Reaction score
0
Em nghĩ nếu bác định theo hướng nghiên cứu thì hãy làm postdoc tiếp. Còn nếu xác định sau này ra làm industry thì bây giờ nên về Việt Nam làm luôn. Cũng có tuổi rồi. Học cũng đã đủ giỏi rồi.
Trình độ bác về VN gái không thiếu. Em biết một anh thạc sĩ Đức, về đây được săn đón cực kỳ, gái bâu đầy.

firestork1

Reaction score
0
vozer1990 said:
Bữa mình đc Harvard với Boston gọi phỏng vấn postdoc (thề k chém), mà rớt vòng cuối đó. Xin cty Mỹ thì họ thấy k có visa Mỹ là k cho nộp hồ sơ luôn. Chỉ có ở đó sẵn mới có cơ hội thôi.

Đành cố chịu đựng thêm 2 năm nữa chứ biết sao :sosad: Ngoại hình cũng ok mà sao hẻo quá.
tôi cũng 90, đang làm Viettel mà muốn sang Bắc Âu học master, thím ko ngại thì inb facebộ nhé, có gì ae connect giao lưu kết hợp :sexy:

Moi_Lay_Vo

Reaction score
2
mỗi lần vào các thớt này là mình thấy bản thân còn phải phấn đấu nhiều lắm mới thành winner

vozer1990

Reaction score
0
im.heinz.doofenshmirtz said:
Em nghĩ nếu bác định theo hướng nghiên cứu thì hãy làm postdoc tiếp. Còn nếu xác định sau này ra làm industry thì bây giờ nên về Việt Nam làm luôn. Cũng có tuổi rồi. Học cũng đã đủ giỏi rồi.
Trình độ bác về VN gái không thiếu. Em biết một anh thạc sĩ Đức, về đây được săn đón cực kỳ, gái bâu đầy.
Mình lỡ nhận ông giáo bên Na Uy rồi, ko rút đc :sweat: Thôi để ráng qua mở mang tầm mắt coi trường xịn cơ sở vật chất sao :adore:
firestork1 said:
tôi cũng 90, đang làm Viettel mà muốn sang Bắc Âu học master, thím ko ngại thì inb facebộ nhé, có gì ae connect giao lưu kết hợp :sexy:
Đã hộp :sexy: qua đi thím. Oslo free học phí mà.

loclubu

Reaction score
0
Học tới postdoc rồi lên đây hỏi? wtf? silly vc bro ơi. Thôi, vote học lại đh rồi lên đây hỏi chọn ngành nghề, ae góp ý cho. Xem lại cái đầu học postdoc nhen.

vinh91

Reaction score
1
nhưng mà sao học postdoc rồi mà lương có 4k5 thôi hả

sao thấp vậy.ở úc mới ra trường cũng đc 4-5k/month rồi.a đồng nghiệp qua úc working visa mà bằng đh vn thôi cũng 8k/m.tất nhiên làm dầu khí nên lương cao nhưng ngành j mà postdoc rồi mà lương vẫn thấp vậy

vozer1990

Reaction score
0
loclubu said:
Học tới postdoc rồi lên đây hỏi? wtf? silly vc bro ơi. Thôi, vote học lại đh rồi lên đây hỏi chọn ngành nghề, ae góp ý cho. Xem lại cái đầu học postdoc nhen.
Lên voz hỏi ý kiến cũng bị chửi :stick: Ông làm như pd là siêu nhân cái gì cũng phải biết.

endlesskid

Reaction score
0
Postdoc chứ gì nữa,mở rộng mối quan hệ, sau này nhờ vả van xin gì chả được.

greans

Reaction score
0
vinh91 said:
nhưng mà sao học postdoc rồi mà lương có 4k5 thôi hả
sao thấp vậy.ở úc mới ra trường cũng đc 4-5k/month rồi.a đồng nghiệp qua úc working visa mà bằng đh vn thôi cũng 8k/m.tất nhiên làm dầu khí nên lương cao nhưng ngành j mà postdoc rồi mà lương vẫn thấp vậy
postdoc lương vậy cao rồi, nó cũng phổ thông sai vặt, chỉ khác là có cái bằng PhD thôi. Khi nào ra làm cho industry hoặc prof thì lương mới khác

phuact

Reaction score
0
vozer1990 said:
Như tít. Lương trước thuế hết cho dễ nhé mấy thím:

1 - 1 cty nhỏ ở Trung Âu, làm java android cho smartphone. Lương 4500€ (thuế 44%)
2 - postdoc cho 1 trường đại học số 1 Bắc Âu, làm rô bô, học máy, học sâu... Lương 4500€ (thuế 30%)
3 - giảng viên ở 1 trường tư ở VN, về PLC. Lương 35tr (thuế em k biết, chắc tầm 15%)

Thứ 2 em phải trả lời người ta rồi :byebye: Cám ơn các thím.
Thầy ở đâu cho em.cắp.cặp theo.với ạ
Gửi từ Samsung SM-N950N bằng vozFApp