BOT

Administrator
Reaction score
4
Thơ CÔN ĐẢO

Anh tha phương nơi xứ người Côn Đảo.

Lạc lối về miền biển rộng trời cao.

Xa gia đình vì cái nghiệp lớn lao.

Mong ngày về xây ước mơ hoài bão.

Anh thương em, cô gái hiền Côn Đảo.

Thương nụ cười, thương vầng trán xanh xao.

Thương đôi mắt đêm dài mang niềm nhớ.

Thương được về, thương giấc ngủ vần thơ. ❤

Gia đình vụn vỡ, 1 mình bơ vơ, lạc trôi cmnl

ryajautb

Reaction score
35
Thơ CÔN ĐẢO

Anh tha phương nơi xứ người Côn Đảo.

Lạc lối về miền biển rộng trời cao.

Xa gia đình vì cái nghiệp lớn lao.

Mong ngày về xây ước mơ hoài bão.

Anh thương em, cô gái hiền Côn Đảo.

Thương nụ cười, thương vầng trán xanh xao.

Thương đôi mắt đêm dài mang niềm nhớ.

Thương được về, thương giấc ngủ vần thơ. ❤

Gia đình vụn vỡ, 1 mình bơ vơ, lạc trôi cmnl

waittodeath_1794

Reaction score
0
25 tuổi, cũng ko đến nỗi loser, tiền tự làm tự tiêu, không phụ thuộc vào bố mẹ, tiền dành dụm cũng đc 1 ít. Sống lành mạnh, hơi mê game tí thôi, mà sao thấy cuộc sống nó nhàm chán quá, hay do mình chưa tìm được cái đích cho cuộc đời mình ? Giờ chỉ biết làm việc mỗi ngày, thi thoảng ăn uống cf với anh em. Rồi phải lo cho bố mẹ sau này, con út nên bố mẹ cũng lớn tuổi, có 3 người anh, mà anh cả thì mất do heroin, anh 2 thì cũng nghiện ngập, có ông anh 3 thì ko chơi mấy cái đó, mà công việc thì bấp bên, tính ra có mình ổn nhất nhà, nhiều lúc làm để tiền đó chứ có dám xài gì đâu. 25 tuổi chưa có mảnh tình vắt vai, ko hiểu do duyên hay sao mà cứ được nữa chặn đường là đứt gánh, gần đây đang để ý em cùng cty , vô tình search đc instagram của em ý, chat đc mấy câu, em chuyển từ public về privite, như tát gáo nước lạnh vô mặt mình vậy, mà thôi cũng kệ. Căn bản cảm giác giờ đang chán, chắc phải đi tập gym lại, chơi thể thao vô cho bớt sầu :(

Reaction score
6
25 tuổi, cũng ko đến nỗi loser, tiền tự làm tự tiêu, không phụ thuộc vào bố mẹ, tiền dành dụm cũng đc 1 ít. Sống lành mạnh, hơi mê game tí thôi, mà sao thấy cuộc sống nó nhàm chán quá, hay do mình chưa tìm được cái đích cho cuộc đời mình ? Giờ chỉ biết làm việc mỗi ngày, thi thoảng ăn uống cf với anh em. Rồi phải lo cho bố mẹ sau này, con út nên bố mẹ cũng lớn tuổi, có 3 người anh, mà anh cả thì mất do heroin, anh 2 thì cũng nghiện ngập, có ông anh 3 thì ko chơi mấy cái đó, mà công việc thì bấp bên, tính ra có mình ổn nhất nhà, nhiều lúc làm để tiền đó chứ có dám xài gì đâu. 25 tuổi chưa có mảnh tình vắt vai, ko hiểu do duyên hay sao mà cứ được nữa chặn đường là đứt gánh, gần đây đang để ý em cùng cty , vô tình search đc instagram của em ý, chat đc mấy câu, em chuyển từ public về privite, như tát gáo nước lạnh vô mặt mình vậy, mà thôi cũng kệ. Căn bản cảm giác giờ đang chán, chắc phải đi tập gym lại, chơi thể thao vô cho bớt sầu :(
đọc cái này để rút kinh nghiệm lần sau: Tư vấn tán gái đơn giản dễ áp dụng, nhanh gọn và giữ được mối quan hệ bền vững.
https://vozforum.org/threads/tu-van...-gon-va-giu-duoc-moi-quan-he-ben-vung.198890/

--JayN--

Reaction score
0
phải chăng mình khi chai lì cảm xúc đến mức k thể nói được lời xin lỗi tới em nữa rồi sao.

Gửi từ Samsung SM-G960F bằng vozFApp

xuankhoa.it

Reaction score
0
Nyc sắp lấy vợ thì nên tặng quà gì và mừng bao nhiêu ? Hơi sock mà cũng kệ

Gửi từ Samsung SM-G610F bằng vozFApp

kawasaki_w175se

Reaction score
0
Ức chế vcl. có nên làm lớn chuyện ko vậy.
Mình biết mình có thể cố chấp. mình hi sinh vì mọi người nhưng không được công nhận. có nên im lặng để hoàn thành task ko vậy

via vozForums for iPhone

vergilG

Reaction score
0
kojiro_sasaki said:
Đâm đầu vào một đam mê hay công việc nào đó, khí đầu óc luôn bận rộn. Sẽ phai mờ đi dần dần.
Nếu thực sự quá đậm sâu, dù có làm gì, ép mình bận rộn thế nào, hình bóng đó đâu đâu cũng thấy, tiếng nói đó lúc nào cũng xung quanh....:sosad:
Bận rộn, làm nhiều việc mà tối về lại mơ thấy ông ơi, đm chưa bao giờ t tin chuyện là có thứ thấm vào đầu óc đến mức ngủ mơ, xưa toàn chửi tụi làm phim với viết truyện @@
via vozForums for iPhone

ko_hieu

Reaction score
0
Phải làm gì khi chính công việc kiếm cơm, đam mê 1 thời. Bây giờ chán đến mức chẳng muốn làm, chẳng muốn nghĩ đến?

Thật ra thì cái gì cũng chán