Toreno

Reaction score
0
Last Updated 26-06-2017 at 17:45
Update:
Mình vừa đầu tư website có sẵn báo giá check nhanh của hơn 24 hãng, các bác cứ vào check khỏi phải email với inbox nữa nhé www.osiris.vn :D

Hello các bác

Em chia sẻ trước để anh em làm ăn cho dễ

Em lăn lộn cũng đã lâu, start-up 3 lần fail cả 3 rồi, :canny:
Đang làm phó phòng công việc ổn định lương đủ xài mà máu kinh doanh vẫn ở trong người nên bỏ mấy tháng tìm nguồn hàng để kinh doanh, mấy tháng trước có làm áo thun bỏ mấy trăm $ thu hồi vốn xong rồi nhưng em thấy cái này hên xui quá nên quay lại kinh doanh truyền thống

Chỉ tiêu của em là: ít vốn, hàng dễ bán, thị trường lớn, nhu cầu cao, hàng chất lượng ( không chơi đồ TQ, fake), khả năng phát triển cao (scale up), tỉ lệ lãi ít nhất phải 25% giá mà dễ gì tìm được sản phẩm như vậy?:stick:

Nhưng mà không, em đã tìm được! Đó là mỹ phẩm hàn quốc các bác ạ, em tìm mãi mới được đối tác cung cấp, cầm bảng giá trên tay mà không tin vào mắt mình vì có những sản phẩm giá gốc chỉ bằng 40% giá store, mà bọn VN xách tay về = giá store + phí mua hàng + phí xách tay + lãi của tụi nó đội gấp 130% người ta vẫn mua.:adore:

Xong em tính lấy về bán nhưng khổ cái em là con trai chả biết gì mà ôm hàng thì chết nên em nghĩ thôi hay là đứng giữa trung gian order và bỏ sỉ cho những người giỏi mảng này hơn mình. Thứ nhất em ko lo ôm hàng nên không rủi ro, thứ 2 em chỉ cần bỏ 50% vốn người ta cọc 50%, thứ 3 em không phải lo ship shiết trả lời inbox gì cả, đứng giữa ăn ít nhưng năng nhặt chặt bị với cả đang còn đi làm cty. :sexy:

Dông dài thế đủ rồi ạ. Em gửi các bác xem qua bảng giá chiết khấu 1 số hãng của em, em ăn% hoa hồng, phí ship về VN cứ 10$/ kí nhân lên, thời gian hàng về từ 10-20 ngày, có sẵn thì đóng hộp ship về ngay ko có thì đợi hãng lấy. Tổng cộng có 108 hãng với 64.000 sản phẩm, yên tâm ở VN bán chạy cái gì em có cái đó miễn là Mỹ Phẩm Hàn Quốc.

Bác nào quan tâm cứ truy cập Website : www.OSIRIS.vn , hàng đã về đều, khách hàng hài lòng và order tiếp nên em mạnh dạng public web, báo giá có cả trong đó
[email protected] em sẽ gửi báo giá từng món hàng cho.
Page: https://www.facebook.com/Osiriscosmetics/

P/s: Hàng Auth 100%
Thú thật em cũng mới làm thôi, Em đang về 1 đợt rồi cuối tháng đến, bác nào chưa tin tưởng thì cứ đặt gạch , hàng vè em post proof cho

Em Xin Hết

Update:
Mình vừa đầu tư website có sẵn báo giá check nhanh của hơn 24 hãng, các bác cứ vào check khỏi phải email với inbox nữa nhé www.osiris.vn :D

Hello các bác

Em chia sẻ trước để anh em làm ăn cho dễ

Em lăn lộn cũng đã lâu, start-up 3 lần fail cả 3 rồi, :canny:
Đang làm phó phòng công việc ổn định lương đủ xài mà máu kinh doanh vẫn ở trong người nên bỏ mấy tháng tìm nguồn hàng để kinh doanh, mấy tháng trước có làm áo thun bỏ mấy trăm $ thu hồi vốn xong rồi nhưng em thấy cái này hên xui quá nên quay lại kinh doanh truyền thống

Chỉ tiêu của em là: ít vốn, hàng dễ bán, thị trường lớn, nhu cầu cao, hàng chất lượng ( không chơi đồ TQ, fake), khả năng phát triển cao (scale up), tỉ lệ lãi ít nhất phải 25% giá mà dễ gì tìm được sản phẩm như vậy?:stick:

Nhưng mà không, em đã tìm được! Đó là mỹ phẩm hàn quốc các bác ạ, em tìm mãi mới được đối tác cung cấp, cầm bảng giá trên tay mà không tin vào mắt mình vì có những sản phẩm giá gốc chỉ bằng 40% giá store, mà bọn VN xách tay về = giá store phí mua hàng phí xách tay lãi của tụi nó đội gấp 130% người ta vẫn mua.:adore:

Xong em tính lấy về bán nhưng khổ cái em là con trai chả biết gì mà ôm hàng thì chết nên em nghĩ thôi hay là đứng giữa trung gian order và bỏ sỉ cho những người giỏi mảng này hơn mình. Thứ nhất em ko lo ôm hàng nên không rủi ro, thứ 2 em chỉ cần bỏ 50% vốn người ta cọc 50%, thứ 3 em không phải lo ship shiết trả lời inbox gì cả, đứng giữa ăn ít nhưng năng nhặt chặt bị với cả đang còn đi làm cty. :sexy:

Dông dài thế đủ rồi ạ. Em gửi các bác xem qua bảng giá chiết khấu 1 số hãng của em, em ăn% hoa hồng, phí ship về VN cứ 10$/ kí nhân lên, thời gian hàng về từ 10-20 ngày, có sẵn thì đóng hộp ship về ngay ko có thì đợi hãng lấy. Tổng cộng có 108 hãng với 64.000 sản phẩm, yên tâm ở VN bán chạy cái gì em có cái đó miễn là Mỹ Phẩm Hàn Quốc.

Bác nào quan tâm cứ truy cập Website : www.OSIRIS.vn , hàng đã về đều, khách hàng hài lòng và order tiếp nên em mạnh dạng public web, báo giá có cả trong đó
[email protected] em sẽ gửi báo giá từng món hàng cho.
Page: https://www.facebook.com/Osiriscosmetics/

P/s: Hàng Auth 100%
Thú thật em cũng mới làm thôi, Em đang về 1 đợt rồi cuối tháng đến, bác nào chưa tin tưởng thì cứ đặt gạch , hàng vè em post proof cho

Em Xin Hết

Traffic từ thớt này khá tốt nên mình review và chia sẻ kinh nghiệm cho các anh em, mình cũng là Nam và 80% các bác liên lạc mình lấy báo giá cũng làm Nam nên không hiểu nhiều về Mỹ phẩm vì vậy trước khi đặt hàng hoặc có ý định kinh doanh các bác nên đọc qua post này của mình nhé.

1.Về việc giá cả:
Bảng giá của mình báo là cho đơn hàng từ 500-1000$, các bác lấy hơn sẽ có giá tốt, từ 1000-2000 giảm thêm 1-2%, từ 2000$ giảm 3-5%. Vì lấy sỉ thì càng nhiều giá càng thấp, chính sách bên Hàn cũng vậy, lấy trên 3000-5000 có giá kịch kim

Vì vậy khi thực sự muốn kinh doanh các bác cứ báo số lượng, cứ thích cái gì báo cái đấy mình tình giá đầy đủ ra như bảng giá dưới, ko thích thì bỏ ra không sao cả.
Cơ chế giá bên mình rất đơn giản: giá hàng giá ship, thuế nhập khẩu đã bao trong phí ship rồi, không phí mua hộ, không phí dịch vụ gì cả, nhìn vào báo giá các bác sẽ biết lãi lỗ thôi.

Sỡ dĩ không có tax tại Hàn Quốc vì hàng xuất đi bên Công ty có làm laiding bill tức là hoá đơn xuất khẩu qua nước khác để khấu hao lại thuế nên các bác yên tâm là hàng công ty. (VD lúc bác mua hàng thì chịu 10% VAT nhưng xuất sang nước khác thì cầm tờ giấy báo là tôi xuất sang nước khác, tôi không dùng, không bán ở nươc sở tại nên trả lại tôi 10% VAT)

2.Tham khảo giá thị trường.

Nhiều bác đi dạo dạo xong bảo giá rẻ có lãi mà không nhiều, nhiều bác lãi 50k/sp còn chê :sweat:, trong khi mấy shop bên mình lấy mask về bán lãi có 10k/cái, nhưng họ bán 1 lần 10 cái.:sexy: , em thấy trung bình tỉ lệ lãi của các shop là từ 20-120k tuỳ sản phẩm nó cũng có mặt bằng chung hết rồi, nên bán cái này tỉ lệ lãi khoản 20-30% giá. Vì vậy các bác xác định bán mỹ phẩm thì nên bán số lượng nhé.

Vấn đề nữa là số lượng lấy ít, lợi thế bên em là lấy được nhiều hãng 1 lúc nên bác nào muốn lấy những dòng bán chạy của các hãng thì là lợi thế còn, lấy 5-10c / hãng thì giá chiết khấu như em báo là đã quá tốt rồi vì mình chọn hàng tốt nên bán nhanh. Còn 1 số chỗ khác chỉ lấy đc 1 hãng mà phải đủ hạng mức nên ôm hàng lâu

Hai là sản phẩm hết trend, hàng về tầm độ gần 2 tháng nó bán không được là nó sale, lúc đấy các bác mới lật đật đi order thì nó đang sale giá gần gốc, vd gốc 150 bán 210 sale 165. ( Ví dụ như 3CE có shop order về 2700 cây hiện giờ tồn nhiều đang bán 290k/c :canny: )

Vậy nên nếu bác theo trend, thấy cái gì người ta bán nhiều, mình đi order số lượng ít về thì bán không lại đâu ạ :stick: , em nói toẹt ra thế nhiều bác nghĩ kinh doanh nghành này không khả thi nhưng thà thế, bác nào nhắm làm được thì làm chứ lấy hàng bán k được em cũng chỉ lấy được cho các bác 1 lần thì em cũng dẹp.:stick:

3.Lựa sản phẩm

Nhiều bác lựa 1 sản phẩm giá cao lãi nhiều mà không chọn mấy sản phẩm ít tiền cũng chưa đúng, các bác phải làm bảng tính tỉ trọng lãi ra.
VD món 600k bán 720k lãi 120k so với món 150k bán 190 lãi 40k thì lấy cái 150k lãi hơn nhé, vì dễ bán, bán hết 4 cái lãi tới 160k lận

Về tính phí ship thì nên cân đối, vì 1 cây son lãi 60k cũng 30 gram mà 1 cái mask 25ml cũng 30 gram, trong khi bán cái mask lãi có 15k thôi

Như vậy lời khuyên của mình là:

-Lựa dòng sản phẩm chuyên biệt, ít người bán, chiết khấu cao vd như dưỡng da, dưỡng ẩm, trị mụn, bảo vệ da, giành cho da dầu như: A.H.C , mediheal, Benton, Huxley, Corsx
-Bán hàng uy tín là trên hết, cứ đảm bảo hàng thật, hàng bên mình giả đền gấp 5 , cứ bán giá các bác cảm thấy phù hợp, người ta tin tưởng sẽ mua , các bác nên có thị trường của các bác từ nhỏ đến lớn: các chị em, bạn bè, người thân, đồng nghiệp hoặc thị trường địa phương, còn mấy shop 1 tháng nó bán vài tỷ như Nutty, whomart, mặt hoa da phấn, koala nó bán thị trường chung thành ra mình k nên nhắm đến thị trường của nó

-Bán nhiều và lãi ít, xoay vòng vốn nhanh sau đó hãy lấy hàng cao cấp. Bán hàng sợ nhất là tồn hàng mà tồn thì do chọn hàng chưa đúng hoặc giá cao khó bán, nên bắt đầu với những sản phẩm nhỏ bán chạy và đúng nhu cầu căn bản, chị em nào cũng phải dùng: mặt nạ, nước thần, son, cushion, nước xịt khoán.

-Bên em có nhân viên bên Hàn tư vấn nên các bác chỉ cần muốn bán cái gì em sẽ bảo chúng nó tư vấn cho, những hãng mới nổi hoặc chất lượng tốt, chiết khấu cao mình sẽ nắm trước khi thị trường bán ào ạt, các bác bán trước thì tha hồ mà hô giá vì méo có thằng nào cạnh tranh, miễn sao làm marketing tốt

VD cái này có 170k mới ra hơn 1 tháng về bán cho mấy em teen thì thôi rồi:
:sexy:

Tinh thần kinh doanh của em:

Với các bác mới kinh doanh, ưu đãi giá rẻ để các bác kinh doanh thử các bác thành công em mới có đường sống.

Với các bác đã kinh doanh và muốn phát triển thì hỗ trợ hết mình giá luôn đảm bảo có lãi, lấy sll thì giá tốt, giá ở đâu tốt em lấy giá tốt hơn vì mình deal được với bên Hàn miễn sao mình lấy số lượng để deal được.

Không chèn ép,bắt lấy số lượng, làm khó làm dễ , VD các bác phải lấy 1000$ mới có rate 75% mà em có shop nào họ đang lấy 1000$ cái hãng đó rồi thì bác lấy 200$ em cũng có rate 75% cho các bác.

Cảm thấy bán không được em chỉ chỗ cho thanh lí, em sẽ thông báo đến các shop để họ gom cho , cùng lắm lỗ 20% không mất trắng được đâu

Thời gian giao hàng của em luôn đảm bảo nhanh nhất vì em thanh toán cho bên Hàn 100% mà lấy cọc có 50% nên em phải trả hàng nhanh em mới lấy lại tiền xoay vốn kịp được nên cácxbác cứ yên tâm hàng về nhanh nhất có thể, em có hệ thống tracking nên order zong hàng đóng gói lên máy bay về VN em báo chính xác từng tiếng đồng hồ nhé

Em xin hết
Bonus hình thùng hàng mới về.

namthien

Reaction score
0
hic ở Hà Nội ko có cơ sở thì làm sao chuyển 1 cục 10tr cho bạn rồi chờ lấy hàng được?
nhỡ bạn bùng thì sao :)

Toreno

Reaction score
0
namthien said:
hic ở Hà Nội ko có cơ sở thì làm sao chuyển 1 cục 10tr cho bạn rồi chờ lấy hàng được?
nhỡ bạn bùng thì sao :)
Ở sát nhà cũng bùng được thôi bạn ạ :chaymau:
Mình đang định về thêm vài đợt nữa rồi mở công ty có pháp nhân cho dễ làm, mấy cái nhập khẩu này cá nhân làm cũng k ổn, bác cứ xem báo giá được thì xúc, cần proof gì thì mình sẽ gởi, k ngại gì cả

Ken_1102

Reaction score
0
Xin bác báo giá sản phẩm. Xem giá cả ổn không.

Toreno

Reaction score
0
Ken_1102 said:
Xin bác báo giá sản phẩm. Xem giá cả ổn không.
Email m: [email protected]

P/s: Bác bỏ mấy dấu gạch dùm em nhé :D
đã gửi bác
maxymono said:
thật sự mình thấy so với giá bán lẻ ở vn thì giá này cao hơn ấy. mình so với ở đây http://myphamskinfood.com/ :-s
Mình đảm bảo giá thấp hơn giá hãng bán lẻ tại store thôi bác, còn mình không bao giá thấp nhất thì trường

Không biết bác so sản phẩm thế nào nhưng mình so với 1 số sản phẩm thì giá bên mình vẫn thấp hơn. chắc chắn bên đó cũng có sản phẩm giá thấp hơn vì họ lấy sỉ số lượng lớn, còn bên mình 11tr/order (có thể order 10-20 hãng, mỗi hãng 5-7 cái) đã gọi là sỉ rồi, chắc chắn k có giá nhập đầu vào tốt hơn họ được đâu, trừ khi lấy 100-200 sản phẩm/brand

Với cả thớt mình kinh doanh mong bác comment và đưa ra ý kiến khách quan.

Thank bác

Laneige Multi cleanser bên kia 400k, bên mình 17600 won = 369k
Kẻ mắt sáp Etude Proof 10 auto pencil Bên kia 110k, bên mình 4290 won =90k
Innisfree White tone up lotion bên kia 320k , bên mình 12800 won = 268k
Son Tonymoly Liptone get it tint bên kia 140k bên mình 5600 won =117k

maxymono

Reaction score
0
Toreno said:
đã gửi bác

Mình đảm bảo giá thấp hơn giá hãng bán lẻ tại store thôi bác, còn mình không bao giá thấp nhất thì trường

Không biết bác so sản phẩm thế nào nhưng mình so với 1 số sản phẩm thì giá bên mình vẫn thấp hơn. chắc chắn bên đó cũng có sản phẩm giá thấp hơn vì họ lấy sỉ số lượng lớn, còn bên mình 11tr/order (có thể order 10-20 hãng, mỗi hãng 5-7 cái) đã gọi là sỉ rồi, chắc chắn k có giá nhập đầu vào tốt hơn họ được đâu, trừ khi lấy 100-200 sản phẩm/brand

Với cả thớt mình kinh doanh mong bác comment và đưa ra ý kiến khách quan.

Thank bác

Laneige Multi cleanser bên kia 400k, bên mình 17600 won = 369k
Kẻ mắt sáp Etude Proof 10 auto pencil Bên kia 110k, bên mình 4290 won =90k
Innisfree White tone up lotion bên kia 320k , bên mình 12800 won = 268k
Son Tonymoly Liptone get it tint bên kia 140k bên mình 5600 won =117k
cảm ơn bác quan tâm, mình cũng con trai nên mấy cái hãng này đọc hoa hết cả mắt bác ạ, mình thấy son 3ce họ bán với mình cũng đã từng mua nên mình so qua lại và nhận xét vậy thôi.
cmt này coi như up cho bác

chanyeol

Member
Reaction score
0
bác ơi nhập hàng như vậy có bill rõ ràng không ạ?

Toreno

Reaction score
0
maxymono said:
cảm ơn bác quan tâm, mình cũng con trai nên mấy cái hãng này đọc hoa hết cả mắt bác ạ, mình thấy son 3ce họ bán với mình cũng đã từng mua nên mình so qua lại và nhận xét vậy thôi.
cmt này coi như up cho bác
3CE mới tăng 12% hôm đầu tháng bác ạ mà 2-4 tuần mới có hàng đấy

chanyeol said:
bác ơi nhập hàng như vậy có bill rõ ràng không ạ?
Bên mình sẽ show cetificate of origin và Proformar invoice nếu bên bạn yêu cầu, tất nhiên là 1 phần thôi do mình order cho nhiều người chung để deal giá tốt mà.

Còn mấy cái bill giấy in ở store thì ko có đâu :chaymau:
Hàng giả mình đền 100%, thôi 300% luôn, có giả đâu mà :gach: