Nhận giải đáp các thắc mắc về việc làm Youtube

doremon00

Reaction score
0
tiachop22 said:
cái Extemtions chắc bạn nói đến VidlQ, thẻ tag là thứ tốt, nhưng nếu để nói lấy thẻ tag của người khác thì bạn lưu ý một số điểm thêm:

- Không lấy hoàn toàn thẻ tag của video khác, thứ tự thẻ tag cũng sẽ ảnh hưởng đến khả năng đạt view cho kênh của bạn.
- hạn chế dùng thẻ tag của các kênh có lượng sub lớn, thật ra khi họ đã có lượng sub lớn thì gần như video xuất bản có view ngay, và gặp nội dung chất thì bay nhanh, nhưng thẻ tag đó lại ko hiệu quả bằng thẻ của những video trên kênh ít sub và có view, bạn xem sẽ thấy những thẻ đó mang tính định hướng tốt hơn.

Ngoài thẻ Tag ra, thumbnail ảnh hưởng rất lớn đến sống còn của video, ko phải thumbnail bắt mắt là sẽ có lượt xem, nó còn phụ thuộc vào nội dung thumbnail truyền tải, cụ thể để hiểu được google hiểu thế nào về thumbnail của bạn, bạn có thể up nó lên trang máy học của google sẽ hiểu google đọc thumbnail của bạn như thế nào : https://cloud.google.com/vision/
Cảm ơn bác nhiều. Bác cho em hỏi thêm điều nữa là có phần mềm hoặc cách nào làm thumbnail nhanh và đẹp ko ( bỏ pts nhé vì pts em lại ko rành lắm)

tiachop22

Reaction score
1
Last Updated 2019-12-29 ,17:58
Chào các thím, cụ thể thì xoay quanh vấn đề làm youtube, mình xin mạn phép mở topic này, các bạn nào có thắc mắc chưa có câu trả lời, có thể đặt với mình, với kinh nghiệm làm vài năm về youtube, hi vọng sẽ giải đáp cho các thím phần nào, và tạo sân chơi lành mạnh cho cộng đồng youtube thêm phần sáng tạo.

Last Updated 2019-12-29 ,17:58
Chào các thím, cụ thể thì xoay quanh vấn đề làm youtube, mình xin mạn phép mở topic này, các bạn nào có thắc mắc chưa có câu trả lời, có thể đặt với mình, với kinh nghiệm làm vài năm về youtube, hi vọng sẽ giải đáp cho các thím phần nào, và tạo sân chơi lành mạnh cho cộng đồng youtube thêm phần sáng tạo.

Last Updated 29-12-2019 at 17:58

Last Updated 29-12-2019 at 17:36
Chào các thím, cụ thể thì xoay quanh vấn đề làm youtube, mình xin mạn phép mở topic này, các bạn nào có thắc mắc chưa có câu trả lời, có thể đặt với mình, với kinh nghiệm làm vài năm về youtube, hi vọng sẽ giải đáp cho các thím phần nào, và tạo sân chơi lành mạnh cho cộng đồng youtube thêm phần sáng tạo. Thân.

Edit: có một số bạn tìm thông tin và nhắn tin cho mình, cũng ko rõ mình có đụng chạm gì đến công việc của các bạn ko, nhưng mình nhấn mạnh là mình chỉ chia sẻ những kiến thức mình biết về làm youtube, nếu ai đó nói có làm được mới đi chia sẻ được thì mình tạm đưa lên đây 1 kênh thu nhập của mình, ít nhiều thì anh em trong nghề cũng rõ nó chẳng là bao nhiêu, và chi phí để xây dựng cũng hoàn toàn không phải dễ dàng cứ làm là có và chẳng cần đầu tư gì. Mình chỉ muốn mọi người hiểu rõ hơn trò chơi này, thế giới bây giờ phẳng, nhưng não phải nhăn, còn không thì không có, chứ không phải ai đi dành giật lấy tài sản của ai.

Chào các thím, cụ thể thì xoay quanh vấn đề làm youtube, mình xin mạn phép mở topic này, các bạn nào có thắc mắc chưa có câu trả lời, có thể đặt với mình, với kinh nghiệm làm vài năm về youtube, hi vọng sẽ giải đáp cho các thím phần nào, và tạo sân chơi lành mạnh cho cộng đồng youtube thêm phần sáng tạo. Thân.

Last edited by a moderator:

Newbie v0z

Reaction score
0
Bắt đầu quay video thì lên sắm máy quay hay điện thoại nào ổn nhất mà chi phí hợp lý, rồi vụ chỉnh sửa video nữa dùng phần mềm nào dễ làm dễ tiếp cận thím

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

dekonlonton

Reaction score
0
Thím reup hay làm content thế, mục tiêu trước mắt của em là làm được kênh bật kiếm tiền thôi sau đó mới phát triển thêm. Xin bác kinh nghiệm làm kênh bật kiếm tiền.

qwertykhongchan

Reaction score
0
Youtube làm reup còn sống được không bác? Hay giờ phải chơi content ạ?

Mr_wishlove94

Reaction score
1
dekonlonton said:
Thím reup hay làm content thế, mục tiêu trước mắt của em là làm được kênh bật kiếm tiền thôi sau đó mới phát triển thêm. Xin bác kinh nghiệm làm kênh bật kiếm tiền.
Làm vlog là bật đc, đợi duyệt tầm 1-3thang :beauty:
Nên là mua sẵn kênh bkt mà chơi

ginta133

Reaction score
0
qwertykhongchan said:
Reup giờ dễ ăn bản quyền lắm. Tự làm tự ăn đi fen
via vozForums for iPhone

tiachop22

Reaction score
1
Newbie v0z said:
Bắt đầu quay video thì lên sắm máy quay hay điện thoại nào ổn nhất mà chi phí hợp lý, rồi vụ chỉnh sửa video nữa dùng phần mềm nào dễ làm dễ tiếp cận thím:plaster:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
Khi bắt đầu quay, tùy thuộc vào chủ đề bạn làm, thiết bị quay chỉ nên đủ dùng là được, các máy mình đã dùng qua và thấy ổn : LG G7, samsung từ S8 trở về sau đều quay tốt, đặc biệt có cổng typeC để bạn chuyển video vào máy biên tập rất nhanh, mình thì rất thích dùng iphone để quay vì độ ổn định của nó, có điều việc chép dữ liệu vào máy khá gian nan và mất thời gian nếu quay 4K. Phần mềm chỉnh sửa thì có nhiều, thông dụng và đơn giản mới bắt đầu bạn có thể dùng Camtasia, lên cao hơn là Premiere, Davinci, Final cut,

dekonlonton said:
Để bật kiếm tiền nhanh, bạn nên để qua 1k lượt đăng ký và 4k giờ xem một thời gian, giai đoạn nào kênh bắt đầu tăng mạnh thì bạn đăng ký tham gia kiếm tiền, thời gian xét duyệt sẽ được rút ngắn đi nhiều.

qwertykhongchan said:
Mình đã bỏ Reup từ 2 năm về trước, thời điểm hiện tại các cao cao thủ mình ko rõ, nhưng Reup trong giai đoạn này mình nhận định là khó khăn, vì bộ máy của youtube đã mạnh mẽ hơn rất nhiều, một phần nữa youtube đã trao các công cụ phát hiện trùng lặp cho nhà sáng tạo, nên việc bắt trùng lặp trở nên dễ dàng, dẫn đến muốn reup cũng mất nhiều công sức mà mình nên cân nhắc, liệu giữa làm reup và content đâu sướng hơn ?

Mirabilis said:
Edit video dùng phần mềm nào?
Đơn giản bạn có thể dùng Camtasia, nhưng cá nhân mình vẫn khuyên bạn nên dùng Premiere vì tính chuyên nghiệp của nó, thời gian đầu có thể sẽ vất vả và khó thao tác, nhưng khi dùng Camtasia nhiều, cũng chính vì sự dễ dàng dẫn đến các hiệu ứng cắt ghép cũng bị hạn chế nhiều, video dễ bị nhàm mà ko thoát ra được sự nhàm chán. Đằng nào cũng phải tiếp cận phần mềm, nên tiếp cận hẳn phần mềm chuyên nghiệp cho quen tay để đi đường dài.

Nguyen Giang My said:
1000 view bao nhiêu tiền, chạy quảng cáo Youtube có hiệu quả không
Tùy vào khu vực xem video của bạn youtube sẽ có mức tiền cụ thể, tuy nhiên, việc cấp tiền cho video ko chỉ dừng ở số view bạn đếm được, nó còn phụ thuộc vào độ phát triển video của bạn, độ dài video, % giữ chân người xem trong video... các video có giá trị sẽ được cấp các quảng cáo có gói thầu cao và sẽ mang lại thu nhập cao hơn, nên có những trường hợp, video hơn triệu view nhưng tiền chưa đến triệu đồng.

Mr_wishlove94 said:
Làm vlog là bật đc, đợi duyệt tầm 1-3thang :beauty:
Nên là mua sẵn kênh bkt mà chơi
Hiện tại thuật toán của youtube đã nhiều thay đổi, nên khi mua kênh đã bkt, thực tế sẽ tự mình làm khó mình rất rất nhiều, vì khi mua về thường sẽ chuyển đổi chủ đề rất nhanh dẫn đến tình trạng kênh chìm xuống đáy đại dương ko rõ nguyên nhân.