Ngành xây dựng thê thảm quá :byebye:

Maverick_ns

Reaction score
0
pacpumpumcaccumcum said:
Ông anh học xây dựng BKHCM hệ Việt Pháp , nghe đâu toàn ăn chơi chứ chả học gì mấy :surrender:
Gửi bằng vozFApp
Đùa à? Bọn PFIEV toàn bọn trâu chó cả đấy. Hình như full lịch từ 7h30 đến 5h30 chiều mà

Gửi bằng vozFApp

fox.d.pal

Reaction score
0
o0alvin0o said:
Em thi ĐH năm 2015, năm đầu tiên thi gộp tốt nghiệp với đại học, với cả điểm chuẩn lên xuống như chứng khoán.
Thi ĐH xong em nộp nguyện vọng 1 cntt BK HCM. Xong rồi cày hết cuốn C Programming trong lúc chờ đậu. Hồi đó được 25đ , nghĩ là đậu rồi. Ai dè thiếu 0.25 rớt:sosad::sosad:
Đậu nv2 là xây dựng. Mà em có quan tâm nv2 là cái gì đâu, viết cho đủ thôi.
Rồi cũng đành phải học do nhà nghèo với em không đủ quyết liệt để cãi lại ba mẹ :(:)((
Nộp bừa thế mà sau 1 năm em lại được vào tài năng cầu đường.:gach:
Cho tới giờ là xong năm 3, không nợ gì, học trước luôn mấy môn của kì cuối ( kì làm luận văn) . Điểm tb đang 7. :gach::gach. Cơ mà thấy điểm ảo vê lù. Đa phần là thầy buff, chứ thấy không xứng đáng tí nào.
Em đọc rất nhiều topic về xd, hoang mang lắm, vì toàn thấy bạc, cực khổ, xa nhà. Mới đi thực tập về cũng thấy thế, có mấy ông chắc phải 3 4x rồi mà còn cầm con toàn đạc bắn cao độ giữa nắng chang, bạc hiện hẳn lên tóc.
Em tính học đại cho xong rồi nhảy ngay khi vừa mới ra trường. Còn gặp mấy bác trên đây bảo cntt không cần bằng :pudency::pudency:.
Tiền bối đi trước cho em lời khuyên với
Sent from Xiaomi Redmi 3S using vozFApp
Có hứng thú về bên mình làm không bạn?
Gửi từ Một thế giới khác bằng vozFApp

toujouaya9x

Reaction score
0
ceibga said:
Wtf?? :surrender::surrender:

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp
có gì mà ngạc nhiên, đâu phải mỗi xây dựng như thế, như bạn t nó đi bán thiết bị máy móc y tế cho các bệnh viện, đến gặp ng ta chào bán, muốn ng ta đồng ý là cũng cắt % ra chứ ko thì còn lâu. hay như bên bđs, muốn khách mua của mình chứ ko mua thằng sale khác thì phải cắt phế, có vụ cắt đến khô máu nhau ko còn 1 xu HH nào, chỉ để lấy doanh thu về lấy 4tr tiền lương, hết vị, đời nó bạc thế đấy :">

tonyduongspk

Reaction score
1
Đang làm xd, hối hận vl, sau này có con ko cho nó vào ngành xd đâu, hướng nó đi học ngoại ngữ, có $ cho đi du học.

vieejtnam

Reaction score
2
Giờ xây dựng có cần phải học đâu, chỉ cần theo nghề vài lần là biết hết ý mà. CHẳng cần học còn được trọng dụng hơn bọn đi học, thì ai muốn học, điểm thấp vậy là đc rồi. Nó ko lấy thấp hơn sàn là còn may chán.

huyko0l

Reaction score
0
Bỏ xây dựng 2 năm chuyển sang kinh doanh làm văn phòng các thứ. Cảm thấy đúng đắn khi bỏ nghề xây dựng . Sau này có con cũng không bao giờ cho nó học XD nữa