*VINHTUAN*

Reaction score
0
Nhà đang dùng mấy cái quạt bàn điện cơ thống nhất vinawind loại 280K & 300K cũng được 5 năm nay rồi, chạy êm ru chưa xi nhê gì cả =))

Đầu mùa nóng thì mang vệ sinh lau chùi rồi lấy cái que chọt vào quẹt cho tí mỡ ở 2 đầu bạc thế là chạy cả mùa
:sexy:

ededitmoc

Reaction score
0
Panasonic chuyên về hàng điện dân dụng hơn Mítubishi

via vozForums

ededitmoc

Reaction score
0
Panasonic chuyên về hàng điện dân dụng hơn Mítubishi

via vozForums

duo8

Member
Reaction score
1
Nhà có cái Mitsu xách thái dùng 2 năm chết, ko biết tại sao

Giờ chắc chỉ mua pana mà đắt quá

ntan51

Reaction score
0
candyman8_x said:
Update video so sánh quạt Panasonic F409K và quạt DIY

Vỏ quạt bác mua hay lấy của con nào đấy ah? Động cơ nidec 6 dây hay 3 dây vậy? em có con động cơ 3 dây nhưng ko có chiết áp lẫn đktx cho nó, trên thị trường ko thấy bán.

nmtinh

Reaction score
0
Các bác hay dùng dầu mỡ loại gì, mình hay mua ở mấy tiệm chỗ Nguyễn Đức Cảnh gần vinawind mà ko biết an tâm tra dc ko

Sent from my iPhone using vozForums

candyman8_x

Reaction score
3
ntan51 said:
Vỏ quạt bác mua hay lấy của con nào đấy ah? Động cơ nidec 6 dây hay 3 dây vậy? em có con động cơ 3 dây nhưng ko có chiết áp lẫn đktx cho nó, trên thị trường ko thấy bán.
Á đù video bị xóa mất rồi :gach: Cảm ơn bác đã quan tâm tới con quạt chế của em, con đó dùng 6 dây bác ah, vẫn chạy tít mù từ ngày đó tới giờ.
Bác muốn đơn giản nhất có thể thì làm theo em nhé, con này em mới mua và chế hồi tháng 8, ngon bổ rẻ mà lại cực dễ làm, có mỗi cái chiết áp 1k để điều tốc em nối dây ra đầu giường khỏi cần điều khiển từ xa :byebye:

https://shopee.vn/product/79488598/2147210394

link em mua ở đây, nhược điểm là hơi xấu tí thôi với chế tút năng hơi phức tạp nhưng nhu cầu của em con này em treo tường khỏi cần tút năng, phòng 2 cái quạt 1 cái điều hòa. Đêm ngủ gió nhẹ phây phẩy man mát thích lắm bác ạ, lại không ồn, tiết kiệm điện.

Panduit

Reaction score
0
candyman8_x said:
Á đù video bị xóa mất rồi :gach: Cảm ơn bác đã quan tâm tới con quạt chế của em, con đó dùng 6 dây bác ah, vẫn chạy tít mù từ ngày đó tới giờ. Vỏ quạt em lấy từ con Midea.
Bác muốn đơn giản nhất có thể thì làm theo em nhé, con này em mới mua và chế hồi tháng 8, ngon bổ rẻ mà lại cực dễ làm, có mỗi cái chiết áp 1k để điều tốc em nối dây ra đầu giường khỏi cần điều khiển từ xa :byebye:

https://shopee.vn/product/79488598/2147210394

link em mua ở đây, nhược điểm là hơi xấu tí thôi với chế tút năng hơi phức tạp nhưng nhu cầu của em con này em treo tường khỏi cần tút năng, phòng 2 cái quạt 1 cái điều hòa. Đêm ngủ gió nhẹ phây phẩy man mát thích lắm bác ạ, lại không ồn, tiết kiệm điện.
Quạt Toyota