Nhận giải đáp các thắc mắc về việc làm Youtube

DaoTuanHai

Reaction score
0
tiachop22 said:
cấu hình thì khó nói lắm bạn, trong nhóm mình có người còn không có máy tính nữa, họ chỉ dùng điện thoại, quay và bàn cảnh chim hót, rồi chọi chim mà vẫn ăn đề xuất đều, nhưng để chủ quan theo ý mình là làm về chủ đề cần biên tập, thì máy tính bạn cần đủ để áp hiệu ứng, mình dùng core i7 thế hệ 4 cho tới gần đây mới đổi vẫn rất ngon lành, nên mình nghĩ tầm i5 đời 4 trở lên là dùng ngon, cần có card màn hình rời như 1050ti để effect mượt, ram 8gb, ngọt thì 16gb, còn chuyên nghiệp thì vô chừng lắm :chaymau:.
Cho e hỏi chi phí thùng pc đáp ưng nhu cầu quay vlog cỡ nhiu thím

DaoTuanHai

Reaction score
0
tiachop22 said:
Bạn xem lại là kiếm tiền bị vô hiệu hóa hay bị tắt tạm thời bạn nhé, nếu còn cho xét duyệt lại thì đợi tới ngày thôi, bạn phải đổi chủ đề, loại bỏ dần video cũ và đạt lượt xem cũng như lượt sub từ các video mới. Nhưng nói chung, nếu kênh của bạn chưa đủ sub đủ view thì nên làm chủ đề mới, kiểu reapply mình thấy chỉ hiệu quả với kênh lớn, có sức kéo từ sub cũ, chứ ít quá nó loãng khán giả dễ bị chìm kênh.
Với cho mình hỏi là thằng này nó làm dạng xe ôm vlog . Thì làm sao mà nó thu âm khách hàng lẫn tiếng của nó to và rõ như vậy đc ạ ( e có hỏi nó nói nó dùng tx650 gì gì ấy ) . Với cho e hỏi là thím nghĩ nó giấu caia ghi âm ở đâu mà kín ( khách ko biết ) vừa có thể thu âm rõ thế ạ

DaoTuanHai

Reaction score
0
tiachop22 said:
Bạn xem lại là kiếm tiền bị vô hiệu hóa hay bị tắt tạm thời bạn nhé, nếu còn cho xét duyệt lại thì đợi tới ngày thôi, bạn phải đổi chủ đề, loại bỏ dần video cũ và đạt lượt xem cũng như lượt sub từ các video mới. Nhưng nói chung, nếu kênh của bạn chưa đủ sub đủ view thì nên làm chủ đề mới, kiểu reapply mình thấy chỉ hiệu quả với kênh lớn, có sức kéo từ sub cũ, chứ ít quá nó loãng khán giả dễ bị chìm kênh.
Với cho mình hỏi là thằng này nó làm dạng xe ôm vlog . Thì làm sao mà nó thu âm khách hàng lẫn tiếng của nó to và rõ như vậy đc ạ ( e có hỏi nó nói nó dùng tx650 gì gì ấy ) . Với cho e hỏi là thím nghĩ nó giấu caia ghi âm ở đâu mà kín ( khách ko biết ) vừa có thể thu âm rõ thế ạ

DaoTuanHai

Reaction score
0
tiachop22 said:
Youtube cần thời gian để xử lý video của bạn nên ban đầu video sẽ ở 360, bạn để 1 vài tiếng sẽ lên mức video chuẩn của bạn up.
Nhưng liệu trong 1 tiếng bị giới hạn ở 360 thì người xem vô tình xem đc và chê chất lượng video thấp và họ đi ra nên mình mất đi khách hàng . Vậy khi up 1 video lên thì mình tạm ân rko cho ai xem , sau 1 tiếng khi ytb đã xử lí xong video của mình thì mình mới bật lại cho người xem xem hả thím

Missile

Reaction score
0
DaoTuanHai said:
Nhưng liệu trong 1 tiếng bị giới hạn ở 360 thì người xem vô tình xem đc và chê chất lượng video thấp và họ đi ra nên mình mất đi khách hàng . Vậy khi up 1 video lên thì mình tạm ân rko cho ai xem , sau 1 tiếng khi ytb đã xử lí xong video của mình thì mình mới bật lại cho người xem xem hả thím
Để chế độ lên lịch :doubt:
.
Đang có kênh cũ từ xưa làm vlog nhảm nhảm. Quay lại làm game các mày ạ :"> hy vọng có đồng ra đồng vào. Mà live youtube nó có trả tiền cho streamer như fb ko nhỉ :stick:

Tuanbnn

Reaction score
0
DaoTuanHai said:
Cho e hỏi chi phí thùng pc đáp ưng nhu cầu quay vlog cỡ nhiu thím
25tr full bộ, mà thím nên quan tâm nội dung trước đi, thằng Thiệu nhất Nguyễn nó đi lên từ con ip4 vs cái lap ghẻ đó

danaituoi

Reaction score
0
Có bác nào có kinh nghiệm chơi kênh ăn view nước ngoài không thế cho em thỉnh giáo với

via vozForums for iPhone