Nét đẹp trường tồn theo năm tháng - Gentlemen 200

maker212

Reaction score
1
I'm Zero said:
Có phải dùng metal polish chùi lốc máy thường xuyên k thím, nghe đâu lốc máy em này mà k polish liên tục là dễ xuống màu kinh dị lắm
bianhchum said:
Mạ không được ngon lắm. :shame::shame:
Xuống màu thật bác ạ, mà tiền nào của đó nên ráng chăm em nó tí cũng oke :beauty: máy móc chạy thì mê li :beauty:

rui1311 said:
con này có tản nhiệt nước ko bác nhỉ, thấy mấy ông chơi xe này than nóng quá, ko phù hợp với khí hậu viêt nam
có két dầu bác ạ, với em chạy ở SG thì thấy cũng bình thường, nài phố kẹt xe ầm ầm, chỉ tội xác hơi nặng nên ban đầu hơi ngáo, còn về sau thì ngon.

I'm Zero said:
Dòng classic thì đỉnh nhất có em triumph rồi, nhưng giá của nó thì kiêu sa vkl ra thím ạ, yêu em không với tới, đành đứng xa ngậm ngủi nhìn em bị thẳng khác cưỡi

Bác đừng làm em thèm :sosad::sosad:

I'm Zero

Reaction score
1
bianhchum said:
Nên mua triumph hay R9T nhỉ? :shame::shame:
E chỉ khoái classic nên k khoái R9 lắm, vs lại hay đi xa ngồi classic vẫn sướng hơn :beauty:

maker212 said:
Xuống màu thật bác ạ, mà tiền nào của đó nên ráng chăm em nó tí cũng oke :beauty: máy móc chạy thì mê li :beauty:
Bác đừng làm em thèm :sosad::sosad:
Máy con này e thấy ai cũng khen, nhưng mấy ông biker nc ngoài là tuần nào cũng phải rửa xong rồi polish 1 lần chứ k cái lốc máy nhìn tởm lắm :sweat:. E gom dc 250tr rồi, tính hốt con RE650 nhưng lại mê e triumph quá, chắc ráng gom thêm 100tr nữa rồi mua con T100 vậy

bianhchum

Reaction score
0
I'm Zero said:
E chỉ khoái classic nên k khoái R9 lắm, vs lại hay đi xa ngồi classic vẫn sướng hơn :beauty:

Máy con này e thấy ai cũng khen, nhưng mấy ông biker nc ngoài là tuần nào cũng phải rửa xong rồi polish 1 lần chứ k cái lốc máy nhìn tởm lắm :sweat:. E gom dc 250tr rồi, tính hốt con RE650 nhưng lại mê e triumph quá, chắc ráng gom thêm 100tr nữa rồi mua con T100 vậy
Nếu cố đc thì lên luôn T100 đi mai fen.

Tôi thì chỉ tính lấy con Himalay thôi. Thích kiểu adv này để đi xa. Chứ loanh quanh thì tôi đang ngó r9t. :shame::shame:

Lạ cái là tôi lại thích cái thiết kế của royal 500 hơn, bản chrome. Nhưng nếu nó 2 máy thì tôi xúc rồi.

rui1311

Reaction score
0
bianhchum;156718894 said:
Làm mát bằng gió, có tảng nhiệt dầu.

hơi nóng nhỉ,,, hí hí, con này đi đường trường thì ổn hơn

maker212

Reaction score
1
I'm Zero said:

T100 đi bác, em nói thật, vì lỡ lên rồi lên luôn, đắt xắt ra miếng, có két nước, công nghệ, ga điện, traction các kiểu. Em thấy mấy group trên FB dạo này có nhiều bác ngoài HN cũng đang rao bán, nếu bác ko ngại 2nd thì tầm 3xx là có em 5k 6k ngon ngon rồi (theo em là vậy).

Cái lốc máy RE650 do mỗi lần xịt dung dịch vào chà rửa sau khi tour/đi một thời gian, để khô sẽ bị ố, để lâu nó xỉn xỉn nhìn sida thật.

bianhchum

Reaction score
0
rui1311 said:
hơi nóng nhỉ,,, hí hí, con này đi đường trường thì ổn hơn
Rõ rồi, máy 650. Làm mát gió thì nó nó là bt. Cơ mà cũng không bị như bọn máy nước đâu. Máy nước có cái quạt, nó hút hơi nóng thổi vào chân mới vl. :rofl::rofl:

I'm Zero

Reaction score
1
bianhchum said:
Nếu cố đc thì lên luôn T100 đi mai fen.

Tôi thì chỉ tính lấy con Himalay thôi. Thích kiểu adv này để đi xa. Chứ loanh quanh thì tôi đang ngó r9t. :shame::shame:

Lạ cái là tôi lại thích cái thiết kế của royal 500 hơn, bản chrome. Nhưng nếu nó 2 máy thì tôi xúc rồi.
Thím mua Re650 xong độ về dáng RE500 là xong

maker212 said:
T100 đi bác, em nói thật, vì lỡ lên rồi lên luôn, đắt xắt ra miếng, có két nước, công nghệ, ga điện, traction các kiểu. Em thấy mấy group trên FB dạo này có nhiều bác ngoài HN cũng đang rao bán, nếu bác ko ngại 2nd thì tầm 3xx là có em 5k 6k ngon ngon rồi (theo em là vậy).

Cái lốc máy RE650 do mỗi lần xịt dung dịch vào chà rửa sau khi tour/đi một thời gian, để khô sẽ bị ố, để lâu nó xỉn xỉn nhìn sida thật.
E cũng tính ráng luôn T100, xác định mua nó là chạy lâu dài nên thôi cố gắng gom vậy, ráng mua trước khi lấy vợ chứ có vợ rồi nó lại méo cho em mua