Ngày cuối cùng của năm 2019 thật tệ :(((

cuc_cuc_cute

Reaction score
0
Hôm nay ngày cuối cùng của năm 2019 rồi các thím thế nào...
Còn em thì tệ lắm...
Em thì cũng chỉ là thằng nhân viên quèn, nhà thì nghèo...
Hôm nay đi công tác ở Hải Phòng về đến phòng trọ khi vào phòng thì thấy mất cái xe máy để đi làm phòng thì bị lục tung lên em tá hỏa đi hỏi mọi người rồi cô chủ... cái dãy phòng trọ của em lại không có cctv đành ngậm ngùi đi báo công an haiz làm xong hết thủ tục bên phường báo chờ và đi kiểm tra và cố gắng. :sosad:
Em cũng chạy vòng vòng thành phố tìm các tiệm cầm đồ mà không có. Em về nhắn tin cho chị gái thì bà ý lại nghi ngờ em nghiện ngập haiz trước giờ em thuốc còn không hút rượu bia cũng không uông nhiều.
Nhà em cũng không có khá giả nên cái xe cũng là một cái gì đó khá lớn. em còn chưa báo cho mẹ ở nhà haiz
em buồn lắm các thím ạ :(

namtu98

Reaction score
4
cuc_cuc_cute said:
Còn em thì tệ lắm...
Hôm nay đi công tác ở Hải Phòng về đến phòng trọ khi vào phòng thì thấy mất cái xe máy để đi làm phòng thì bị lục tung lên em tá hỏa đi hỏi mọi người rồi cô chủ... cái dãy phòng trọ của em lại không có cctv đành ngậm ngùi đi báo công an haiz làm xong hết thủ tục bên phường báo chờ và đi kiểm tra và cố gắng. :sosad:
Em cũng chạy vòng vòng thành phố tìm các tiệm cầm đồ mà không có. Em về nhắn tin cho chị gái thì bà ý lại nghi ngờ em nghiện ngập haiz trước giờ em thuốc còn không hút rượu bia cũng không uông nhiều.
Nhà em cũng không có khá giả nên cái xe cũng là một cái gì đó khá lớn. em còn chưa báo cho mẹ ở nhà haiz
Tháng củ mật bác ạ. Nên kiếm phòng trọ an ninh hơn thôi, xác định không lấy lại được xe đâu bác. Còn nếu muốn lấy lại thì phải trả tiền cho công an thậm chí giá trị hơn cái xe ấy nhiều. tầm tuần là có :byebye: cứ bình tĩnh về ăn tết với gia đình, vay mượn thêm tiền bạn bè người thân mua tạm con xe khác. Rồi qua tết chuyển phòng trọ luôn. Mình cũng bị 2 lần mất trộm ở tháng củ mật này rồi, bon nó manh động lắm :go:

cuc_cuc_cute

Reaction score
0
namtu98 said:
Tháng củ mật bác ạ. Nên kiếm phòng trọ an ninh hơn thôi, xác định không lấy lại được xe đâu bác. Còn nếu muốn lấy lại thì phải trả tiền cho công an thậm chí giá trị hơn cái xe ấy nhiều. tầm tuần là có :byebye: cứ bình tĩnh về ăn tết với gia đình, vay mượn thêm tiền bạn bè người thân mua tạm con xe khác. Rồi qua tết chuyển phòng trọ luôn. Mình cũng bị 2 lần mất trộm ở tháng củ mật này rồi, bon nó manh động lắm :go:
mất xe mất tiền e buồn lắm rồi còn bị người nhà nghi là nghiện :((:)sosad:

anhhoangpro2020

Reaction score
0
Chia buồn cùng bác, mất là k gở lại dc rồi trừ khi thật may mắn

Giờ mượn tiền ai đó mua xe cũ mà đi, rồi đi làm lại mà trả thôi.

một kinh nghiệm là khi đi xa vài ngày thì nên đem xe đi gửi ở bãi, k nên bỏ ở nhà trọ, dù nhà trọ an ninh cỡ nào cũng mất

cuc_cuc_cute

Reaction score
0
anhhoangpro2020 said:
Chia buồn cùng bác, mất là k gở lại dc rồi trừ khi thật may mắn :sosad:
Giờ mượn tiền ai đó mua xe cũ mà đi, rồi đi làm lại mà trả thôi.

một kinh nghiệm là khi đi xa vài ngày thì nên đem xe đi gửi ở bãi, k nên bỏ ở nhà trọ, dù nhà trọ an ninh cỡ nào cũng mất :adore:
giờ e chả biết phải nói với mẹ em như thế nào mẹ mà cũng nghĩ e nghiện nữa chắc e chả thiết sống
:sosad:

Reaction score
0
cuc_cuc_cute said:
Còn em thì tệ lắm...
chia buồn với bác, là thằng đàn ông nên cố gắng xử lý mọi chuyện đừng nên kể lể với người quen biết, nhất là người nhà, vay mượn mua tạm con wave đi làm trả dần :">

hihikeke2000

Reaction score
0
thớt nghiện thì sao ko lên voz nhờ các winner giúp đỡ mà phải trình bày mất xe làm gì thế fence?