Người Sài Gòn ra Bắc làm việc tim đồng hương :(

jude1903

Reaction score
0
10 năm trước ra HN sống, chia sẽ với thớt là khổ dã man. Mở miệng ra là bị nhìn, bị chém. Cái cảnh đi đâu nói gì ai cũng nhìn lạ lắm. Ban đầu ko adapt được suýt bỏ cuộc đi về, may sau quen ex rồi bạn bè có vài người cũng nice nên dần quen. Xong việc éo bao giờ muốn quay lại. Xong ex theo mình cũng éo muốn quay lại luôn, mà vô đây sống quen nó chửi ngoài Bắc còn gắt hơn mình.Nói chung quan sát em ex mới hiểu tâm lý mầy người Bắc vào Nam sống

tam thai' tu

Reaction score
0
phhung said:
À cho tôi hỏi, 1 phần xôi đầy đủ thập cẩm 60k là mắc hay rẻ nhỉ , ăn ở phố cổ, nhưng tiệm hơi sạch, chỗ mũi tàu chả nhớ ở Hàng gì nữa
Quan trọng cái thập cẩm đấy có những gì ? Tôi ăn nhẹ nhàng hộp xôi rươi chim rán trứng cút đã 160k rồi

DuongTank

Reaction score
0
HN là nơi ưu việt nhất VN rồi, sao bạn cứ lo lắng thế, cứ ra quán mạnh mẽ hô to cho tô phở, thêm ly trà đá. sao đó tự mình mà cảm nhận

via vozForums for iPhone

biostar13

Reaction score
0
Nghe mấy bác ngoài Bắc kể mà vừa tò mò vừa sợ
Đang định năm sau làm chuyến ra Bắc cho biết đất nước mình như nào.

deviantart

Reaction score
0
Sao mấy lần mình ra mình ăn uống linh tinh lặt vặt cũng đâu đến độ bị chém đâu nhỉ, cả nhà hàng lẫn hàng quán lề đường. Cảm nhận là giá cả đắt hơn trong sài gòn nhưng không phải chổ nào cũng đắt. Ăn 1 phần bún chả ở phố cổ 35k hay bún vịt ở khu gần mandarin garden 35k là đắt hay là rẻ? Với mình thì giá đó ổn, đồ ăn cũng không quá ngon nhưng cũng không đến nổi tệ.

TKhoa

Reaction score
0
Dân Bắc dân Trung cứ di cư vào Nam miết, rồi có ngày miền Nam nó sẽ phình ngược lên đồng hoá hết dân Bắc Trung ko ta

smandpo

Reaction score
0
deviantart said:
Sao mấy lần mình ra mình ăn uống linh tinh lặt vặt cũng đâu đến độ bị chém đâu nhỉ, cả nhà hàng lẫn hàng quán lề đường. Cảm nhận là giá cả đắt hơn trong sài gòn nhưng không phải chổ nào cũng đắt. Ăn 1 phần bún chả ở phố cổ 35k hay bún vịt ở khu gần mandarin garden 35k là đắt hay là rẻ? Với mình thì giá đó ổn, đồ ăn cũng không quá ngon nhưng cũng không đến nổi tệ.
vì thớt này chúng nó đang xàm l chứ sao :byebye:

nguyenhue95vn

Reaction score
0
Ra ngoài này mà phân biệt vùng miền Bắc Kỳ này, Bắc Kỳ nọ mà gặp thằng cục tính thì chỉ có nước nhặt răng thôi. Còn sinh hoạt chả khác gì ở trong, ai cũng bận kiểm tiền chả ai quan tâm đến thím đến từ vùng nào đâu. Có chăng thì chỉ mấy mụ gian thương chặt chém, tuy nhiên ở đâu cũng có người this, người that nên thím đừng có đánh đồng tất cả. Trường đại học nơi em được cử đi học toàn là sinh viên miền Nam ra ngoài này học, tiếp xúc đứa nào đứa nấy đều thấy ok, chả thấy chê mấy.

Cơ mà nếu có đi uống rượu thím cũng đừng có sốc văn hóa nhá, ở đây bọn em uống dồn, uống ép kinh lắm, không lai dai cả buổi như ở trong đâu. Thím cứ chuẩn bị đi, phải có tiểu xảo đấy không chén nào cũng cho vào mồm thì dễ toang lắm.

Captain_US

Reaction score
0
biostar13 said:
Nghe mấy bác ngoài Bắc kể mà vừa tò mò vừa sợ :D Đang định năm sau làm chuyến ra Bắc cho biết đất nước mình như nào.
đi du lịch chỉ cảm nhận phần nhỏ thôi bro, sống hẳn vài tháng nửa năm cho cảm nhận đầy đủ :sexy: