Nhận giải đáp các thắc mắc về việc làm Youtube

daidam07

Reaction score
1
ndmm02 said:
giờ le ve ngày 100k vnđ qua ngày thôi anh :">
Thôi im đi, đừng có xạo. Có ai hỏi cách ông kiếm tiền ra sao đâu mà phải giấu?

tiachop22

Reaction score
1
doremon00 said:
Cảm ơn bác rất nhiều
Rất vui khi giúp được thím ít nhiều.

anhemsano3 said:
Cám ơn thím, mà cho hỏi thêm xác minh danh tính rồi mà ko nhận được pin thì up lại giấy tờ cho nó tiếp là thành 2 lần xác minh danh tính à, sao nó ko xác nhận luôn từ khi mình gửi lần 1 cho nó nhỉ :go:
Thực ra anh gồ có yêu cầu gì thì mình đáp ứng yêu cầu đó thôi Bro, còn lý do thì thực sự mình cũng ko thắc mắc lắm, có điều up cái gì nhớ lưu thông tin lại, tránh up trùng bị khóa GA lại mất tiền oan thôi.

FoxBeel said:
Làm kiểu giải đáp các game IQ thì có ổn không fen :adore::adore:
Có rất nhiều yếu tố để quyết định sự thành công của kênh, nên bạn cứ làm đi bạn, thời gian sẽ trả lời bạn tốt hơn mình, lên kế hoạch và thực hiện thôi, quan trọng nhất vẫn là bạn có đam mê bạn sẽ làm lâu dài được.

finishgameh4 said:
Mình đang làm một kênh content riêng mà thấy cũng lâu sub quá nên có thể inbox hỏi thím kinh nghiệm được ko:pudency:
ổn thím, cần gì thím nhắn tin cho mình nhé.

RickyZ

Reaction score
0
oánh dấu, có dịp cũng vọc vạch youtube thử

Hiep Ga .

Reaction score
0
Mình sub mấy clip tiktok của TQ rồi up lên youtobe. Liệu có phải chạy quảng cáo để mồi ko thím

via vozForums for iPhone

tiachop22

Reaction score
1
Hiep Ga . said:
Mình sub mấy clip tiktok của TQ rồi up lên youtobe. Liệu có phải chạy quảng cáo để mồi ko thím

via vozForums for iPhone
khó bền lắm bạn, vì thực tế dùng nội dung của bên thứ 3 mình đánh giá khó đi đường dài lắm, mà sau này kênh lại chết vì những cái không đáng, vì bạn đang dùng nội dung của bên thứ 3 thì không có cơ sở nào để đảm bảo an toàn cả.

kul1111

Reaction score
0
Em thấy các clip của utuber đăng lên hầu như dài hơn 10ph + lẻ mấy s, theo thím lý do là ntn ah?

dangkynhanh112

Reaction score
0
kul1111 said:
Em thấy các clip của utuber đăng lên hầu như dài hơn 10ph lẻ mấy s, theo thím lý do là ntn ah?
trên 10p mới tự mình chèn được quảng cáo. dưới 10p hình như youtube nó tự chèn quảng cáo

thethoainguyenn

Reaction score
0
Chào bác,

Mình làm youtube chủ đề về truyện tranh, dịch từ bên Trung.

Kênh mình hơn 50k sub và lượng xem mỗi ngày rất ổn định, vì mỗi ngày mình up khoảng 2-3 video.

Vấn đề này thì mình biết vi phạm về sở hữu trí tuệ.

Tuy nhiên nếu việc tham gia vào network để bật kiếm tiền thì có ổn không bác, có khả năng bay kênh không

tiachop22

Reaction score
1
kul1111 said:
Em thấy các clip của utuber đăng lên hầu như dài hơn 10ph lẻ mấy s, theo thím lý do là ntn ah?
Sao lại hầu như nhỉ :chaymau: có thể thím hay coi chủ đề dài thôi, chứ mình lại thấy toàn video dưới 10p, nói chung không có lý do gì cho việc làm video dài ngắn cả, tất nhiên dài sẽ được thêm khả năng đặt nhiều quảng cáo trong kênh, nhưng bù lại sẽ nguy hiểm nếu khả năng giữ chân của khán giả không cao dẫn tới mất đề xuất với video, và nhiều clip bị sẽ dẫn tới mất đề xuất kênh.

dangkynhanh112 said:
trên 10p mới tự mình chèn được quảng cáo. dưới 10p hình như youtube nó tự chèn quảng cáo
Chính xác là như vậy, và cái nữa là cho dù mình tự chèn quảng cáo nhưng hiển thị hay không vẫn dựa vào thuật toán đánh giá khả năng tương tác quảng cáo để youtube họ cấp phát quảng cáo xuống video của bạn, nên chuyện nó còn nhiều yếu tố lắm.

thethoainguyenn said:
Chào bác,
Mình làm youtube chủ đề về truyện tranh, dịch từ bên Trung.
Kênh mình hơn 50k sub và lượng xem mỗi ngày rất ổn định, vì mỗi ngày mình up khoảng 2-3 video.
Vấn đề này thì mình biết vi phạm về sở hữu trí tuệ.
Tuy nhiên nếu việc tham gia vào network để bật kiếm tiền thì có ổn không bác, có khả năng bay kênh không :sweat:
Bạn phải bật kiếm tiền được mới tham gia network được bạn nhé, và nếu sử dụng nội dung bên thứ 3 và bạn vào được network, mình giả dụ thôi thì họ sẽ tối ưu lại kênh cho bạn.

tinhte22

Reaction score
1
kênh mình 4k sub nước ngoài bán 12 củ là rẻ hay mắc thím