Ngăn kết nối remote connections

Kim Nga

Reaction score
0
bv4wolf said:
Cài sep mà mình đưa link ở trên để quét.
Bật firewall của Sep lên chứ k xài windows firewall.
Nếu đang xài Microsoft account thì switch qua local account.
Microsoft account bật bảo mật 2 lớp và xoá các thiết bị máy tính đã đăng nhập.

K lẽ thằng nào cao tay thía. :sexy:

Link 1803 từ Microsoft, mình up lên site khác thím thử tải coi ổn k: https://ufile.io/ozgl0

Sent from my Cùi Bắp Phone using vozForums
firewall thì KIS nó đảm nhận rồi, lúc mới xài KIS thì nó nhận ra vài cái file chặn lại được vài vụ như tab cứ mở liên tục hay browser tự đưa ra một số webpage, nhưng mà sao này thì chẳng tìm ra được thứ gì khác.
Không download version 1803 được đâu bác, nếu không có resume thì chẳng bao giờ xong đâu, mình thử rồi mà, download những cài file lớn không có resume là không dễ đâu. email của mình nó muốn mở lúc nào cũng được, có thay pass thì cũng vậy thôi, mới vừa lập account mới là nó báo được mở ở different location. Mua hàng, hay làm gì online là nó biết hết. Mới hôm qua nó xóa sạch windows restore point. Càng ngày nó càng táo tợn, bác có biết nó vào bằng cách nếu như nó có quyền access và control nhà cung cấp mạng, mình đoán chắc là từ điểm này mà ra, không còn cách nào khác hơn từ đó bác có thể lần ra mà giúp mình chận nó lại. Bác nghĩ ra dùm mình nhé, cám ơn bác

Kim Nga

Reaction score
0
bv4wolf said:
Cài sep mà mình đưa link ở trên để quét.
Bật firewall của Sep lên chứ k xài windows firewall.
Nếu đang xài Microsoft account thì switch qua local account.
Microsoft account bật bảo mật 2 lớp và xoá các thiết bị máy tính đã đăng nhập.

K lẽ thằng nào cao tay thía. :sexy:

Link 1803 từ Microsoft, mình up lên site khác thím thử tải coi ổn k: https://ufile.io/ozgl0

Mà bạn đừng nghĩ dùng Microsoft account là an toàn nhé, ngược lại thì có, nếu account bị hack là bác khổ với nó, nó sẽ chiếm quyền điều khiển, tha hồ thao túng máy của bác. Nhiều người lỡ đăng ký rồi thì phải tìm cách rút ra, cũng không dễ như lúc mới sign in. Mình thấy an toàn hơn (chỉ hơn thôi nhé) là enable Administrator account, rồi dùng nó sign in thì đở hơn một chút.

bv4wolf

Reaction score
0
Kim Nga said:
Mà bạn đừng nghĩ dùng Microsoft account là an toàn nhé, ngược lại thì có, nếu account bị hack là bác khổ với nó, nó sẽ chiếm quyền điều khiển, tha hồ thao túng máy của bác. Nhiều người lỡ đăng ký rồi thì phải tìm cách rút ra, cũng không dễ như lúc mới sign in. Mình thấy an toàn hơn (chỉ hơn thôi nhé) là enable Administrator account, rồi dùng nó sign in thì đở hơn một chút.
Ok cảm ơn lời khuyên của thím.

Kim Nga

Reaction score
0
Hiện tại bây giờ thì background intelligent transfer service nó cứ run Automatic hoài, cứ một lát thấy internet chậm là phải vào service stop running và chỉnh qua munual, mà nó cứ như vậy hoài, chẳng biết làm sao cho nó ngừng

Lollipop2016

Reaction score
0
Để chặn remote thì mặc định là bấm bỏ chọn remote desktop trong advangte là được mà cơ nhỉ
Nếu cách đó không được thì gửi cho thím thêm cách như sau,nhưng cách này nếu nó cũng làm y chang thì nó có thể remote được
Code: 1. Click Start, click Run, type regedit, and then press ENTER. 2. In the navigation pane, locate and then click the following registry subkey: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Lsa 3. In the details pane, right-click Security Packages, and then click Modify. 4. In the Value data box, type tspkg. Leave any data that is specific to other SSPs, and then click OK. 5. In the navigation pane, locate and then click the following registry subkey: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\SecurityProviders 6. In the details pane, right-click SecurityProviders, and then click Modify. 7. In the Value data box, type credssp.dll. Leave any data that is specific to other SSPs, and then click OK. 8. Exit Registry Editor. 9. Restart the computer.