Ngủ 8 tiếng 1 đêm hay 5 tiếng một đêm

maskzoro10

Reaction score
0
Em ngủ 8 tiếng một đêm mà dậy vẫn buồn ngủ người uể oải sáng nào cũng vậy. Thằng làm cùng thì 5 tiếng nó chơi game tới khuya mà sáng đéo nào cũng thấy nó tỉnh mình thì ngáp lên xuống có cách nào giải quyết đc vấn đề này không ạ :(:)(:)((

Gửi từ Lenovo L78031 bằng vozFApp

namtu98

Reaction score
4
maskzoro10 said:
Em ngủ 8 tiếng một đêm mà dậy vẫn buồn ngủ người uể oải sáng nào cũng vậy.
Thằng làm cùng thì 5 tiếng nó chơi game tới khuya mà sáng đéo nào cũng thấy nó tỉnh mình thì ngáp lên xuống có cách nào giải quyết đc vấn đề này không ạ :(:)(:)((

Tôi cũng bị tình trạng như anh. có khoảng 40% người trên thế giới đều có gen cú đêm. Tức là sáng luôn buồn ngủ uể oải. Càng về khuya lại càng tỉnh táo. :sosad: Tôi ngủ 5 6 tiếng cũng giống 8 tiếng. Thậm chí có hôm ngủ 10 tiếng đêm thì sáng sau vẫn ngáp ngắn ngáp dài. :pudency:

tannyvoquang

Reaction score
0
cái này do ngủ ko sâu, nín thở trong lúc ngủ dẫn đến tình trạng não thiếu oxy nên dậy người mệt mỏi, uể oải, tui cũng dzậy

Putanginamo

Reaction score
0
maskzoro10 said:
Thằng làm cùng thì 5 tiếng nó chơi game tới khuya mà sáng đéo nào cũng thấy nó tỉnh mình thì ngáp lên xuống có cách nào giải quyết đc vấn đề này không ạ :(:)(:)((
Chắc do thiếu vận động a ạ
via vozForums for iPhone

Nha Tien Tri

Reaction score
1
Thể trạng mỗi người khác nhau, nếu sáng dậy thấy mệt mỏi, uể oải thì cứ ngủ sớm hơn mọi ngày 1 tiếng. Mà cái vụ ngủ sớm thì khá khó

kpvnzz

Reaction score
0
1 ngày ngủ 6 tiếng, ngủ sớm dậy sớm, sáng dậy vận động cơ thể là tự nhiên khoẻ liền.

laccanhmai

Reaction score
3
Mình từng ngủ lúc 9h tối, 6h dậy thấy vẫn mệt như thường, chẳng biết sao.

Chắc do tâm lý, ngày nghỉ thì tự dưng 5h dậy thì lại ko muốn ngủ nữa

khoicanyeu.1908

Reaction score
1
Quan trọng là độ sâu của giấc ngủ, chứ thật ra ngủ bao nhiêu tiếng trong 1 đêm cũng k nói lên đc điều gì
!

UserZ

Reaction score
0
maskzoro10 said:
Nó chơi hàng xịn nhoé : -_- -_-

Chu Tho Dien

Reaction score
0
10h30 ngủ, sáng 5h dậy bình thường, mà nếu có "giao ban" đêm thì 5h là uể oải. Phải nằm thêm tiếng nữa

Gửi bằng vozFApp