Ngừng khoe lương, tôi muốn hỏi ở voz này có ai yêu thích công việc mình đang làm không, lương cao hoặc k cao

HumanAvocado

Reaction score
0
Đến ngày lễ tết, đến lúc mua tã bỉm sữa, lúc thích sắm sửa gì đó thì mới thấy k vui thím à :sosad::sosad:

Xau_trai_nha_ngheo

Reaction score
0
Đã từng nhận mức lương 8 triệu khi đã làm nhiều năm ở 1 công ty. Công việc do đã quen thuộc nên không thấy áp lực gì cả. Rồi đến 1 ngày nhận thấy những người mới vào công ty dù kinh nghiệm ít hơn mình rất nhiều, chỉ 2-3 năm kinh nghiệm vẫn có mức lương bằng mình hoặc cao hơn mình. Lúc đó mới nhận thấy rằng mình nên nhảy việc, nhảy việc xong nhận mức lương 17tr mà vẫn thấy thấp so với những người làm cùng công việc ở các công ty khác. Và mới biết rằng mức lương 8tr-9tr còn thấp hơn cả mức lương cho người mới ra trường ở 1 số công ty. 1 số công ty trả cho người mới ra trường lương 10tr.

Diamond1414

Reaction score
0
NickSpamCacModCuTuNhien said:
xàm, nghe xứ như thời bao cấp năm 80 vậy:gach:
1430811
nếu bạn sinh ra trong 1 gia đình no đủ - bố mẹ chỉ cần 0800-1700 là cho bạn 1 cuộc sống sung túc thì chúc mừng

quangvh

Reaction score
0
Lương thấp quá thì cv có thoải mái đến đâu cũng k vui đc

Sent from HMD Global Nokia 6.1 Plus using vozFApp

gaplachet2000

Reaction score
0

Mỗi ngày 1 niềm vui .
Làm 3 - 4 tiếng . Tháng trên 30 củ . :gach::gach:
Yêu thích công việc của mình .
Đg đi học thêm nhiều cái .

JaxTeller

Reaction score
0
Tiền nhiều thì auto vui,kệ cmn áp lực, ai cũng phải làm để sống và nuôi gia đình,nghĩ nhiều làm gì

quangtruong3082010

Reaction score
1
Xau_trai_nha_ngheo said:
Đã từng nhận mức lương 8 triệu khi đã làm nhiều năm ở 1 công ty. Công việc do đã quen thuộc nên không thấy áp lực gì cả. Rồi đến 1 ngày nhận thấy những người mới vào công ty dù kinh nghiệm ít hơn mình rất nhiều, chỉ 2-3 năm kinh nghiệm vẫn có mức lương bằng mình hoặc cao hơn mình. Lúc đó mới nhận thấy rằng mình nên nhảy việc, nhảy việc xong nhận mức lương 17tr mà vẫn thấy thấp so với những người làm cùng công việc ở các công ty khác. Và mới biết rằng mức lương 8tr-9tr còn thấp hơn cả mức lương cho người mới ra trường ở 1 số công ty. 1 số công ty trả cho người mới ra trường lương 10tr.
Thím nói đúng r, muốn nhanh tăng lương thì tốt nhất là nhảy việc.
Cty e của JP. Vào 5 năm thì mới lên được chief staff, lương cao hơn người vào 1 năm được hơn 1 tr. Chắc do độ ổn định nên họ ở lại

VaquezSound

Reaction score
1
Làm công việc thoải mái đây, nói chung mới vào thì bỡ ngỡ, nhưng sau 2 năm thì cũng đã nắm gần hết, căn bản là anh em làm ở đây không ai giỏi hơn mình kể cả sếp, đâm ra công việc chả có gì áp lực cả, mà tính mình thì cũng loại ba phải không cà khịa hay gây hấn với ai, đi làm chủ yếu le ve với chém gió, lương 11 gross còn net chỉ ~10 củ.
Nói chung thấy mình lom dom dần rồi, giờ bảo nhẩy cũng ngại cơ. Mà thực ra cái thằng như mình do may mắn với được nhận vào đây làm chứ thử đi phỏng vấn mấy chỗ đéo ai thèm nhận.

Everlost00

Reaction score
0
tại sao không phải lương 30 củ và vẫn vui vẻ nhỉ? :gach:

rongxanh

Reaction score
0
Thu nhập 40tr vẫn thấy ít, biết bh mới mua đc nhà đà nẵng, haizzz:sosad: