Nhật Ký Mua Nhà Tuổi 26 Từ Con Số Âm.

Sulli

Reaction score
0
Mình lương 10 củ. từ tháng 4 đến giờ để dành được 100 củ :( mà vợ sắp sinh. Chắc lại reset lại từ đầu rồi. mình kế hoạch 5 năm mua nhà. giờ đã hết 1 năm rưỡi. buồn

occholacothat

Reaction score
0
Sulli said:
Mình lương 10 củ. từ tháng 4 đến giờ để dành được 100 củ :( mà vợ sắp sinh. Chắc lại reset lại từ đầu rồi. mình kế hoạch 5 năm mua nhà. giờ đã hết 1 năm rưỡi. buồn
WTF lương 10 củ, 4 tháng để dc 100 củ :stick::stick:

bannedbyvungocanh

Reaction score
0
mình 30 mà chưa có tiền mua nhà đây

cố hết sang năm để dành dc tầm 400 là vay ngân hàng mua mà vợ lại có bầu đứa nữa mẹ rồi

listerine

Reaction score
1
Sulli said:
Lương 10tr gì mà từ tháng 4 đến tháng 8 để dành được 100 củ...cá độ lô đề à.:surrender:

xakira

Reaction score
0
Dính bầu 1 cái.

1. Con vợ nghỉ làm

2. Tiền chăm vợ, chăm cái thai

Ngót nghét tháng bay thêm 10-15 củ.

Lúc đó lấy cái gì mà trả?

Cerberus.

Reaction score
0
Đi làm gần 6 năm vẫn chưa có nhà, đang ở trọ 5tr/tháng.

too

Reaction score
0
chắc bác này ko ăn chơi nhậu nhẹt , ko quan hệ xã hội. chứ lương 15 tr mà dư được 11,5 thì quá giỏi :stick: khâm phục

Smart Touch

Reaction score
0
Nghe bạn kể thì vợ chồng tiết kiệm khá tốt. Và có vẻ nhà bạn cũng khá giả, nên tiền làm bao nhiêu bạn giữ lại hết, và gần như không có chi phí phát sinh
dù sao cũng chúc mừng thớt

namtu98

Reaction score
4
occholacothat said:
WTF lương 15tr dư 11.5tr @_@, nghe tới đây thấy hơi hư cấu nhỉ
:go: Tôi cũng thấy hư cấu đấy. Cứ cho là không ăn tiêu đi thì ít nhất cũng có một số khoản khí không thể tránh khỏi: Xe cộ hỏng, đám cưới, đám xin, tiền cho bố mẹ, tiền bạn bè vay... Con số có thể giao động tháng này tiết kiệm nhiều, tháng sau tiết kiệm ít. Chưa kể tiền ăn chơi cafe cà pháo, sinh nhật bạn bè, ny... Môi trường công ty cũng thi thoảng nhậu nhẹt, tiệc tùng, đồng nghiệp cưới xin, bệnh tử :go: lắm thứ tiền giời ơi đất hỡi lắm. Tôi ko tin làm ra 15 củ mà tiết kiệm được 11.5 tháng ăn tiêu có 3.5 củ tất mọi chi phí :go:

fud_etra

Reaction score
0
Thớt chắc người miền Trung nên chi xài có vẻ khá tiết kiệm, nhưng mà như vậy cũng đúng, ăn chơi thì còn mút mới mua được nhà. Nói chung thấy cách tính khá hợp lý:

- Mua căn vừa với khả năng của mình

- Dùng trợ giúp của nhà 1 phần để đỡ gánh nặng

- Quyết trả đứt chứ không vay mượn, như vậy thì có áp lực làm trả nợ hơn và tránh được tiền lãi. Tuổi còn đang trẻ, đặt mục tiêu cao để cày, giai đoạn tầm này là lúc sự nghiệp đang lên, lương sẽ còn tăng nữa

Túm lại chúc mừng thớt đã có quyết định sáng suốt.