Người Sài Gòn ra Bắc làm việc tim đồng hương :(

Keey

Reaction score
0
Hộp cái phone đi fen, tui cũng hay công tác ra Hà Nội, có gì tui alo lai rai.

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp

EVNSPC

Reaction score
0
Mới ra Hà Nội du lịch 2 tuần, thấy mọi người cũng dễ gần mà, ăn uống thì cũng không thấy mắc, mình giọng miền nam rặt mà có thấy bị chặt chém gì đâu. Phở có 25,30k 1 tô ngay phố cổ. Cháo lòng đúng chuẩn bắc có 30k.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

smallsam

Reaction score
0
Em sống ở hn dc 3 tháng rồi. Em học 1 lớp ngắn hạn ngoài này. Em ở thanh xuân khu thịt chó quan nhân , chạy chiếc vario biển 59 hai gương có cây pô độ và cặp phuộc ohlins vàng chóe vô cùng nổi bật giữa thủ đô nơi lắm thanh niên dù túi đéo có tiền, chạy con xe ghẻ nhưng vẫn cố đú đôi yeezy fake và đeo cái rolex 300k sĩ với đời.

Anh ở trên phố cổ thì tối đi bar hoặc may ra gặp giọng nam từ các anh khách du lịch đi dạo bờ hồ thôi.
Còn ở đây em chạy ngoài đường đi làm vẫn gặp biển 59 hay 6x suốt, em biết mấy anh bác sĩ học hoặc đang lăn lộn ở hanoi nữa đó. Nhìn chung thì biển 4x 5x 6x dù ko nhiều như biển 1x 2x đặc biệt là 36 37 ở saigon dấu yêu nhưng vẫn có.

........

Em ít lên phố cổ chơi nên ko ăn trên đấy
. Khu em thì em đi ăn ngoài tiệm chưa thấy bị chặt bao giờ, em nói giọng miền nam hẳn luôn chứ ko pha nhại gì. Đợt duy nhất bị bùa là đi đổ xăng thì bị con mụ ở cây quân đội ngay khúc giao trường chinh với phỏng dái liếm mẹ 10k.
Thức ăn ngoài tiệm bình dân em đánh giá là dơ vãi cả lone. Hóa chất thì 2 bên ngang nhau nhưng hình thức thì hàng quán ở hanoi kém hơn.
Về ẩm thực em ăn dc hết, món tủ của em là bánh cuốn full hàn the và bánh mì, bánh mì hanoi họ bỏ máy ép dọc và có đu đủ sợi dễ nuốt hơn cái bánh mì mất dạy toàn là thịt nguội và cà rốt ngâm chua trong saigon. Em đặc biệt ghét món cơm rang dưa bò khô như hốc cám rang của mấy anh hanoi. Em đéo ăn nổi món đấy.

nnduong

Reaction score
0
EVNSPC said:
Mới ra Hà Nội du lịch 2 tuần, thấy mọi người cũng dễ gần mà, ăn uống thì cũng không thấy mắc, mình giọng miền nam rặt mà có thấy bị chặt chém gì đâu. Phở có 25,30k 1 tô ngay phố cổ. Cháo lòng đúng chuẩn bắc có 30k.
Thôi về đi ở lâu người ta lại chém cho đứt cổ

EVNSPC

Reaction score
0
nnduong said:
Thôi về đi ở lâu người ta lại chém cho đứt cổ
Chém thì chưa thấy, chỉ thấy các thanh niên voz xl với pbvm thôi.
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

bobi_cry

Reaction score
0
tuanlong89 said:
nghe nói người miền nam mà ra hà nội là bị thanh niên hà nội đánh ha bac? :sosad:
bác nghe đâu thế? đứa nào nói thế đẩm bỏ mẹ nó đi. Bác cứ bt thì chả ai làm gì bác. Rảnh thì cà phê mừng năm mới đê, mặc dù em méo phải người Nam :byebye::byebye::byebye:
:gach::gach::gach:

resooser

Reaction score
0
Có t người SG ở HN nè (thật ra là nhà vào SG năm 76 nên gọi là dân miền Nam thôi) ở đc 7 tháng rồi. Mà thật ra là t từ Úc về cơ nên thượng đẳng hơn bọn SG nhiều.

bobi_cry

Reaction score
0
chauchauda said:
Ra đây không pbvm là được chứ ai rảnh đâu mà làm khó ông:go: còn chặt chém thì tùy,nếu chặt chém thì kể cả nói giọng bắc mà mặt lớ ngớ cũng chém nhé:sexy:

Gửi từ :"u bằng vozFApp
em nói thật chứ ở HN bình thường chả ai pbvm đâu, chỉ khi ai đó hành xử như kẹc thì mới soi xem có phải dân xứ shire ko :gach::gach::gach:

chimkugay

Reaction score
0
ít tiền thì trần duy hưng, nhiều tiền thì mai hắc đế, bùi thị xuân, tầm tầm thì đê la thành, văn chương, có mà đầy đồng hương =)) mà cẩn thận bị đồng hương gọi bảo kê chém nhá

thanhtuantyros3

Reaction score
0
.SBTN. said:
ngoài Hà Nội nghe nói cơm tấm với sinh tố chạy đầy đường mà thím :surrender:
Nhưng mà nó hổng ngon thím ơi! Em đi thử các quán nổi tiếng được đánh giá cao nhất về các khoản đó cũng không ok được. Khẩu vị đúng là khó thay đổi!
Bù lại thì ngoài này cũng có rất rất nhiều món ngon khác đáng thưởng thức. :beauty::beauty:
Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp