[ Nhật Ký Rì Viu ] Cuộc gặp gỡ như nào nhở????

MichealChaii

Reaction score
4
Chào mọi người, mình là M, sinh viên năm 3 trường luật. Dưới đây chắc là những dòng nhật ký hay tâm sự của mình viết xàm xàm về những suy nghĩ của mình về tình yêu, tình bạn, tương lai sự nghiệp của một thằng con trai 20 tuổi.

Hiện tại là 2h sáng ngày 13/3/2020 (đang trong lúc nghỉ học để dịch covid19 đó haha), mình đang ngồi type những dòng này là để nói về một người bạn, người chị và cũng là crush của mình trong vòng 2 tuần sau lần đầu gặp gỡ :))) nhanh nhỉ. Nhưng chắc là do tính mình nó vậy á, cả thèm chóng chán ( nhưng hiện tại chưa có được nên chưa chán đâu haha, còn đang thèm vl ra nè).

Người ta thường có câu: ” Con trai yêu bằng mắt, con gái yêu bằng tai”. Đúng vậy màa, mấy ông con trai 10 ông thì 9 ông thấy gái xinh thì cả mê liền. Mình cũng đéo ngoại lệ, hôm đầu tiên gặp là hôm đi thi bằng lái xe oto. Có tầm 500 thí sinh trong hội trường thì đập vào mắt mình là một thiên thần xinh vl xinh. Tính lân la làm quen nhưng mà do mình cũng sợ bỗ bã quá người ta sợ là mình có ý nghĩ xấu xa, nên thôi ” Dục tốc là bất đạt” cứ từ từ ngắm xíu cho đã con mắt đã haha. Trong quán nước chè ngồi chờ tới lượt thi lý thuyết thì thấy bạn ý ngồi đó, tia vào gần thì thấy cute ứ chịu được luôn, xem số báo danh thì thấy sau mình phải hơn 100 người. À có sbd rồi thì phải ra check xem tên tuổi quê quán ở bảng danh sách thí sinh phát. Ra xem thì thấy, đù con mẹ nó, mặt baby vl mà hơn mình tận 2 tuổi, người Thủ đô nữa chứ :))) thấy kèo này hơi căng hơi dễ toang nên thôi kìm lòng là gái xinh để ngắm chứ đéo phải để mình tà lưa :)))

Nhưng bạn ơi, duyên số sinh ra chúng mình, đi thi lý thuyết thế đéo nào lại chung phòng nhau dù sbd cách nhau cả dặm. Úi giời, trời trao cơ hội thì tội đéo gì không chớp lấy thời cơ, lân la hỏi thăm kiểu b làm được bài không, làm tốt không các kiểu để tạo ấn tượng đã rồi rút ngay. Chờ tới buổi trưa mình định ra canteen trong trường thi để đá tạm cái gì vào bụng đỡ ngất xỉu chứ đi thi từ 6h mà mất cả buổi sáng mới thi xong phần lý thuyết ( có 3 phần thi bằng lái xe oto là lý thuyết, sa hình và đường trường. Cứ đỗ cái trước thì nộp tiền thi cái sau, tạch thì về ). Vô canteen thì lại thấy “chị” ấy đang ngồi ở bàn một mình, mình mạnh dạn lấy ghế ngồi chung bàn luôn (ngại cái l gì lúc này nữaaa??đẩy láo time). Ngồi chung rồi mới hỏi thăm nói chuyện các kiểu, mình than thở mấy câu để gợi chuyện để đỡ ngại ý :))) lúc đó mình xưng là “mình – bạn” cho nó lịch sự còn chị thì cứ “anh-em” . Ủa đm mặt mình già thế à :))) lúc sau thì mình cũng đang kể là sinh viên bên Hà Đông vác xác sang tận đây để thi mệt mỏi các kiểu thì chị kiểu “Ủa, anh vẫn đang đi học hả?” Mình thì cũng biết bả 97 rồi nhưng vẫn giả nai kiểu ” Dạ thế chắc em gọi chị bằng chị rồi, em tên X sinh năm 99 ạ” xong bả khúc khích cười, mắt tít lại ( tôi thề là cute xỉu luôn ý) bả bảo: ” CHỊ là Y, sn 97 cơ, chị nhìn em không nghĩ em là sinh viên luôn áa”. Úi giời ơi, tôi biết rồi, tôi cố ý làm thế để cho bà bất ngờ đấy, vui không :))) nhưng ngoài mặt cứ kiểu ngại ngùng, quê quá các kiểu. Lúc đó thì cũng sắp tới thi phần thứ 2 nên mình chỉ kịp mua tạm chai nước đưa cho chị rồi phắn luôn haha.

Thi sa hình thi chị ý thi trước, mình thi sau. Lúc mình thi xong ra thấy chị đang ngồi nói chuyện với mấy chị khác, cười tươi lắm :))) chắc qua rồi (Còn mình vớt vát qua 85/80, suýt tạch). Ra lân la nói chuyện tiếp, rồi mặt dày xin facebook luôn, bả cho cái roẹt khỏi nghĩ ngợi gì luôn. 2 chị em lại ngồi nói chuyện cho tới lúc thi phần thi đường trường, mình thì biết chị ấy có ny rồi vì ghim ngay trên tường facebook luôn mà. Thôi thì người ta cũng có ny rồi, tem tém lại, nói chuyện giết thời gian tôi đừng có mà liên thiên.

Lúc thi phần đường trường thì lại được thi cùng nhau được đưa ra chỗ đường đê. Đáng lẽ ra thì chị được thi trước cả mình, nhưng do sao á nên bị ông giám thị cho thi cuối cùng luôn. Ra mặt xị xuống nói cho mình bảo k biết tại sao lại thế nữa. Mình cũng kiểu động viên mấy câu bảo không sao đâu đằng nào chả đi cả ngày rồi, thêm tiếng nữa có sao đéo đâu, có gì em chờ cùng chị. Địt mẹ vừa dứt câu thì ông giám thị đọc sbd của mình, giọng thì bé mà chỗ đó ồn nhưng quan trọng là mình đang giở giọng văn với gái làm đéo để ý xung quanh nữa nên lại bị ông ý dí cho xuống cuối buổi cùng chị luôn. ( Mồm thiêng vl, vừa nói chờ cùng là chờ cùng luôn :)) )

Mà trong cái rủi lại có cái may, ngồi chờ cùng nhau lại có thêm thời gian nói chuyện. Chị bảo tí để chị chở ra bus mà đi về Hà Đông chứ đi bộ ra bến lại xa ( mình có xe máy nhưng do lười đi xa nên đi bus cho tiện ). Mình cũng kiểu từ chối khéo vì sợ phiền người ta ý, với lại mình cũng muốn từ đó bắt xe khách về quê luôn. Chị thì cứ bảo cùng đường không sao đâu không phải ngại, mình tạch lưỡi nghĩ thế cũng được đằng nào đi nhờ có 500m thôi nên đồng ý. Ai dè chị là người thi cuối cùng là lúc 17h00 nhưng do máy lỗi nên không công nhận kết quả thi phải ngồi chờ ông mặt l giám thị kia sửa tới 18h30 mới được coi là đỗ cho chị. Mình thì cứ chờ mặc cho mấy thí sinh khác đỗ cũng về hết rồi, còn mỗi 2 đứa với mấy ông giám thị ( à mình cũng đỗ và không có trục trặc gì, mất 200k cho giám thị đi cùng xe mà, “luật bất thành văn” khi đi thi xe oto đường trường các bạn nhaa ). Cuối cùng thì mình lỡ mẹ xe về quê luôn, vui chưa :))) chị biết nên thấy có lỗi ý cứ trách mình là biết lỡ xe rồi còn không về luôn cứ chờ chị làm gì. Mình bảo: ” Lúc em nói là em chờ chị thì đó là lời hứa của em rồi, mà em là người rất ghét thất hứa. Với lại để chị lại một mình, em cũng thấy sao sao á, đi thi cả ngày mệt rồi giờ còn bơ vơ một mình ở đây thì tủi thân chết. Không được, không được”. Xong thì mình chở chị trên con vision trắng của chị, mua thêm cái mũ bảo hiểm 30k ngay đầu đường. Mình đưa chị về gần nhà chị rồi nhảy bus về chung cư thằng bạn ở bên Hà Đông, trước khi bye nhau mình bảo chị là ” chị ơi, không biết sau còn gặp nhau không nhưng chị đừng quên em chị nhé ” rồi mình lên bus đi về. Kết thúc một ngày dài đằng đẵng ở mảnh đất thủ đô xô bồ này.

À nhưng đéo, ngày nó đéo kết thúc ở đấy đâu :)))