byebye_hl

Reaction score
0
ndv92 said:
Bó tay thớt, cổng VGA truyền tín hiệu Analog, nó dễ bị nhiễu hơn tín hiệu Digital từ cổng HDMI/DVI/DisplayPort rất nhiều, làm sao mà nét bằng được :gach::gach::gach:
Còn chừng nào cùng dùng HDMI mà vẫn xấu hơn thì là do khả năng xử lý đồ hoạ của laptop kém hơn PS4.
lap em có cổng displayport , giờ mua cổng chuyển ra hdmi là ngon phải k nhỉ

bachhacden

Reaction score
0
byebye_hl said:
em dùng chorme , xem trên edge ngon à bác , mà màn em fullhd chắc netflix nó chỉ để fullhd thôi nhỉ
Chrome chỉ đc 720p thôi, mờ đúng rồi. Xài edge đi, ko thì cài app netflix xài cho ngon.

Lif

Reaction score
0
PS4 nó có thuật toán super-sampling/sharpen ảnh và video thì phải. Giờ không chơi console nữa nhưng trước dùng PS3 làm media station stream ảnh/video từ máy tính ra bao giờ xem cũng nét hơn xem trực tiếp trên máy tính.

byebye_hl

Reaction score
0
bachhacden said:
Chrome chỉ đc 720p thôi, mờ đúng rồi. Xài edge đi, ko thì cài app netflix xài cho ngon.
k có app trên destop bác nhỉ , app trên win 10 k biết nó có update như trên ios hay ps4 k nữa

hoag2015

Reaction score
0
Nếu mờ thím có thể vào setting playback chỉnh từ auto lên high xem, trên máy tính thì edge hoặc lên mỉcosoft store download về xem mới net nha thím

Bán Netflix 30k Zalo: 0889740409[/i][/b] bằng vozFApp[/i]

ntxlong

Reaction score
0
Xem trên TV cỡ 4k không cần PS4 Netflix auto đẹp nhé các bạn, mượt hơn nhiều even PC mình GTX1080Ti.

byebye_hl

Reaction score
0
ntxlong said:
Xem trên TV cỡ 4k không cần PS4 Netflix auto đẹp nhé các bạn, mượt hơn nhiều even PC mình GTX1080Ti.
tv thì chuẩn nhất rồi bác ạ , netflix chắc ưu tiên tivi nhất , xem máy tính mạng yếu cái nhòe các kiểu con đà điểu

chifu

Reaction score
0
byebye_hl said:
lap em có cổng displayport , giờ mua cổng chuyển ra hdmi là ngon phải k nhỉ
Displa port là cao nhất.. Nhưng gần như không thể đẹp như trên TV nếu trình chiếu nội dung 4k từ PC được, nếu được cũng phải cân chỉnh rất nhiều. Ngày xưa HDVietnam cũng bàn nhiều rồi..
Thiết bị chuẩn phục vụ media thì vẫn ngon hơn, giống như bạn mua Nvidia Sheild các kiểu thì phát 4k chất lượng là gần như No1 . PS4 phát 4k dĩ nhiên là đẹp hơn PC rồi bác ơi

taeyoona

Reaction score
0
Hình như xem trên web brower thì chỉ được tối đa full HD thôi. Xem trên đt hoặc app Smart TV thì lên được 4K

via vozForums for iPhone

muitenphale

Reaction score
0
byebye_hl said:
Sao bọn netflix này nó k cho chọn đồ phân giải như trên youtube nhỉ , nhiều khi k biết đang xem ở độ nét nào
E dùng màn LG fullhd nối vào ps4 và cả laptop thì thấy trên ps4 xem rất nét , nhưng nhiều khi xem bằng laptop cũng gắn màn đó mà thấy mờ hơn . Cái này em mở cùng 1 phim cùng 1 khung hình để so sánh , chứ cũng khó nhận biết
Có phải trên ps4 nó mặc định để fullhd với lại có app riêng , còn trên pc thì nó theo tốc độ mạng k ạ
Netflix nên xem bằng cái trình duyệt EDGE ấy, hỗ trợ lên tới 4k. Mấy cái firefox hoặc chrome bị limit. Với lại nếu đường truyền yếu nó sẽ tự chỉnh chất lượng phim thấp lại.