Người yêu sắp cưới nói chuyện vs bạn gọi bằng thằng

/V\arshmallow

Reaction score
1
Injokerisreal said:
Cái phần bác nói xưng hô Bả với mẹ chồng khi nc với bạn bè thì nó khá bth mà? t cũng nc với bạn bè xưng ba mẹ t hay ba mẹ vợ bằng ổng bả or ông bà có làm sao đâu. Cái quan trọng là nó đang nc với người ngang hàng với ba mẹ mà xưng ba mẹ chồng là ổng bả mới là có vấn đề :gach: À tiện thể nhỏ lớn t chưa bh cãi lời ba mẹ hay lớn tiếng với ba mẹ bao giờ nhé chứ mắc công thím lại bảo mất dạy :byebye:
Mình hiểu cách xưng hô miền nam mà
:shame: Quan trọng ở đây theo ý của mình là thái độ khi nói ấy. Với cả văn viết khác văn nói, như mình viết mình có thể viết bậy, nhưng nói thì không :shame: Nói chung là gặp ở ngoài đời khác lắm luôn haha. Bạn mình nếu không nói ra không ai biết nó có những suy nghĩ rất bực (và hơi khinh thường) mẹ chồng, kiểu nó nhịn nhịn cười nói nhẹ nhàng bên ngoài nên nó gặp mình nó kể rất là :v Mình dám nói là nó chọn nói với mình vì mình k có mối quan hệ liên quan nhà chồng nó hoặc sẽ là 1 đứa khác thân cực thân với nó, chứ kbg có 1 tin nhắn hay tám kể lể đâu :doubt: Đó là chưa kể mấy bố ở đây chắc chưa biết chuyện viết status chửi xéo mẹ chồng, nhà chồng trên fb mà set chế độ để chồng k thấy nó còn khốn hơn =))

K rõ hoàn cảnh nội dung tn là thế nào, theo mình nó chẳng có gì quá đáng lắm cả. Cơ mà mình vẫn theo quan điểm chẳng thà nói rõ ra ngay từ đầu, nếu chủ thớt là người xem trọng cách xưng hô, yêu nhau 3 năm mà k tỏ rõ quan điểm này là chủ thớt cũng có phần sai ròy. Đâu phải 3 tuần hay 3 tháng mà không thể hiểu rõ :shame:

thuybien

Reaction score
0
em cũng có lúc gọi ny là nó ( bằng tuổi ) lúc kể với bố mẹ về ny thoi chứ ko thường xuyên, toàn kêu ổng, ảnh, anh ấy.

chứ gọi bằng thằng thì mất dạy thiệt nha, chưa kể còn chênh 5 tuổi nữa .
phải minh mình cũng buồn, nhưng biết làm thế nào :D
ko lẽ bảo: anh đọc tn thấy em kêu anh bằng thằng , anh buồn lắm :D

darkhader

Reaction score
0
Dù có đầu đội trời chân đạp đất
Vợ dâm bạn đểu thì đời cũng nát
Bao nhiêu vụ bạn gái inb thả thính một lúc 5 6 thằng trên fb r?
Kém 5 tuổi gọi ny là thằng, đàn ông là phải bỏ qua qtâm đến vc lớn? Đến vợ mình mà còn gọi là thằng thì thử hỏi mấy đứa em, mấy đứa cháu gọi mình là gì?

Rapunzel

Reaction score
1
alicubeo said:
Cô ấy hoặc tên. Đơn giản vì tao là người có học, tao tôn trọng bạn gái tao.
Manly quá. Bỏ bạn gái theo em đi anh trai. :">

Chan0312

Reaction score
0
Bạn em nó cũng gọi chồng bằng nó. Nhắc rồi mà ko biết nó nghĩ gì :stick:

kangin0000

Reaction score
0
nickchinh1 said:
Đã cưới rồi thì vợ, chồng ngang hàng nhau sao so sánh với đứa em vợ vai nhỏ hơn được.
Vì sợ người dưng coi thường mà đi bắt ép chính vợ của mình? Trong khi những khó khăn chỉ có con vợ bên mình. Thằng bạn nào coi thường, t next luôn khỏi phải nghĩ.
Chưa kể xưng hô kiểu này chỉ khi nói chuyện với bạn thân nó. Có phải ai cũng nói vậy đâu.
Có vợ chưa?
Mấy ông sinh viên hay vẫn còn thanh niên thì out giùm tôi.
Được gửi từ hoa mộc lan - vozForums

Ha-Ji-Won

Reaction score
0
vợ/bạn gái mà gọi bạn bằng "thằng, nó" khi nói chuyện với người khác thì nên coi lại nhé, lúc bình thường không sao, tới lúc cãi nhau là mày-tao đó.

ukasi5

Member
Reaction score
1
Thằng thì hơi quá nhưng nếu gọi Nó cũng đc mà. Chẳng lẽ nc vs bạn bè lúc nào cũng ck tao ntn, a ý,... Sếp cũng gọi vk là nó mà. Sếp bảo mỗi lần a ngồi chơi game là vk nó chửi a như con. Phải xuống chơi với con bé con thật :byebye:

Gửi từ LGE LG-F500S bằng vozFApp

Ga Ga Ga

Reaction score
0
Ông gọi người yêu ông là "con bé", thế mà lại thấy buồn vì ng yêu gọi là "thằng".
Tôi thì chả ủng hộ gì cái chuyện gọi là "thằng", mà cái gì cũng phải đến từ hai phía, kể cả sự tôn trọng và cách xưng hô
Edit: Nyc của tôi bằng tuổi, gần 5 năm không 1 lần xưng mày tao, không bao giờ gọi nhau sau lưng là thằng, con, cái hay nó. Nên giờ dù chia tay cũng chả vui vẻ gì nhưng cũng có cái đáng tôn trọng để vớt vát he he