Nhiều đứa nó tiêu xài sao hay thế các bác à

sakuza.199x

Reaction score
0
blue_sky666 said:
Hehe :shame::shame::shame: để tiền mà ăn fen, 1 tháng lương mua hết rồi lấy gì tiêu và đóng điện nước cafe xăng xe :shame:

Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp
Thì tất nhiên là lấy xiền của các tháng trước đó để dành ra tiêu. đâu phải làm tháng nào tiêu hết tháng đó. haha. 1 con xe đi được 5 năm lận mà. 1 cái đt thì mình xài chừng nào nó chậm quá thì bỏ. tầm 1-2 năm. mà hình như chưa con đt nào mình xài quá 2 năm cả. dù nó là tiêu sản cơ mà thích thì nhích thôi. độc lập tài chính để làm gì. vs lại so vs mấy bác chơi xe. chơi âm thanh thì mấy cái đồ đt, xe máy đi làm hàng ngày thì chả bỏ con tép. :gach:

sakuza.199x

Reaction score
0
shineelss said:
Xét về mặt tâm lý thì người ta sẵn sàng chi mạnh tay cho món đồ mà mình thích hoặc cảm thấy có giá trị, chưa xét về thu nhập, ví dụ người chơi âm thanh có thể mua cái tai nghe trên 10 tr, tôi với bạn nghĩ chắc người ta điên, nên đừng nhìn người ta mua cái đt rồi lại tự ti bản thân làm gì.
Bác nói đúng. bên phòng tour cty mình mình thấy mặt bằng lương cũng ko cao cho lắm mà toàn dùng promax. ngưỡng mộ vl :beauty:

giampaolo9999

Reaction score
0
tavanthu said:
Hiện bên Bank mình thu nhập cũng khá thấy nhiều đứa nó chịu bỏ ra 20-30 tr mua 1 cái điện thoại, mình bỏ ra 7 tr mua 1 cái điện thoại là thấy sót lắm rồi không biết bác nào như mình hay không?
trước bỏ 15tr mua X lock

Bây giờ thấy nó bán Note 8 2sim ngon chét

có 5tr

thấy phí quá :look_down::look_down::look_down:

blue_sky666

Reaction score
0
sakuza.199x said:
Thì tất nhiên là lấy xiền của các tháng trước đó để dành ra tiêu. đâu phải làm tháng nào tiêu hết tháng đó. haha. 1 con xe đi được 5 năm lận mà. 1 cái đt thì mình xài chừng nào nó chậm quá thì bỏ. tầm 1-2 năm. mà hình như chưa con đt nào mình xài quá 2 năm cả. dù nó là tiêu sản cơ mà thích thì nhích thôi. độc lập tài chính để làm gì. vs lại so vs mấy bác chơi xe. chơi âm thanh thì mấy cái đồ đt, xe máy đi làm hàng ngày thì chả bỏ con tép. :gach:
Haha điện thoại mình thì dùng tới nát mới đổi
bữa cái cũ nát bấy cả màn hình mà mình vẫn chưa đổi, mà đổi cái mới chơi game mượt hẳn
công nhận đt mà 2 năm thì thay đổi kinh phết từ công nghệ đến ngoại hình
nói chứ fen cũng nên tiết kiệm để làm cái lớn hơn chứ chả nhẽ mua đt với xe máy suốt

/Aquarius/

Reaction score
0
hatsalivocot said:
Người nghèo như fen làm sao hiểu được cách người giàu chúng tôi tiêu tiền :tire:
close từ #2 được rồi
1424704

emdepqua

Reaction score
0
Another[gachdit]day said:
Mới mua con xs max cũ hôm qua đây, hết tầm 17tr, con dt thứ 3 mình mua từ lúc lên đại học năm 2012, con đầu tiên là con nokia window phone 6 củ mấy, con thứ 2 là htc butterfly 2, con thứ 3 là con j7 prime ( cty cấp cho xài ) sau đi đường bị giật mất thì mua con ss j2 3 củ xài tới giờ mới dám đổi, căn bản tiền mình làm ra thì muốn xài sao thì xài, thấy đáng thì thôi, ông có cho tiền tụi nó mua dt đâu mà cứ than lên than xuống mãi thế, kệ cm tụi nó đi. Tiền mình làm ra, mình thích thì mình mua, miễn sao thấy đáng thì thôi.

Gửi từ Samsung SM-J250F bằng vozFApp
mua con này dở rồi muaip11 giá cũng tầm ý:pudency: ...giá đang rẻ thật loanh quanh 14-16 thấy bán nhiều vl, cơ mà lỗi kinh hoàng luôn nhé thím, cty 4 con thì 3 con lỗi, mình cũng dùng đc hơn 1 năm xs max gold thì đổi bảo hành 2 lần lỗi màn sọc dọc và lỗi sạc, dùng nóng và không mượt bực lên ip11 thấy khác hẳn giá cũng ko đắt hơn mấy mà hình thức mình nhấy nhã nhặn hơn con kia đúng thấy cứ trẩu tre như xe Sh đú vậy... khả năng bọn hàng dựng về nhiều thấy lắm người lao vào :chaymau:

boy_nghich_chym

Reaction score
0
suy nghĩ bần nông thì dù sau này m có nhiều tiền m cũng chả dám mua cái đồ đắt tiền mà dùng đâu, nó hằn sâu vào tâm trí rồi. còn loại đú đởn thì t k nhắc làm gì

sakuza.199x

Reaction score
0
blue_sky666 said:
Haha điện thoại mình thì dùng tới nát mới đổi
bữa cái cũ nát bấy cả màn hình mà mình vẫn chưa đổi, mà đổi cái mới chơi game mượt hẳn
công nhận đt mà 2 năm thì thay đổi kinh phết từ công nghệ đến ngoại hình
nói chứ fen cũng nên tiết kiệm để làm cái lớn hơn chứ chả nhẽ mua đt với xe máy suốt

haha. tất nhiên roài bác. đang mơ ước con audi Q2 vì thấy nhỏ gọn mà ko biết mùa quýt năm nào mới mua nổi. ước mơ vẫn xa vời. dự năm nay đi thi bằng lái trước chứ tính đi học bằng lâu rồi mà bận với lười. haizz.

sincetoknow

Reaction score
0
Decu said:
Mình có con bạn làm bank, OCB mới chuyển qua SHB, lương thì cũng chỉ loanh quan con số 7tr. Tháng đầu tiên mới đi làm bank, nó vay tiền mua cái iphone 8 mới ra lúc đó 28tr, về mượn tiền họ hàng các kiểu xin mua cái Sh Mode cũng 70tr hay sao ý. Đi du lịch các kiểu thì cứ mỗi lần là mượn mình 5tr, 10tr, thường là hẹn một tháng sau trả nhưng mà toàn phải đợi nửa năm, có khi tới tết lãnh thưởng mới trả. Tháng nào cũng k đủ tiền tiêu, điện thoại thì cứ đổi liên tục, hết tiền thì về "mượn" bố mẹ xài tạm, sau trả sau.

Nó sống vui vẻ thoải mái, tháng hai tháng lại đi du lịch một lần, chả phải lo nghĩ j, đi ăn đi chơi với giai thì được bao, mà k cần ai lo hộ nó đâu, nếu tổng tài sản gia đình nó tính ra cũng phải chục tỷ, mà nhà có hai chị em, em nó thì lấy chồng đẻ con rồi. Nó đang bảo mình tính bảo ông bà bô bán hết đi, gom lại gửi ngân hàng, tháng lấy mấy chục triệu ăn với đi du lịch, nó thì ra ngoài mở lớp yoga dạy cho vui.
Gia môn bất hạnh

Keep_Walking

Reaction score
1
G.I.JOE said:
Em vừa bỏ ra 5 đồng 6 lấy con 8 lock :( các phen đừng chửi em mà tội

via vozForums for iPhone
Mua 8 là phải chửi rồi >