holir

Reaction score
0
Không rõ topic trước sao bị delete nhỉ, mình đoc qua nội quy thì đâu có gì là phản cảm nhỉ :nosebleed: Thôi mình đăng lại mời anh em thảo luận lại

Trong diễn đàn có rất nhiều thảo luận cho rằng việc mỗi gia đình sinh 2 đứa là đủ và tối ưu.

Giờ đặt trường hợp bạn là con trai một và nếu đã sinh hai con gái, mạn phép xin hỏi các thím trong voz đã từng trải qua chia sẻ kinh nghiêm những việc này nhé.

1/ Có áp lực gia đình hay như thế nào về việc nối dõi và phải xử lý như thế nào nếu không sinh thêm con trai, ai sẽ lo bàn thờ tổ tiên...

2/ Với tâm thế con gái sinh ra đã phải chịu thiệt hơn con trai, thì phải nuôi nấng đinh hướng như thế nào về tâm sinh lý để cho con gái tự lập và không bị lệ thuộc vào con trai như thế hệ trước và hiện tại? Chứ nghe các thím trên voz bày kế cho gấu có bầu thì nhà gái auto nằm kèo dưới là thấy con gái thua thiệt rồi :gach:

Mời các thím bàn luận cho xôm :byebye:

oishi11

Reaction score
0
Thì cố gắng thêm 2 con trai nửa.

Gửi từ điện thoại bằng vozFApp

cuongvq

Reaction score
0
Tôi thấy sướng vô cùng, 3 cô con gái xinh ngoan, đứa lớn giờ cơm nước đỡ bố mẹ được rồi.

felix88

Reaction score
0
Vẫn thích có đông con, 5 đứa là vừa. :chaymau:

BiGhetViDepTrai91

Reaction score
0
Nuôi con gái sau này được nhờ. Con trai lớn lên cha mẹ già yêu bệnh tật tụi nó vứt ra đường không nuôi đâu.

chucpt

Reaction score
0
Mình thấy nhà không có con trai thì có cảm giác yếu thế nhất là khi bố mẹ về già. Gặp được 2 chàng rể tốt thì còn vớt vát chứ gặp thằng nó ra vào nhà như chỗ không người thì nát lắm :chaymau:

Love U So Much

Reaction score
0
BiGhetViDepTrai91 said:
Nuôi con gái sau này được nhờ. Con trai lớn lên cha mẹ già yêu bệnh tật tụi nó vứt ra đường không nuôi đâu.
nhà em thân ai nấy lo :stick:, bố mẹ có lương hiu, năm ngoái em mua nhà còn móc sạch tiền tiết kiệm của 2 cụ

bố em có ốm phải đi lên hn thì mới đến lượt em, ngoài ra thì chịu :adore:

à mà có câu là dòng nước nó chảy xuôi, chỉ có bố mẹ lo cho con cái chứ ko có chiều ngược lại đâu nhé. đừng tưởng bở