Nghề xây dựng lương cao sao nhiều người bỏ thế nhỉ?

JangHai

Reaction score
0
vuongmanh said:
Nhân thớt xây dựng các bác cho em hỏi có ai ở đây làm M&E engineer k ạ ? cho em xin ít review về tương lai ngành nghề cũng như lương lậu ạ. Em đang học cơ điện tử cũng muốn nhảy sang phần này.
Ib thím nhé. M trong mảng này. Nhân tiện cũng đang muốn học thêm về điện tử muốn thỉnh giáo thím :))
Sent from Samsung SM-G935F using vozFApp

Vo_Han_Sat

Reaction score
0
Red.GaoRanger said:
Đà Nẵng. 12tr bao ăn ở nhà có giúp việc :sexy: Trước ở HCM thì 18. Nhưng làm full time đuối lắm không dễ ăn đâu, chia tiền ra giờ thì ít lắm :go:
Với cả làm tổng thầu mới gọi là kỹ sư, mấy ông kỹ thuật làm cty thầu phụ bé tí cũng kỹ sư. Chối tai vãi
via vozForums for iPhone
Tốt nghiệp ĐH thì là KS chứ tổng với tiết gì
Được gửi từ iPhone 5c - vozForums

minhh

Reaction score
0
lethanhgiang said:
Bạn đang làm mảng nào, ngành gì, thích đi theo con đường nào thì ae mới tư vấn được.
KTXD thực sự là 1 mảng khá rộng, và khá hay (trừ ngồi bóc tách, mình sợ ngồi bóc vl :sogood:)
Mình học lên Thạc sỹ vì mình thích, tốt nghiệp xong thi và học luôn. Tất nhiên học trong trường thì lý thuyết là chính, nhưng nó là môi trường tốt để học hỏi. Vì lớp tầm 30 người, toàn các anh chị lớn trong ngành, trao đổi dc nhiều lắm.
Xuất ngoại được thì cứ xuất ngoại thôi, không cần phải lăn tăn làm gì nữa.:chaymau:
nhờ bác tư vấn con đường. em học kỹ thuật xây dựng, ra làm TVTK 1 năm, xong nghỉ ra công trường làm được 1 năm nay, ban đầu làm QC, mà từ Tết đến nay thì hồ sơ hoàn công cũng xong nên em dc chuyển qua QS, gọi QS chứ em chỉ bóc khối lượng và làm hồ sơ thanh toán (quy trình các bước thì em nắm hết rồi). có điều em bóc khối lượng khá chậm và nhức đầu :sweat:
như thím sợ bóc khối lượng thì làm mảng KTXD ở chuyên môn gì? em muốn theo mảng KTXD nhưng vì ngày xưa học thuần kỹ thuật nên chỉ biết mỗi bóc khối lượng (chậm, nhức đầu) và quy trình các bước làm thanh toán A-B, thầu phụ.

kaidecember

Reaction score
0

đây là 1 trong các lý do mà nhiều người bỏ
đã bắt đầu hết tâm huyết với cái nghề

thangngos

Reaction score
0
anhtuan6694 said:
Chào đồng dâm K55, cũng K55 Nuce đây .thím học khoa nào thế :beauty::beauty:
Tôi cầu đường. Học xong đi làm mấy năm thấy ko hợp nghề này cho lắm.
Sent from Xiaomi MI 8 using vozFApp

thangngos

Reaction score
0
bombom292 said:
K55 có gì trong tay rồi anh :beauty:
via vozForums for iPhone
Cảm giác chả có gì. Tiếng anh giao tiếp như gió nhưng lương cũng chả cao gì. Không biết vài năm nữa sẽ định hướng như nào. À. Chưa lấy đc vợ. Thế đấy.

stronger94

Reaction score
0
minhh said:
nhờ bác tư vấn con đường. em học kỹ thuật xây dựng, ra làm TVTK 1 năm, xong nghỉ ra công trường làm được 1 năm nay, ban đầu làm QC, mà từ Tết đến nay thì hồ sơ hoàn công cũng xong nên em dc chuyển qua QS, gọi QS chứ em chỉ bóc khối lượng và làm hồ sơ thanh toán (quy trình các bước thì em nắm hết rồi). có điều em bóc khối lượng khá chậm và nhức đầu :sweat:
như thím sợ bóc khối lượng thì làm mảng KTXD ở chuyên môn gì? em muốn theo mảng KTXD nhưng vì ngày xưa học thuần kỹ thuật nên chỉ biết mỗi bóc khối lượng (chậm, nhức đầu) và quy trình các bước làm thanh toán A-B, thầu phụ.
KL bác có cách quản lý, giỏi excel và kc xíu là sẽ nhanh thôi
Gửi từ Samsung SM-J330G bằng vozFApp

khanhbmt

Reaction score
0
maiyeuem said:
VP chức to thì vẫn cao mà, như KSTK bên V lương cỡ 6-7 chục :chaymau::chaymau:
Kstk kwr V thì ngồi sát a kia nên hnay đi làm chưa chắc ngày mai nhé
Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp

bombom292

Reaction score
2
thangngos said:
Cảm giác chả có gì. Tiếng anh giao tiếp như gió nhưng lương cũng chả cao gì. Không biết vài năm nữa sẽ định hướng như nào. À. Chưa lấy đc vợ. Thế đấy.
Như gió luôn cơ :adore:
Tôi thì biết chút tiếng Nhật chứ tiếng Anh lại phế. Anh có tư vấn cho đồng khoá đc cách học vs tài liệu k?
Mà thím muốn làm cty nhật k? Có skill gì rồi?
via vozForums for iPhone

Nothing107

Reaction score
0
Gạch hóng với ạ,tiện có thím nào KTS cho e xin ít exp chứ làm gần 2 năm thấy nuôi béo cho sếp là chính

via vozForums for iPhone