cr07rmd

Reaction score
0
Supersoyx said:
Hậu quả đầu to mắt cận, thoái hóa cột sống, tiểu đường, cưới vợ xấu hơn cá xấu :sogood:
Còn phải xem mục tiêu cuộc sống của m là gì, chẳng có gì là dễ dàng cả, phải trade off những thứ khác để có nó. Ở đây là tiền

Cơ mà tao biết nhiều thằng cũng cày cuốc nhưng vẫn đẹp trai ngời ngời, bụng 6 múi, đi 4 bánh, vợ như hotgirl

Supersoyx

Reaction score
0
XinClipBiBan said:
Giá gia công, freelancer nhận khoán chứ đâu tính giờ. :gach:
Tôi có thằng bạn ở Malay hay nhận mấy cái kiểu gia công về làm nên rổ rá cũng biết chút ít, có thể cao hoặc thấp hơn tí tùy vào tech-stack được yêu cầu, cao nhất từng nhận thì 12$/h nhưng bị hành lên bờ xuống ruộng chứ dễ gì ăn tiền thiên hạ :">
Mấy chú IT ở Việt hay khoe lương trên K đô nay K đô kia đa số là toàn xạo chó. Cty tôi có chú ~3year exp fullstack vừa nghỉ tức thời đây, đi deal lương mức 20tr tụi công ty toàn chê cao (trong khi min pay trên trang tuyển dụng là 1k, các cty outsource ở Đà Nẵng). Vậy mới thấy những con số trên mạng toàn là ảo ảnh mơ hồ :sexy:
Đi phỏng vấn coder mà hỏi toàn kiến thức tầm architech, lương thì chỉ xấp xỉ 1k.:sogood:

JiznyPro

Reaction score
0
Dev vớ vẩn cũng cầm được 15tr tội gì ko làm =))

Giờ outsource nhiều lắm, mà các cháu mới ra trường đi pv toàn hét mười mấy củ sợ vãi.

Đợt mới đi làm lương 7 củ nghĩ lại cũng buồn :(

lethaiduong

Reaction score
0
Nếu giỏi làm thêm freelancer cũng có thể dư giả về tiền bạc, lập team ra ứng dụng vào business là ngon nhất

Supersoyx

Reaction score
0
JiznyPro said:
Dev vớ vẩn cũng cầm được 15tr tội gì ko làm =))
Giờ outsource nhiều lắm, mà các cháu mới ra trường đi pv toàn hét mười mấy củ sợ vãi.
Đợt mới đi làm lương 7 củ nghĩ lại cũng buồn :(
Kiểu làm ăn của vn chỉ thấy lợi trước mắt, làm kiểu này lời nhưng ko thể tăng rate được.

Thời giá mỗi năm mỗi khác 7 triệu nếu năm 2010 thì hơn 400 đô đấy so với nhiều ngành nghề lúc đó là khá cao. Lương 1000k lúc đó khủng lắm chắc phải cỡ giám đốc cty nhỏ. Thế mới nói chọn nghề ko thể nhìn ngắn hạn được.

luong_nguyen_99

Reaction score
0
Em đang đi thực tập. Gần như full time. May mắn được 2 củ 1 tháng. Đám bạn em nhiều thằng còn không được gì .

Cbts96

Reaction score
1
luong_nguyen_99 said:
Em đang đi thực tập. Gần như full time. May mắn được 2 củ 1 tháng. Đám bạn em nhiều thằng còn không được gì .
99 thực tập sớm thế thím? em năm 4 mới thực tập :byebye:

nhokkoy58

Reaction score
0
Cái nghề này nó tính theo kinh nghiệm, các ông đi thực tập càng sớm càng tốt chứ. Chờ đến năm 4 mới đi thực tập

Ngày xưa mình đầu năm 2 đã vác mặt đi xin học việc cmnr

luong_nguyen_99

Reaction score
0
Em học CĐ bác ạ. Mà bọn e học rảnh nên đi sớm đấy. Chứ vẫn chưa đến lúc đi thực tập

Cbts96

Reaction score
1
nhokkoy58 said:
Cái nghề này nó tính theo kinh nghiệm, các ông đi thực tập càng sớm càng tốt chứ. Chờ đến năm 4 mới đi thực tập :chaymau:

Ngày xưa mình đầu năm 2 đã vác mặt đi xin học việc cmnr
Sợ ko nhận lại nhục nên em ở nhà train kỹ rồi mới đi làm :sexy:
luong_nguyen_99 said:
Em học CĐ bác ạ. Mà bọn e học rảnh nên đi sớm đấy. Chứ vẫn chưa đến lúc đi thực tập
bác thực tập ở đâu vậy? :chaymau: