Nên cho con uống sữa ngoài không?

huyk12t3ver3

Reaction score
0
tha thu said:
À thật ra em muốn hỏi là nếu uống sữa ngoài thì có hại gì cho trẻ hơn không các thím :byebye:
Hại gì đâu. Họ đã chế ra sữa để phù hợp cho bé mà. Cơ mà phải lựa chọn sữa phù hợp. Vì 1 số sữa gây táo bón cho bé.
Ngoài ra thì bé dưới 6 tháng nên tốt nhất là dùng sữa mẹ

Gửi từ Vùng đất của King tộc bằng vozFApp

remix2013

Reaction score
0
Mua máy hút,hút ra bình cho bé ti nha ông.Để sau này khỏi cai ti mẹ,vì bé quen với vú bình rồi.

Gửi từ Xiaomi Redmi 8A bằng vozFApp

centaurusvn

Reaction score
0
chả có công thức nào chung cả, tùy thể trạng bé và tùy chất lương sữa của mẹ. Đa số các bà mẹ thường cho uống song song cả sữa mẹ lẫn sữa ngoài. Mọi quan điểm cực đoan nghiêng hẳn về sữa mẹ hay sữa ngoài mà bỏ qua tình hình thực tế của con lẫn mẹ đều ko tốt.

coldworld

Reaction score
0
Nếu sữa mẹ về ko kịp thì 1 là đi xin sữa từ người khác.2 là uống sữa ngoài. Vợ mình thì sữa về ko kịp và ít nên cho uống thêm sữa ngoài .

freedomdaidu

Reaction score
0
Lúc mới đẻ con nít nó cần ít sữa lắm nên ko cần sữa ngoài, trừ khi vợ ko có sữa, cứ cho em bé mút vú hoài là có sữa. Hồi vợ đẻ cũng ko có sữa, phải cho mút 3 ngày gì đó mới ra sữa nên phải dặm sữa ngoài

vodanh1213

Reaction score
0
Uống thì ko hại j, người ta nuôi con sữa ngoài đầy mà. Sữa ngoài cử bú ít hơn vì khó tiêi hơn sữa mẹ, ỉa thúi hơn, ko có lợi khuẩn tăng sức đề kháng của mẹ và tốn tiền vcl nếu so với sữa mẹ.
Cái sức đề kháng quan trọng lắm, trẻ sơ sinh hay trẻ nhỏ mà bệnh phát là biết nhau ngay

Gửi từ Samsung SM-G973F bằng vozFApp

fRxyz

Reaction score
0
Thằng nhóc nhà t bú xen sữa mẹ lẫn sữa ngoài. Đến khi dc 3 tháng thì mẹ nó mất sữa nên uống hoàn toàn sữa ngoài luôn.