welcome to voz

Reaction score
0
Đầu tiên thì mình xin kể sơ qua về cuộc tình đã qua:
Mình và em quen nhau trong cùng khu trọ thời sinh viên, khi đó em năm 1, mình năm 2 và rồi 2 đứa yêu nhau được 6 năm :)
Những năm yêu nhau thời sinh viên, cuộc sống toàn màu hồng với bao hẹn ước :)
Và rồi 2 đứa ra trường, em nhanh nhẹn, năng động kiếm được ngay 1 chỗ làm văn phòng tốt, mình thì ù lì, học kém ra được trường đã may lắm rồi, k kiếm được việc làm văn phòng nên mình làm những việc phổ thông. Em luôn ở bên động viên mình cố gắng :)
Và rồi cứ thế, công việc của em thì thăng tiến còn mình thì vẫn vậy, công việc k ổn định lương 3 cọc 3 đồng, cảm thấy thật tự ti khi ở bên em mặc dù em chẳng nghĩ như vậy đâu, luôn động viên mình thôi :)
Và rồi 1 ngày, mình nói lời chia tay em, chỉ vì bản thân mình kém cỏi quá, thấy k xứng đáng được ở bên em, mặc dù cả 2 đứa vẫn yêu nhau thật nhiều. Em níu kéo, bảo em chờ mình, nhưng mình nói em đừng chờ nữa, hãy kiếm người tốt hơn mình :)
Từ đó tới giờ đã hơn 1 năm rồi, mình thì vẫn thế, tiếp tục cuộc sống của 1 loser, lủi thủi 1 mình, k quen thêm 1 ai cả, vì em mãi là người mình yêu nhất :)
Nay nhận được tin nhắn từ em, đại ý là
Anh giờ thế nào rồi, sống tốt chứ?
Chẳng biết nên trả lời em thế nào, có nên rep lại không hay là thôi :)
Vài dòng kể lể vậy thôi.

XipRackViVoXe

Reaction score
0
Buồn nhỉ!
Cứ REP lại như 2 người bạn xem đại ý ra sao.
Đừng quan trọng hóa 1 tin nhắn đơn giản mà tự huyễn hoặc ra nhiều chuyện ko có thật.
Chỉ là 1 tin nhắn mà cũng không dám đối mặt thì sau sao làm đc việc lớn!

welcome to voz

Reaction score
0
XipRackViVoXe said:
Buồn nhỉ!
Cứ REP lại như 2 người bạn xem đại ý ra sao.
Đừng quan trọng hóa 1 tin nhắn đơn giản mà tự huyễn hoặc ra nhiều chuyện ko có thật.
Chỉ là 1 tin nhắn mà cũng không dám đối mặt thì sau sao làm đc việc lớn!
loser như mình thì làm được việc lớn gì :)
chia tay xong mình chặn hết fb các kiểu vì mình k muốn tơ tưởng gì tới em nữa, có lẽ mình huyễn thật, 1 năm chắc đủ quên nhau rồi thím nhỉ :)

vuhoaithutuan

Reaction score
0
Theo mình đừng rep lại. Gặp lại người xưa kỉ niệm ùa về đau lòng lắm. Mà giờ có gặp lại, nhìn nhau mà ko yêu được còn đau lòng hơn. Hoặc là bạn phải thật cố gắng cho bằng nta. Hoặc là mạnh mẽ nên để im lặng Bấn quá thì mua bó hoa tặng bạn ấy. Mà ko nói gì cả. / gửi điện hoa ý. Cũng nhẹ lòng

Gửi từ Meizu M3 Note bằng vozFApp

XipRackViVoXe

Reaction score
0
welcome to voz said:
chia tay xong mình chặn hết fb các kiểu vì mình k muốn tơ tưởng gì tới em nữa, có lẽ mình huyễn thật, 1 năm chắc đủ quên nhau rồi thím nhỉ :)
Thôi. Đừng trốn tránh nữa.
Unlock mọi thứ đi. Đôi khi phải đối diện với sự thật mới làm ta trưởng thành và chín chắn lên được. Đừng gò ép bản thân vì sợ hãi 1 điều gì đó- Để sau này tiếc nuối sao ngày ấy.... sao mình không làm khác đi... Trên này đã bao thím làm hành động chặn y như bạn rồi. Và rồi 2 năm 3 năm sau nhận được thiệp hồng mà lòng hối hận vô cùng. Nhưng cũng đã muộn màng.
Thế lên mình khuyên bạn bây giờ cứ nt trả lời như những gì hiện tại mình đang sống.
Em hỏi anh thế nào. Thì nt lại hỏi ý em là muốn hỏi về chuyện g, chung chung quá anh không biết bắt đầu từ đâu...
Và cứ như vậy ta nhè nhẹ đối moặt với hiện thực. Chí ít ta còn có cái mà nhớ 1 thời trẻ- đã từng sống hết mình vì 1 việc nào đó.:">

matbuon8023

Reaction score
0
welcome to voz said:
Thực ra bạn không loser đâu. Yêu như thế mà b còn dứt khoát được 1 năm rồi thì b không hề vớ vẩn đâu. Đừng có suốt ngày lẩm nhẩm câu đấy trong đầu làm gì.

XipRackViVoXe

Reaction score
0
Để mình kể bạn nghe câu chuyện của mình.
Tính tới bây giờ đã gần 3 chục tuổi đầu. Mình có lẽ có 2 chuyện làm mình day dứt và tiếc nuối mãi mãi. Giờ vẫn cứ day dứt... và nuối tiếc.
Chuyện thứ nhất là việc bỏ dở dang việc học hành ở 1 trường TOP 1 và bay ra ngoài bươn trải... và mình hối hận sao hồi đó không cố gắng hoàn thành công việc học hành và có 1 tấm bằng trong tay.
Chuyện thứ 2 là hồi năm 2017. Vợ mình hiện tại ra trường và mình xác định về quê làm, bời chán trường cuộc sống nơi thị thành. Và có lẽ đó cũng là khoảng thời gian mình giằng xé nhất. Mình và vợ mình hiện tại gần như là chia tay. Nhưng sau bao đêm dài trằn trọc, mình lại nghĩ là: Tuổi trẻ được có 1 lần, tại sao không yêu hết lòng 1 lần để sau này không hối cũng không tiếc. Không thể đi vào con đường cũ như việc mình bỏ học được. vậy là mình níu kéo mình nài nỉ, mình kéo cho bằng được em về với mình. và ai ngờ mình lại thành công- Và hiện tại đã có 1 nhóc hơn 1 tháng tuổi. Và chuyện này đã không trở thành việc mình hối tiếc.
chuốt lại mình chỉ còn 1 điều tiếc nuối là việc học hành trong quá khứ của mình. Và nó làm mình day dứt mãi không thôi.

welcome to voz

Reaction score
0
vuhoaithutuan said:
Theo mình đừng rep lại. Gặp lại người xưa kỉ niệm ùa về đau lòng lắm.
Mà giờ có gặp lại, nhìn nhau mà ko yêu được còn đau lòng hơn.
Hoặc là bạn phải thật cố gắng cho bằng nta. Hoặc là mạnh mẽ nên để im lặng
Bấn quá thì mua bó hoa tặng bạn ấy. Mà ko nói gì cả. / gửi điện hoa ý. Cũng nhẹ lòng

Gửi từ Meizu M3 Note bằng vozFApp
XipRackViVoXe said:
Thôi. Đừng trốn tránh nữa.
Unlock mọi thứ đi. Đôi khi phải đối diện với sự thật mới làm ta trưởng thành và chín chắn lên được. Đừng gò ép bản thân vì sợ hãi 1 điều gì đó- Để sau này tiếc nuối sao ngày ấy.... sao mình không làm khác đi... Trên này đã bao thím làm hành động chặn y như bạn rồi. Và rồi 2 năm 3 năm sau nhận được thiệp hồng mà lòng hối hận vô cùng. Nhưng cũng đã muộn màng.
Thế lên mình khuyên bạn bây giờ cứ nt trả lời như những gì hiện tại mình đang sống.
Em hỏi anh thế nào. Thì nt lại hỏi ý em là muốn hỏi về chuyện g, chung chung quá anh không biết bắt đầu từ đâu...
Và cứ như vậy ta nhè nhẹ đối moặt với hiện thực. Chí ít ta còn có cái mà nhớ 1 thời trẻ- đã từng sống hết mình vì 1 việc nào đó.:">
matbuon8023 said:
Thực ra bạn không loser đâu. Yêu như thế mà b còn dứt khoát được 1 năm rồi thì b không hề vớ vẩn đâu. Đừng có suốt ngày lẩm nhẩm câu đấy trong đầu làm gì.
Mà đm việc đầu tiên là b bỏ cm cái hình emo này :) đi. cười ra cười khóc ra khóc. đm
XipRackViVoXe said:
Để mình kể bạn nghe câu chuyện của mình.
Tính tới bây giờ đã gần 3 chục tuổi đầu. Mình có lẽ có 2 chuyện làm mình day dứt và tiếc nuối mãi mãi. Giờ vẫn cứ day dứt... và nuối tiếc.
Chuyện thứ nhất là việc bỏ dở dang việc học hành ở 1 trường TOP 1 và bay ra ngoài bươn trải... và mình hối hận sao hồi đó không cố gắng hoàn thành công việc học hành và có 1 tấm bằng trong tay.
Chuyện thứ 2 là hồi năm 2017. Vợ mình hiện tại ra trường và mình xác định về quê làm, bời chán trường cuộc sống nơi thị thành. Và có lẽ đó cũng là khoảng thời gian mình giằng xé nhất. Mình và vợ mình hiện tại gần như là chia tay. Nhưng sau bao đêm dài trằn trọc, mình lại nghĩ là: Tuổi trẻ được có 1 lần, tại sao không yêu hết lòng 1 lần để sau này không hối cũng không tiếc. Không thể đi vào con đường cũ như việc mình bỏ học được. vậy là mình níu kéo mình nài nỉ, mình kéo cho bằng được em về với mình. và ai ngờ mình lại thành công- Và hiện tại đã có 1 nhóc hơn 1 tháng tuổi. Và chuyện này đã không trở thành việc mình hối tiếc.
chuốt lại mình chỉ còn 1 điều tiếc nuối là việc học hành trong quá khứ của mình. Và nó làm mình day dứt mãi không thôi.
cảm ơn đã các thím đã chia sẻ :adore:
giờ nhắn tin lại nên hay k, nhắn thì sợ lại nhớ lại ngày xưa, em nó nhớ k thì mình k biết chứ mình thì chắc chắn k quên đc, còn như thím trên chia sẻ nt như 1 người bạn thì thật sự mình k làm đc :sweat:
có lẽ là thôi vậy

XipRackViVoXe

Reaction score
0
Chỉ muốn nhủ vs bạn 2 dòng cuối:
- làm những điều ta cho là đúng và hết lòng vì nó dỳ chỉ 1 lần.
- một khi đã quyết- không bao giờ được ngoảnh lại.
Gửi từ Samsung SM-G9550 bằng vozFApp

welcome to voz

Reaction score
0
XipRackViVoXe said:
Chỉ muốn nhủ vs bạn 2 dòng cuối:
- làm những điều ta cho là đúng và hết lòng vì nó dỳ chỉ 1 lần.
- một khi đã quyết- không bao giờ được ngoảnh lại.

Gửi từ Samsung SM-G9550 bằng vozFApp
cảm ơn thím :stick: