Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

tavanthu

Reaction score
0
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?

hatsalivocot

Reaction score
3
tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
Người nghèo như fen làm sao hiểu được cách người giàu chúng tôi tiêu tiền :tire:

vnindex1985

Reaction score
0
tùy, anh nghĩ vậy là tiết kiệm, hợp lý cũng ok.
Nó tiêu vậy vì nghĩ thanh xuân đáng nhiêu mà sống hoài sống phí tiết kiệm khổ sở làm cái gì, mai ra đường quẹt xe nằm bệnh hay chết vì cái gì lãng xẹt lại tiếc vì đã ko sống cho đáng sống.
Túm lại kệ, miễn nó ko trộm cắp, giết người cướp của để kiếm tiền đó là ok.

Nick.Thu.4

Reaction score
1
tavanthu said:
làm tháng 100 củ bỏ ra 30 củ mua đt thì cũng ko to lắm

donchina

Reaction score
0
tiền của nó nó xài sao kệ nó thắc mắc làm gi. Nó thich dt thì nó mua thôi. Như tôi ko thich dt nên chỉ bỏ 2,3 tr ra mua xài cơ bản nhưng tôi ghiền game nên có thể bỏ vài chục củ ráp máy chơi game thôi.

tavanthu

Reaction score
0
hatsalivocot said:
Người nghèo như fen làm sao hiểu được cách người giàu chúng tôi tiêu tiền :tire:
Híc đúng thật fen à =.= mình cho dù cố đến mức nào cũng không thể sống được cuộc sống thượng lưu

hieubraxin92

Reaction score
0
vnindex1985 said:
tùy, anh nghĩ vậy là tiết kiệm, hợp lý cũng ok.
Nó tiêu vậy vì nghĩ thanh xuân đáng nhiêu mà sống hoài sống phí tiết kiệm khổ sở làm cái gì, mai ra đường quẹt xe nằm bệnh hay chết vì cái gì lãng xẹt lại tiếc vì đã ko sống cho đáng sống.
Túm lại kệ, miễn nó ko trộm cắp, giết người cướp của để kiếm tiền đó là ok.
từ ngày thằng bạn mất do lý do lãng xẹt thì em cũng thế, tiết kiệm 1 khoản còn cái gì thích mà không quá là mua, nghĩ đến cảnh lỡ quẹt xe ngoài đường xong thăng luôn thì chả biết mình cày để làm gì :pudency:

tavanthu

Reaction score
0
hatsalivocot said:
Híc đúng thật fen à =.= mình cho dù cố đến mức nào cũng không thể sống được cuộc sống thượng lưu

Reaction score
1
tavanthu said:
Mua note9 bóc tem 20 củ trong 1 nốt nhạc, giờ bỏ 30 củ ra mua con laptop mà tính lên tính xuống :sosad: rõ ràng laptop cần thiết hơn cho mình:sosad: đéo hiểu