noblesilver

Reaction score
0
Tình hình là đi khám về, bác sĩ khuyên nhổ bỏ cái răng sâu, ăn xuống phía dưới nướu, vô tình phụ huynh đt đến nghe bảo đi khám nhổ răng, 1 2 kiên quyết k cho, bảo là nhổ răng ảnh hưởng dây thần kinh, đau tận mấy năm sau, rồi tê giật cơ hàm, giật nửa mặt, sức khỏe con yếu, KO ĐƯỢC NHỔ LÀ KO ĐƯỢC NHỔ, NGHE CHƯA? Phụ huynh nói cũng đúng mà k nhổ đau lắm, đêm qua trắng đêm rồi :sosad::sosad: Trong khi nha sĩ bảo nhổ, k nhổ khổ về sau ^:)^^:)^

Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp

truongaof

Reaction score
1
phụ huynh mà có chuyên môn cao hơn bác sĩ thì nghe phụ huynh, còn k có chuyên môn thì nghe bác sĩ

BacThangBan

Reaction score
0
truongaof said:
phụ huynh mà có chuyên môn cao hơn bác sĩ thì nghe phụ huynh, còn k có chuyên môn thì nghe bác sĩ :doubt:
Close topic :byebye::byebye::byebye::byebye:

mrphukhanh2

Reaction score
0
Nhổ trước khi quá muộn nhé thím.

Đợt đấy em nhổ cái răng hàm trái bị sâu, ông bác sỹ tiêm thuốc tê 2 nháy, ổng cạy chắc hơn nửa tiếng ko lấy ra đc hết luôn. Lúc đấy đau éo chịu đc, ổng còn bảo là thôi hay giờ về nhà tuần sau khám lại. Mà lúc đấy nhịn đau giải quyết luôn, may sao cuối cùng cũng lấy đc cái chân răng ra.

lelalelo

Reaction score
1
noblesilver said:
Tình hình là đi khám về, bác sĩ khuyên nhổ bỏ cái răng sâu, ăn xuống phía dưới nướu, vô tình phụ huynh đt đến nghe bảo đi khám nhổ răng, 1 2 kiên quyết k cho, bảo là nhổ răng ảnh hưởng dây thần kinh, đau tận mấy năm sau, rồi tê giật cơ hàm, giật nửa mặt, sức khỏe con yếu, KO ĐƯỢC NHỔ LÀ KO ĐƯỢC NHỔ, NGHE CHƯA?
Phụ huynh nói cũng đúng mà k nhổ đau lắm, đêm qua trắng đêm rồi :sosad::sosad:
Trong khi nha sĩ bảo nhổ, k nhổ khổ về sau : ^:)^ ^:)^ : ^:)^ ^:)^

Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp
Phụ huynh thím là bác sỹ à. Dm ngta nhổ răng không, rạch nướu đục đẻo còn không sao. Không nhổ nó hành cho sốt, rồi viêm nhiễm đủ thứ.
Mà răng thím bị sâu, nếu còn chăng răng sau lại nhổ. Vì muốn bọc răng sứ thì phảt mài 2 cái răng kế bên. Dm gặp nha sỹ xài bằng giả rồi. Đi chỗ khác khám.
Tôi bị sâu 2 cái răng, 1 cái chết tủy, 1 cái sống. Bác sỹ chỉ chữa tủy, mài mòn răng sâu rồi trồng răng sứ lên. Do còn chân răng nên k cần mài 2 cái răng kế bên. Nói chung bất khả kháng mới nhổ bỏ răng sâu. Còn nếu có tiền cấy implant thì nhổ vô tư. Cái đó ngta câý cọc inox vào xương hàm mà có chết ai đâu. Nhiêu đó cũng thâc mắc, sau này bệnh tật gì khỏi đi bác sỹ, ở nhà phụ huynh khám cho nhé :gach:

lelalelo

Reaction score
1
mrphukhanh2 said:
Nhổ trước khi quá muộn nhé thím.
Đợt đấy em nhổ cái răng hàm trái bị sâu, ông bác sỹ tiêm thuốc tê 2 nháy, ổng cạy chắc hơn nửa tiếng ko lấy ra đc hết luôn. Lúc đấy đau éo chịu đc, ổng còn bảo là thôi hay giờ về nhà tuần sau khám lại. Mà lúc đấy nhịn đau giải quyết luôn, may sao cuối cùng cũng lấy đc cái chân răng ra.
Tôi cũng bị sâu 2 cái răng, đi khám bác sỹ kiểm tra xem có chết tủy k. Chữa tủy 2 tuần mới mày răng để trồng răng sứ. Bất khả kháng mới nhổ bỏ chứ cố gắng giữ chân răng lại.
Sao chỗ mấy thím đến phát là nhổ luôn, méo tư vấn hay chữa trị gì à. Rồi nhổ xong bỏ trống chỗ cái răng đó luôn hả :gach:

mrphukhanh2

Reaction score
0
lelalelo said:
Tôi cũng bị sâu 2 cái răng, đi khám bác sỹ kiểm tra xem có chết tủy k. Chữa tủy 2 tuần mới mày răng để trồng răng sứ. Bất khả kháng mới nhổ bỏ chứ cố gắng giữ chân răng lại.
Sao chỗ mấy thím đến phát là nhổ luôn, méo tư vấn hay chữa trị gì à. Rồi nhổ xong bỏ trống chỗ cái răng đó luôn hả :gach:
Cái răng của em nó bị sâu đến độ nát luôn rồi thím. Bên trong rỗng tuếch, chỉ còn cái vỏ bên ngoài. Thím tưởng tượng cái ly ấy, ko cứu nổi nữa. May mà nó chưa ăn vào tủy, ko thì hỏng.:pudency:

abc0biet

Reaction score
0
phụ huynh bác kinh nghiệm nha khoa bao nhiêu năm rồi?

lelalelo

Reaction score
1
mrphukhanh2 said:
Cái răng của em nó bị sâu đến độ nát luôn rồi thím. Bên trong rỗng tuếch, chỉ còn cái vỏ bên ngoài. Thím tưởng tượng cái ly ấy, ko cứu nổi nữa. May mà nó chưa ăn vào tủy, ko thì hỏng.:pudency:
Thì tôi bị sâu răng nhai ấy. Giống như thím mô tả, mà nó ăn vô tủy nên chết tủy luôn (cái còn lại k chết tủy). Nhưng bác sỹ chữa tủy rồi mài cái răng sâu, k nhổ.