Ngân sách tối đa 1T5, nhờ các thím tư vấn 1 em VGA best choice

BooBoo

Reaction score
0
Như tít, tính kiếm 1 em VGA cho thằng ku ở nhà chơi ba cái game xây dựng linh tinh.
Ngân sách eo hẹp nên cố hết sức chỉ được 1T5 :sosad:.
Nhờ các thím tư vấn 1 em best choice, hạn chế trâu cày trong tầm giá này
Chống chỉ định các thím nào kêu cố lên thêm vào trăm K nhá :gach:.

Thank các thím nhìu nhìu. :beauty:

traicocxanh

Reaction score
0
z510 said:
GTX 750TI lần 1
lần 2. Con 750ti chơi game rất tốt, nếu bạn thích console quality thì game Tripple A high setting 30fps

BooBoo

Reaction score
0
z510 said:
GTX 750TI lần 1
traicocxanh said:
lần 2. Con 750ti chơi game rất tốt, nếu bạn thích console quality thì game Tripple A high setting 30fps
Thank 2 thím đã tư vấn. Thằng nhóc nhà mình nó chỉ chơi mấy cái game liên quan tới xây dựng thành phố như: City XL, Cities Skylines, Tycoon City New York, Sim City...

Hồi trước có xài con Sapphire 7790 1G nhưng xây nhiều công trình quá thì bị lag, giờ tính kiếm con nào mạnh hơn. CPU đang xài con i5 3570

macoshops

Reaction score
0
BooBoo said:
Thank 2 thím đã tư vấn. Thằng nhóc nhà mình nó chỉ chơi mấy cái game liên quan tới xây dựng thành phố như: City XL, Cities Skylines, Tycoon City New York, Sim City...

Hồi trước có xài con Sapphire 7790 1G nhưng xây nhiều công trình quá thì bị lag, giờ tính kiếm con nào mạnh hơn. CPU đang xài con i5 3570
muốn thêm thì thêm tiền bác ơi 1tr5 chỉ đến thế thôi

Sieunhancuto

Reaction score
0
City skyline hỏi thằng nhóc tới bao nhiêu dân.nếu nhiều hơn 200k thì low setting nhé.
Sent from Xiaomi Redmi Note 4X using vozFApp

BooBoo

Reaction score
0
macoshops said:
muốn thêm thì thêm tiền bác ơi 1tr5 chỉ đến thế thôi
Lucifercs777 said:
Mấy game trên cũng ngốn ram lắm

Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp
Không biết con 750Ti 2G có cải thiện hơn nhiều so với 7790 1G không?

Sieunhancuto said:
City skyline hỏi thằng nhóc tới bao nhiêu dân.nếu nhiều hơn 200k thì low setting nhé.

Sent from Xiaomi Redmi Note 4X using vozFApp
Ku cậu mới khai: City XL & Sim City được hơn 1 triệu tý xíu, còn City Skylines thì gần 120K.

Vậy nhờ mấy thím tư vấn nếu muốn chơi tạm ổn mấy game trên thì con nào là best choice hiện giờ, tiêu chí là hàng second hand chi phí đừng cao quá, vì thằng ku nhà mình mới học lớp 6 nên mình không muốn cho nó chơi quá nhiều dành tiền đầu tư cho nó cái khác.

Gigabyte_1993

Reaction score
0
750ti là best rồi , nhỏ chơi giật lag tí cho quen . sau này đi làm có tiền sắm card ngon mới thấy sướng :D

Sieunhancuto

Reaction score
0
tạm thời ko biết cấu hình máy của bác sao nhưng mình nghĩ gtx 750ti 2gb là đủ rồi

Cho bác nào nói mấy cái game xây dựng vớ vẩn này nhẹ nhé ,low setting ,i5-2400 gtx 960 2gb , ram 8gb

max setting thì ram chiếm 7gb luôn nhé mà đây là thành phố chỉ có 40k dân thôi đó