cũng phải chục tỷ, mà nhà có hai chị em, em nó thì lấy chồng đẻ con rồi. Nó đang bảo mình tính bảo ông bà bô bán hết đi, gom lại gửi ngân hàng, tháng lấy mấy chục triệu ăn với đi du lịch, nó thì ra ngoài mở lớp yoga dạy cho vui.
Con bạn này thím tránh xa nhé :byebye:

thmk

Reaction score
1
Decu said:

nếu vậy thì những cái nó mua bình thường mà :chaymau:

clonespam1

Reaction score
0
Nhiều yếu tố lắm mike phen à. Mình thì ủng hộ ai mua đc thì mua đúng tầm tiền có thể bỏ, không cố là đẹp. mà giờ trả góp trên tiki ngon vãi ra.

tphuong21

Reaction score
0
thằng bạn em mua cây apple watch seri 4 thép bản 44mm giá 17tr mới kinh, em thấy mà xót giùm nó luôn, obz nó chửi quá trời

Decu

Reaction score
1
thmk said:
nếu vậy thì những cái nó mua bình thường mà :chaymau:
Thì bình thường mà, mình nói j đâu. Chỉ là tài sản tính trên đất với nhà là chính, của ông bà bô nó, nên là h tiền tiêu xài là do nó tự đi làm tự tiêu tự xài, dù tiền xe mượn bà bô của nó vẫn chưa trả. Bởi vì nó biết nhà nó cũng thoải mái nên chả lo nghĩ j, có sao cứ tiêu đi cho sướng. Bây h đang đi học và dạy Yoga, đợi có bằng với xin đc tiền thì mở lớp, nghỉ bank.