Người Việt bây giờ giỏi Tiếng Anh quá

vinhnamvo

Reaction score
4
Yoshiko Tsushima said:
I bad in Engrish, I do not talk many :shame: , I drink lot water, I full.
Ticeo 100 :shame:

Sent from SM-G920F using vozFApp
What is you spelling about? I can not know you mean!!!

[W]inter [B]lues

Reaction score
0
Saberlarry said:
Hồi trc mình từng tham gia một cuộc pvan nhân sự, bao gồm trợ lý GĐ (đòi hỏi TA thông thạo 4 kĩ năng và kĩ sư - vị trí này thì hiểu đơn giản thôi), mình là người phỏng vấn họ. Vị trí đầu hồ sơ rất nể, về mặt TA thì nhớ là TOEFL IBT tầm 100/120 thì phải, người còn lại 650 TOEIC. Người đầu thì nghe hiểu mình ok, accent khá tệ nhưng bật ý ra được luôn, có chia sai tense tí nhưng ko sao. 650 thì không hiểu mình nói gì, hiểu sai và không trả lời nổi. Mình tin là toeic 8-9xx cũng dễ nhiều người vào vế 2 lắm
8-900 mà đem so với 650 :sexy:, cái tầm 700 với 800 nó cũng khác bọt rồi bạn ơi. Nói đc hay ko mình ko biết chứ 8-900 nghe phải thuộc dạng ổn rồi nhé :sexy:
p/s: vào cty nhà nước có bằng t.a gì cũng vứt xó :sad:

poloniex

Reaction score
0
Nhiều thằng vô quăng vài câu tiếng Anh để giả ngu thì thật ra tụi mày ngu thiệt. Vì có những thằng ngu thiệt mới làm ba cái trò xàm lông đó để thể hiện.

sinoca.delete

Reaction score
0
800 là khá nhưng ko phải quyết định bạn làm kiếm được việc ngon đâu. Cái chiếm tới 80% nữa là thái độ làm việc của bạn đấy.
Mình gặp nhiều (nhiều nhé tức là 5 - 10 người) IELTS 7.5 còn lương 10 - 15 tr thôi cơ mà đi làm 7 -8 năm rồi đó. Nên là hãy coi tiếng anh nó là cái bằng xe máy, bạn cần có để đi làm nhưng không giúp bạn kiếm được việc ngon vì đi xe máy nhé.

Saberlarry

Reaction score
0
Không có ý hạ thấp nhưng nghe của toeic dễ lắm ấy, nó kiểu hỏi một câu xong cho 3 đáp án cóc liên quan sai bét nhè và 1 đáp án đúng. Có cái mục 3-4 thì đòi tập trung thôi chứ cũng không đánh đố gì

kun_mr.liar4

Reaction score
0
cái bằng thi toàn bằng tricks thì tuổi gì kiếm việc liên quan đc, dịch cũng khó, dạy cũng khó :chaymau:

lamtac94

Reaction score
0
Quan trọng có dùng giao tiếp được không, gặp đầy thằng khoe toeic vs ielts thì cao mà nói chuyện dặn mãi đéo ra được 1 câu làm thằng 650 toeic cũng thấy hụt hẫng

ryajautb

Reaction score
33
Chắc em không phải người Việt bây giờ. Ngu anh văn quá

letanu

Reaction score
0
Giờ này cũng còn xài TOEIC ah? Em tưởng giờ chỉ xài IELTS hay TOELF thôi chứ.

sinoca.delete

Reaction score
0
letanu said:
Giờ này cũng còn xài TOEIC ah? Em tưởng giờ chỉ xài IELTS hay TOELF thôi chứ.
Bạn ở nước ngoài ah, mà hình như nước ngoài đâu có phải thi mấy cái này :gach: Hay giờ SV giỏi quá toàn IELTS mình ko biết.:sogood: